જ્યારે પણ આપણે આપણા ઘરમાં કોઈ શાકભાજી બનાવીએ છીએ, ત્યારે આપણે તેમાં ઘણીવાર ડુંગળીનો ઉપયોગ કરીએ છીએ અને તે શાકભાજીનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ માનવામાં આવે છે અને આપણે તેને સલાડ તરીકે ખાઈએ છીએ અને તે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ સારું છે એવું મનાય છે. ઉનાળામાં આપણે ડુંગળી કાચી પણ ખાઈએ છીએ, જેથી આપણે ગરમ ન અનુભવીએ અને ઘણા કિસ્સાઓમાં ડુંગળી આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે વરદાન માનવામાં આવે છે.

Image Credit

આજે અમે તમને ડુંગળીના આવા અનોખા ઉપયોગ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તમને તમારા જીવનની અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓથી મુક્તિ આપશે. ખોરાક સિવાય, આપણે તેનો ઉપયોગ બીજી ઘણી વસ્તુઓ માટે કરી શકીએ, તો ચાલો આપણે જાણીએ તેના અનન્ય ફાયદાઓ.

કાપેલ ડુંગળીથી દુર્ગંધ દુર કરી સકાય છે :

Image Credit

ડુંગળી એક શાકભાજી છે જેનો સૌથી વધુ દુર્ગંધ આવે છે અને આને કારણે, ઘણા લોકોને કાચી ડુંગળી ખાવાનું પસંદ નથી કારણ કે તેનાથી મોઢામાં ગંધ આવે છે, તે જ ડુંગળી તે ગંધની રીત માટે જાણીતી છે. તેમાં ડીઓડોરન્ટની સૌથી ખરાબ પરિસ્થિતિને પણ દૂર કરવાની અને પ્રેમ શોષી લેવાની શક્તિ છે અને આને કારણે, તમે ભોંયરું, જૂતા રેકમાં અથવા પરસેવાની ગંધમાં ડુંગળીનો ઉપયોગ કરી શકો છો, ચામડાની ગંદા દુર્ગંધ દુર કરવામાં મદદ કરે છે અને આ માટે, તમારે ફક્ત ડુંગળીનો ટુકડો કાપીને તેને ડિઓડોરેન્ટ વિસ્તારમાં મૂકવો પડશે, તે જલ્દીથી ગંધનાશક દૂર કરશે.

એવોકાડો સ્ટોર કરવા માટે ઉપયોગ કરી સકાય :

Image Credit

કેટલીકવાર આપણે આપણા ઘરોમાં એવોકાડો જેવા વિદેશી ફળો સંગ્રહિત કરીએ છીએ, પરંતુ થોડા દિવસોમાં તે બગડવાનું શરૂ કરે છે અને તેમનો રંગ ભૂરા થવા લાગે છે. તેથી આપણે વધારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી કારણ કે આજે અમે તમારા માટે આ સમસ્યાનું સમાધાન લાવવાનો એક રસ્તો લાવ્યા છીએ. આ માટે, તમારે ડુંગળી કાપીને તેને એવોકાડો સાથે રાખવી પડશે અને તેને ગ્લાસને ઢાંકવું પડશે અને આ તમારા ફળોને બગાડે નહીં અને ડુંગળીમાં સલ્ફર પણ હોય છે જેના કારણે તે ફળોમાં કોઈ પ્રતિક્રિયા આપશે નહીં.

પરસેવાના દાગ માટે ઉપયોગ કરો :

ઉનાળાની ઋતુમાં આપણે બધાંને ખૂબ પરસેવો આવે છે અને કેટલીક વાર તે આપણા કપડામાં દાગ પેદા કરે છે, જેના કારણે આપણા શ્રેષ્ઠ કપડાં પણ બગડે છે અને ફફડાટ અનુભવે છે. જે જોવા માટે એકદમ નીચ લાગે છે, તેથી જો તમારા કપડામાંથી આવું જ કંઈક થયું હોય, તો તમે એક છીછ કાપી દો અને તેને ડાઘવાળા ભાગ પર ઘસાવો અને પછી કપડા ધોઈ લો, કપડા ઉપરના કોઈપણ ડાઘ તેમાંથી ગાયબ થઈ જશે. તે કરવામાં આવશે અને તમે આ યુક્તિને કપડાંના કોઈપણ પ્રકારનાં ડાઘને દૂર કરવા માટે કરી શકો છો, જે ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થશે.

જંકના દાગ ને દુર કરવા માટે :

Image Credit

ઘણીવાર ચાકુ પર જંક લાગી જાય છે, તેથી તમારે વધારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી કારણ કે તમે ડુંગળીનો ઉપયોગ કરીને તેને સરળતાથી છૂટકારો મેળવી શકો છો. તમારી માહિતી માટે, અમને કહો કે ડુંગળીમાં સલ્ફર હોય છે અને તે તેની સાથે પ્રતિક્રિયા આપે છે અને જંક સ્ટેન કામ કરે છે અને ધીમે ધીમે અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

મચ્છર-માખી દુર કરવા :

Image Credit

ઘણીવાર આપને માખી મચ્છર દૂર કરવા માટે આપના ઘરોમાં વિવિધ પ્રકારના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરીએ છીએ અને શું તમે જાણો છો કે ડુંગળીથી પણ આ કરી શકાય છે? તો આજે અમે તમને કહી શકીએ કે જો તમે ડુંગળીને કાપીને તેને તમારા શરીરમાં ઘસશો, તો તમને કોઈ ફ્લાય્સ નહીં આવે અને તમે ખૂબ જ આરામથી સૂઈ શકો છો. ડુંગળી તમારા શરીરનું તાપમાન પણ નિયંત્રિત કરે છે અને શરદીથી બચાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *