આપણી બોલિવૂડ દુનિયામાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ રહી છે, જેમણે ફિલ્મોમાં માતાની સાથે સાથે હિરોઇનની ભૂમિકા ભજવી હતી અને દર્શકોના દિલ પર રાજ કર્યું છે અને તેમાંથી એક બોલિવૂડની એક ખૂબ જાણીતી અભિનેત્રી અરૂણા ઈરાની છે જેની પાસે ઘણી બધી વાતો છે. તે એક લોકપ્રિય અભિનેત્રી રહી છે અને અરુણાએ તેના આકર્ષક અભિનય અને સુંદરતાથી બધાને દિવાના કરી દીધા છે અને લોકો અરુણા ઈરાનીને તેની અભિનય તેમજ તેમના મહાન નૃત્ય માટે જાણે છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે અરુણાએ ફિલ્મ જગતમાં ઘણા પ્રકારના પાત્રો ભજવ્યાં છે અને તેણે ફિલ્મોમાં અભિનેત્રી તરીકે પણ કામ કર્યું છે અને માતાનું બાળક પણ ખૂબ જ તેજસ્વી રીતે ભજવવામાં આવ્યું છે અને આ સિવાય અરુણા ઈરાનીએ પણ નકારાત્મક ભૂમિકાઓ ભજવી છે અને દરેક પાત્રમાં પ્રેક્ષકોને પ્રેક્ષકોનો ઘણો પ્રેમ મળ્યો છે અને આજે પણ લોકો અરુણા ઈરાનીને ખૂબ પસંદ કરે છે અને તેની ઘણી બોલિવૂડ ફિલ્મો સુપરહિટ સાબિત થઈ છે.

Image Credit

જો આપણે અરુણા ઈરાનીના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો, અરુણા ઇરાનીનો જન્મ 18 ઓગસ્ટ 1946 માં મુંબઇમાં થયો હતો અને અરુણા ઇરાનીના 8 ભાઈ-બહેનો હતા, જેમાંથી અરુણા સૌથી મોટી હતી અને અરુણાનો જન્મ ખૂબ જ સામાન્ય કુટુંબમાં થયો હતો અને તેણે ફક્ત અભ્યાસ કર્યો હતો તે 6 ઠ્ઠી સુધી બાકી હતી. ગ્રેડ અને તે પછી તેણે તેણીનો અભ્યાસ છોડી દીધો કારણ કે તેના પિતા પાસે તેના બધા બાળકોને ભણાવવા માટે પૂરતા પૈસા ન હતા અને આ કારણે અરુણાએ ઘરની આર્થિક સમસ્યાઓના કારણે પોતાનો અભ્યાસ છોડી દીધો હતો.

Image Credit

આ પછી, અરુણાએ પોતાની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત ફક્ત 15 વર્ષની ઉંમરે કરી હતી અને ફિલ્મ ગંગા જમુનાએ 1961 માં બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને તે પછી તેણે ફિલ્મ જગતમાં મોટી સફળતા મેળવી હતી અને મરાઠી અને ગુજરાતીફિલ્મોમાં હિન્દી ફિલ્મો ઉપરાંત કામ કર્યું હતું અને અભણ, ઉપકાર, આ સાવન ઝૂમ કે, ઔલાદ, હમજોલી, દેવી, નયા જમાના, ફરઝ, બોબી, સરગમ, રોકી, ફકીરા, લવ સ્ટોરી અને પુત્ર સહિત કુલ 500 જેટલી ફિલ્મ્સ.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે અરુણા ઈરાનીને 1984 ની ફિલ્મ ‘પેટ પ્યાર ઓર પાપ’ માટે ફિલ્મફેરનો શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો અને આ રીતે અરુણા ઈરાનીની અભિનય કારકીર્દિ ખૂબ જ તેજસ્વી રહી છે, લગ્ન કર્યા પછી, અરુણાએ કુકકુ કોહલી સાથે લગ્ન કર્યા, જે ડિરેક્ટર હતા. 40 વર્ષની ઉંમરે અને કુક્કુ પહેલેથી જ પરિણીત હતો અને તેના બે બાળકો હતા અને તે જાણતા હતા કે અરુણાએ તેની સાથે લગ્ન કર્યા છે, અને તેણીએ પણ નક્કી કર્યું છે કે તે ક્યારેય બાળકોને છોડશે નહીં.

Image Credit

તેના એક ઇન્ટરવ્યુમાં, અરુણાએ માતા ન બનવાના નિર્ણય અંગે વાત કરતા કહ્યું હતું કે, તેણે ડૉક્ટરની સલાહને અનુસરીને આ કર્યું છે અને ડૉક્ટરે તેમને સલાહ આપી હતી કે 40 વર્ષની ઉંમરે તમે લગ્ન કરી લીધા છે, પરંતુ જો તમારા બાળકો જો તેઓ કરે છે, તો પછી તેમની વચ્ચે ઘણી પેઢીનો અંતર હશે અને તમે અને ડૉક્ટરની સલાહ એ અરુણા માટે યોગ્ય હતી અને આને કારણે, અરુણા આજદિન સુધી માતા નથી અને તે પતિ સાથે પોતાનું જીવન વિતાવી રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *