બોલીવુડ સ્ટાર્સની ફેન ફોલોઇંગ સામાન્ય લોકોમાં ખૂબ મોટી છે. એક નાનો બોલિવૂડ સ્ટાર પણ લોકોમાં મોટી ઓળખ ધરાવે છે. ભારતમાં ફિલ્મો જોનારા લોકોની સંખ્યા ઘણી છે. હિન્દી સિનેમા 100 વર્ષથી વધુ સમયથી વિશ્વનું મનોરંજન કરે છે. લોકો તારાને પ્રેમ કરે છે અને તેમના માટે ખૂબ માન આપે છે. પરંતુ તમને જણાવીએ કે કેટલાક તારાઓ તમને પસંદ છે તે ભારતના નથી, તેઓ વર્ષોથી અહીં રહેતા હોવા છતાં, તેમની પાસે હજી પણ ભારતનું નાગરિકત્વ નથી. ચાલો જાણીએ કે એવા 7 બોલિવૂડ કલાકારો છે કે જેમની પાસે ભારતની નહીં પરંતુ અન્ય દેશની નાગરિકતા છે.

અક્ષય કુમાર :

Image Credit

આ યાદીમાં પહેલું અને મોટું નામ હિન્દી સિનેમાના દિગ્ગજ અક્ષય કુમારનું છે. અક્ષય કુમારે હાલમાં જ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં ત્રીસ વર્ષ પૂરા કર્યા છે. જાન્યુઆરી 1991 માં અક્ષય કુમારની ફિલ્મ સૌગંધ રિલીઝ થઈ હતી. અક્ષય હિન્દી સિનેમાના સૌથી પ્રખ્યાત અને મોટા કલાકારો તરીકે ઓળખાય છે. જોકે તેની પાસે ભારતનું નાગરિકત્વ નથી. આ અંગે ઘણી વખત વિવાદ પણ થયો છે. અક્ષય કુમારે કેનેડિયન નાગરિકત્વ ધરાવે છે અને તેનો પાસપોર્ટ પણ ત્યાંથી નોંધાયેલ છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે, સુપરસ્ટાર અક્ષયને કેનેડાનું નાગરિકત્વ સન્માન મળ્યું છે અને તેમને કેનેડાની “યુનિવર્સિટી ઓફ વિન્ડસર” તરફથી માનદ ડોક્ટરલ ડિગ્રી પણ આપવામાં આવી હતી. ભારતની નાગરિકતાના અભાવને કારણે અક્ષય ભારતમાં ચૂંટણી દરમિયાન પોતાનો મત આપી શક્યો નથી.

દીપિકા પાદુકોણ :

Image Credit

દીપિકા પાદુકોણ આજકાલની સૌથી પ્રખ્યાત અને લોકપ્રિય હિન્દી ફિલ્મોની અભિનેત્રી છે. આ સૂચિમાં ચાહકો માટે દીપિકા પાદુકોણનું નામ પણ આશ્ચર્યજનક હોઈ શકે છે. દીપિકાએ બોલિવૂડમાં કામ કરતાં 13 વર્ષ કરતાં વધુ સમય વીતી ગયો છે. 2007 માં તેણે અભિનેતા શાહરૂખ ખાન સાથેની ફિલ્મ ઓમ શાંતિ ઓમથી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ડેનમાર્કમાં જન્મેલી દીપિકા પાસે ડેનિશ નાગરિકતા છે અને ત્યાંનો પાસપોર્ટ પણ છે.

કેટરીના કૈફ :

Image Credit

કેટરિના કૈફે તેની સુંદરતા અને અભિનયથી લાખો દિલો દિવાના કરી દીધા છે. કેટરિના કૈફ પણ ભારતની નાગરિક નથી. કેટરિના કૈફનો જન્મ હોંગકોંગમાં થયો હતો. કાશ્મીરી ઉદ્યોગપતિ પિતા અને કેથોલિકની માતાની પુત્રી કેટરિના કૈફ બ્રિટીશ નાગરિકત્વ ધરાવે છે. તેમને પણ ભારતમાં મત આપવાનો કોઈ અધિકાર નથી.

જેકલીન ફર્નાડીસ :

Image Credit

જેકલીન ફર્નાન્ડિઝનો પણ અનુમાન લગાવી શકાય છે કે તે પણ ભારતની નાગરિક નહીં બને. જેક્લીનનો જન્મ 1985 માં મનામા (બહેરિન) માં થયો હતો. 2006 માં તે મિસ યુનિવર્સ શ્રીલંકા હતી. જેક્લીન શ્રીલંકાની નાગરિકત્વ ધરાવે છે. શ્રીલંકાના તમિલિયન પિતા અને માતા કિમ (મલેશિયા) ની પુત્રી જેક્લીન, એલેરો ફર્નાન્ડિઝે, હિંદી સિનેમા કારકીર્દિની શરૂઆત 2009 માં ફિલ્મ ‘અલાદિન’ થી કરી હતી.

નરગિસ ફાખરી :

Image Credit

નરગિસ ફાખરીએ 16 વર્ષની વયે મોડેલિંગની શરૂઆત કરી હતી. નરગિસનો જન્મ અમેરિકાના ન્યૂયોર્કમાં થયો હતો. અન્ય તારાઓની જેમ નરગિસની પણ વિદેશી નાગરિકતા છે. તેની પાસે યુ.એસ. પાસપોર્ટ અને નાગરિકતા છે.

આલિયા ભટ્ટ :

Image Credit

આજની સૌથી ચર્ચિત અને સફળ અભિનેત્રી આલિયા ભટ્ટ પાસે પણ ભારતનું નાગરિકત્વ નથી. તેની પાસે બ્રિટીશ નાગરિકત્વ છે. તેનો પાસપોર્ટ પણ બ્રિટનનો છે. તમને જણાવી દઈએ કે, આલિયાની માતા સોની રઝદાન બર્મિંગહામની છે.

સન્ની લિયોન :

Image Credit

સની લિયોનનું નામ દુનિયા જાણે છે. સની લિયોન પહેલા પોર્ન મૂવીઝમાં કામ કરતો હતો. તેણે આ ઉદ્યોગની ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવ્યા. બાદમાં સનીએ અશ્લીલ ઈન્ડસ્ટ્રી છોડી દીધી અને ત્યારબાદ તે બોલિવૂડ અભિનેત્રી બની ગઈ. તેઓ અત્યાર સુધીની ઘણી ફિલ્મોમાં જોવા મળ્યા છે. સનીનો જન્મ સરનીયા (ઓન્ટારિયો, કેનેડા) ના શીખ પરિવારમાં થયો છે. તેમનું અસલી નામ કરણજીત કૌર વ્હોરા છે. તેની પાસે વિદેશી નાગરિકતા પણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *