ભારતના ક્રિકેટ બોર્ડના નિયંત્રણ સૌરભ ગાંગુલીને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. છાતીમાં દુખાવો થયાની ફરિયાદ બાદ તેને કોલકાતાની એપોલો હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. તાજેતરમાં, ગાંગુલીની છાતીમાં દુખાવો થયા પછી એન્જીયોપ્લાસ્ટી થઈ હતી. પછી તેને અચાનક છાતીમાં દુખાવો થયો. ત્યારબાદ ગાંગુલીને હળવો હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો. ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટનને 2 જાન્યુઆરીએ તેમના ઘરે કસરત કરતી વખતે આ સમસ્યા હતી.

Image Credit

એક કૌટુંબિક સૂત્રએ જણાવ્યું કે છાતીમાં અગવડતાની ફરિયાદ બાદ તેને  સાલ્ટલેક વિસ્તારની ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે કહ્યું, “તે થોડી અગવડતા અનુભવી રહ્યો હતો.” તેમને સારવાર માટે હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા છે. ”કોલકાતા પોલીસે તેમના બેહલામાંના નિવાસસ્થાનથી સરળતાથી હોસ્પિટલ પહોંચવા માટે ગ્રીન કોરિડોર બનાવ્યો હતો.

આ મહિનાની શરૂઆતમાં, પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટનને કસરત કરતી વખતે છાતીમાં દુખાવો થવો પડ્યો હતો. તેમની સારવાર માટે નવ સભ્યોની મેડિકલ ટીમ બનાવવામાં આવી હતી અને ન્યુ યોર્કના દેવી શેટ્ટી, આર.કે. પાંડા, સેમ્યુઅલ મેથ્યુ, અશ્વિન મહેતા અને શામિન કે શર્મા જેવા નિષ્ણાતોની સલાહ લીધા પછી હૃદયની નસમાં સ્ટેન્ટ દાખલ કરવામાં આવી હતી.

Image Credit

નોંધનીય છે કે અગાઉ ગાંગુલીને પાંચ દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવો પડ્યો હતો. કોલકાતાની વુડલેન્ડ્સ હોસ્પિટલમાં ગાંગુલીની એન્જીયોપ્લાસ્ટી કરવામાં આવી હતી. હોસ્પિટલમાંથી રજા મળ્યા બાદ સૌરભ ગાંગુલીએ હોસ્પિટલના સ્ટાફ અને ડોકટરોનો આભાર માન્યો હતો. તેણે કહ્યું, ‘હવે હું સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છું. હું સારવાર માટે હોસ્પિટલના ડોકટરોનો આભાર માનું છું. હું હવે ઠીક છું. ‘

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *