બોલિવૂડ ફિલ્મ ઉદ્યોગના જાણીતા અભિનેતા વરૂણ ધવને 24 જાન્યુઆરીએ તેની બાળપણની મિત્ર નતાશા દલાલ સાથે જોડાણ કર્યું છે, જ્યારે નતાશાની મહેંદી-સંગીત સમારોહ પણ ભજવવામાં આવ્યો હતો. મહેતાની કલાકાર વીણા નાગડા પણ નતાશાના નવવધૂઓના હાથ પર મહેંદી સજાવવા માટે ‘ધ મેન્શન હાઉસ’ આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે વીણા નાગદા બોલિવૂડમાં મહેંદી ક્વીનના નામથી જાણીતી છે, જેણે અંબાણીની પુત્રવધૂથી શ્રીદેવી અને તમામ બોલિવૂડ હસ્તીઓને મહેંદી લગાવી છે.

ફેમસ મહેંદી ડીઝાઈનર :

Image Credit

હકીકતમાં બોલીવુડમાં લગ્ન હોય કે કરવા ચોથ મહેંદી માટે વીણા નાગડાને આમંત્રણ આપવામાં છે, કારણ કે વીણા એક પ્રખ્યાત મહેંદી ડિઝાઇનર રહી ચૂકી છે, વીના નાગડાની  પહેલી બોલિવૂડની પહેલી ગ્રાહક અભિનેત્રી પૂનમ ઢીલોન બની હતી. વીણાને રિતિક રોશનના લગ્નથી ખ્યાતિ મળી. કરિશ્મા કપૂર, રાની મુખર્જી, શિલ્પા શેટ્ટી, સોનમ કપૂરના હાથમાં પણ વીણાએ લગ્નની મહેંદી બનાવી લીધી છે. જો કે વીણા નાગડાની વિશેષતા એ છે કે તેણી લગ્ન સમારંભ, અરબી, ડાયમંડ-મોતી, પથ્થર-મહેંદી, હીરા મહેંદીમાં નિષ્ણાત છે. તેની મુંબઇમાં એક સંસ્થા પણ છે, જ્યાં વ્યાવસાયિક મહેંદી અભ્યાસક્રમો પણ લેવામાં આવે છે. હમણાં સુધી, વીણા લગભગ 50 હજાર વિદ્યાર્થીઓને આ કળા શીખવે છે. ઇન્ટરનેટ પર વીણા નાગડા નામનું એક પૃષ્ઠ પણ છે.

આટલી ફેમસ મહેંદી આર્ટિસ્ટ હોવા છતાં નથી લેતી ફીસ :

Image Credit

ખરેખર, જો આપણે વીણાની ફી વિશે વાત કરીએ તો એક મુલાકાતમાં વીણાએ કહ્યું કે તે સેલિબ્રિટીઝના લગ્નમાં મહેંદી લગાવવા માટે એક પૈસો પણ લેતી નથી. જ્યારે અન્ય મોટા મકાનોમાં તે મહેંદી લગાવવા માટે 3000 થી 7000 રૂપિયા લે છે. પરંતુ હસ્તીઓ વીણાને અગાઉથી બુક કરે છે.

વિનાના ક્લાઈન્ટ ભારતમાં જ નહિ પરંતુ વિદેશોમાં પણ છે :

તમને જણાવી દઈએ કે વીણા બેલ્જિયમ, લંડન, મોરિશિયસ, પેરિસ, સિંગાપોર અને યુએસએમાં પણ તેની મહેંદી કુશળતા માટે પ્રખ્યાત છે, વીણાના ક્લાયન્ટ્સ ડાયમંડ કિંગ વિજય ભાઈ શાહથી લઈને ઘણા રાજા-મહારાજા સુધીના છે પણ વીણા બોલિવૂડ કરતા ઘણી મોટી છે અભિનેત્રી હોવાથી 90 ના દાયકાની વાત છે, વીણા હજી પણ બોલીવુડના લગ્નોમાં પ્રચલિત છે. ચાલો હવે આપણે તેમની જીવનશૈલી કહીએ.

પુજારીની દીકરીએ શરુ કર્યો મહેંદીનો બિઝનેસ :

Image Credit

ખરેખર, વીણા, જૈન પરિવારમાં જન્મેલી, પાંચ બહેનોમાં સૌથી નાની છે.વીનાનો પરિવાર ખૂબ રૂઢીચુસ્ત હતો. વીણાની માતા ગૃહિણી હતી અને પિતા પૂજારી હતા. 10 મી પછી, વીણાને ભણવાની છૂટ નહોતી મળી, પરંતુ વીણાએ ભરતકામ કર્યું ઘરે ધીરે ધીરે સાડી. તેણે મહેંદીની ડિઝાઈન પણ શરૂ કરી જે તેણે તેની કારકિર્દી બનાવી. 17 વર્ષની ઉંમરે મુંબઇની આ યુવતીએ ધીરે ધીરે તેનો ધંધો વધાર્યો. મહેંદી ડિઝાઇનમાં વીણાની સર્જનાત્મકતા જોઈને દરેક જણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશે. આજે વીણા ફક્ત મહેંદી લગાવીને કરોડો રૂપિયાની કમાણી કરે છે અને વડીલોના પ્રિય મહેંદી કલાકાર પણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *