આપણા બોલીવુડના દિગ્ગજ ખેલાડી મિથુન ચક્રવર્તી બોલિવૂડના ઘણા મોટા સુપરસ્ટાર રહી ચૂક્યા છે અને તેણે તેની કારકિર્દીમાં ઘણી એક્શન સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને મિથુન ચક્રવર્તી તેની અભિનય તેમજ તેમના ઉત્તમ નૃત્ય માટે જાણીતા છે. અને મિથુન દાએ એક કરતા વધારે સુપરહિટમાં કામ કર્યું છે તેની કારકિર્દીની ફિલ્મો અને બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાની મજબૂત અભિનયથી તેની એક અલગ ઓળખ બનાવી અને ખૂબ નામ અને ખ્યાતિ મેળવી.

Image Credit

આજના સમયમાં, મિથુન ચક્રવર્તી સુપરસ્ટાર ની સાથે સાથે નિર્માતા, લેખક, સામાજિક કાર્યકર અને ભૂતપૂર્વ સાંસદ છે અને મિથુન હજી પણ ડાન્સિંગ હીરો અને તેની દેશી શૈલી માટે જાણીતા છે ડિસ્કો ડાન્સર ખૂબ જ લોકપ્રિય ગીત હતું અને મિથુન ની ડાન્સ કરવાની શૈલી ખૂબ જ પ્રખ્યાત હતી. ગીતના પ્રેક્ષકો દ્વારા તેને ગમ્યું અને તેમનું ગીત માત્ર દેશમાં જ નહીં પણ વિદેશમાં પણ ખૂબ પ્રખ્યાત હતું અને ચાહકો તેના ડાન્સ માટે દિવાના છે.

Image Credit

આ જ મિથુન ફિલ્મો સિવાય, તે ટીવી જગતમાં પણ ખૂબ સક્રિય છે અને તેણે ઘણા ડાન્સ રિયાલિટી શોમાં જજ તરીકે કામ કર્યું છે અને ઘણી લોકપ્રિયતા પ્રાપ્ત કરી છે જણાવી દઈએ કે મિથુન ચક્રવર્તીનો જન્મ 16 જૂન 1950 માં કોલકાતામાં થયો હતો અને મિથુન તેની કારકિર્દીમાં અભિનય કર્યો , તેણે 350 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને હિન્દી ફિલ્મોની સાથે મિથુન દાએ બંગલા, ઉડિયા અને ભોજપુરી ફિલ્મોમાં પણ પોતાના શક્તિશાળી અભિનયથી બધાને દિવાના કરી દીધા છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે મિથુને તેની કારકીર્દિની શરૂઆત વર્ષ 1976 માં આવેલી ફિલ્મ ‘મૃગ્ય’ થી કરી હતી અને મિથુનને આ ફિલ્મ માટે બેસ્ટ એક્ટરનો એવોર્ડ મળ્યો હતો અને મિથુને તેની બોલિવૂડની પહેલી ફિલ્મ બનાવી હતી.પ્રખ્યાત બની હતી.

Image Credit

જ્યારે મિથુને તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી ત્યારે તે બે પાળીમાં કામ કરતો હતો અને પોતાની મહેનત અને સમર્પણથી ઉદ્યોગમાં ઘણું નામ કમાવતો હતો અને મિથુન દા જેવા અભિનેતા આજ સુધીમાં ઉદ્યોગમાં આવશે નહીં.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે મિથુન દા આજના સમયમાં કરોડોની સંપત્તિનો માલિક છે અને તે કર્ણાટકના ઉડી, મસિનાગુડી, તમિળનાડુ અને મૈસુરમાં ઘણી લક્ઝરી હોટલો ચલાવે છે અને આ હોટલ ખૂબ જ વૈભવી છે, જેમાં લગભગ 59 ઓરડાઓ, 4 લક્ઝરી સ્યુટ છે. હેલ્થ ફિટનેસ સેન્ટર., સ્વિમિંગ પૂલ, લેઝર ડિસ્ક થિયેટર, તેમજ બાળકોના ખૂણા ઉપલબ્ધ છે.

આ સિવાય ઓટીમાં મિથુનની એક લક્ઝરી હોટલ પણ આવેલી છે અને આ હોટલમાં આરામની બધી વસ્તુઓ પણ ઉપલબ્ધ છે.

Image Credit

તમને એ પણ જણાવી દઈએ કે મિથુન મોનાર્ક ગ્રૂપનો પણ માલિક છે, જે આતિથ્યક્ષેત્રના ક્ષેત્રમાં કામ કરે છે.મિતુન ચક્રવર્તીના ઘરની વાત કરીએ તો, તે મુંબઈમાં એક ખૂબ જ વૈભવી પેલેસ હાઉસ છે અને આ ઘરમાં ઘણી વસ્તુઓ છે.

Image Credit

અને આ સાથે મિથુનનું કોલકાતામાં ખૂબ વૈભવી ઘર છે અને તેની પાસે ઘણા ફાર્મ હાઉસ છે જ્યાં તે પોતાનો ફ્રી ટાઇમ વિતાવે છે અને આજના સમયમાં મિથુન ચક્રવર્તી તેના પરિવાર સાથે ખુબ ખુશ જીવન જીવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *