બોલિવૂડના દિગ્ગજ ડિમ્પલ કાપડિયાનું જીવન કોઈ ફિલ્મની વાર્તાથી ઓછું નથી. ડિમ્પલ કાપડિયાએ માત્ર 13 વર્ષની ઉંમરે ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. ડિમ્પલ કાપડિયા જ્યારે તે 16 વર્ષની હતી. ત્યારબાદ તેણે મુખ્ય અભિનેત્રી તરીકેની પહેલી ફિલ્મ કરી હતી. આ ફિલ્મનું નામ બોબી હતું અને તેમાં ઋષિ કપૂર પણ હતા. આ ફિલ્મ ખૂબ જ સફળ રહી હતી અને આ ફિલ્મ માટે જ ડિમ્પલને બેસ્ટ એક્ટ્રેસનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મળ્યો હતો. ..

Image Credit

બોમ્બીના શૂટિંગ દરમિયાન ડિમ્પલ અને ઋષિ કપૂર પણ એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં હતાં અને બંનેએ એક બીજાને ડેટ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. પરંતુ આ સંબંધ લાંબો સમય ટકી શક્યો નહીં અને બંનેના સંબંધ તૂટી ગયા. બ્રેકઅપ પછી ડિમ્પલે તેની કારકિર્દી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું શરૂ કર્યું. આ સમય દરમિયાન ડિમ્પલ સુપર સ્ટાર રાજેશ ખન્ના સાથે મળી હતી. ડિમ્પલ પહેલાથી રાજેશ ખન્નાને પ્રેમ કરતી હતી. ત્યારે જ જ્યારે તેને રાજેશ ખન્નાને મળવાની તક મળી. તેથી તેઓએ તેનો સારો ફાયદો ઉઠાવ્યો. પ્રથમ બેઠક પછી, બંને નજીક વધવા લાગ્યા.

Image Credit

ડિમ્પલ રાજેશ ખન્નાના પ્રેમમાં એટલી પાગલ હતી કે તેણે 1973 માં તેનાથી 15 વર્ષ મોટા રાજેશ ખન્ના સાથે કશું જ વિચાર્યા કર્યા વગર પ્રેમ લગ્ન કર્યા. જો કે, આ લગ્ન પણ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં અને ડિમ્પલ વર્ષ 1982 માં રાજેશ ખન્નાથી અલગ થઈ ગઈ. ડિમ્પલ અને રાજેશને પણ બે પુત્રી હતી.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે રાજેશ ખન્ના ડિમ્પલ લગ્ન પછીની ફિલ્મોમાં કામ કરે તેવું ઇચ્છતા ન હતા. ડિમ્પલે રાજેશ ખન્નાના નિવેદનને સ્વીકારવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. જેના કારણે તેમના સંબંધોમાં અંતર આવવાનું શરૂ થયું. આ સમય દરમિયાન, રાજેશ ખન્નાનું નામ ઘણી અભિનેત્રીઓ સાથે જોડવાનું શરૂ થયું. જેના કારણે ડિમ્પલ દુખી થવા લાગી અને એક દિવસ આ બધાથી કંટાળીને ડિમ્પલ રાજેશ ખન્નાના ઘરેથી નીકળી ગઈ.

Image Credit

રાજેશ ખન્નાથી અલગ થયા પછી ડિમ્પલે ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું અને 12 વર્ષ પછી રમેશ સિપ્પીની ફિલ્મ સાગર સાથે ફિલ્મ જગતમાં પરત ફર્યો. આ ફિલ્મ જોરદાર હિટ સાબિત થઈ અને ડિમ્પલે ફરી એકવાર આ ફિલ્મ માટે બેસ્ટ એક્ટ્રેસનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ જીત્યો.

Image Credit

રાજેશ ખન્નાથી અલગ થયા પછી ડિમ્પલનું હૃદય સની દેઓલ પર પડ્યું અને તે બંનેએ એક બીજાને ડેટ કર્યા. પરંતુ સની દેઓલના લગ્ન થયા હતા. જેના કારણે તેમના સંબંધો લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં.

Image Credit

તેમજ રાજેશ ખન્નાથી અલગ થયા પછી પણ ડિમ્પલે તેને ક્યારેય છોડ્યો નહીં અને છૂટાછેડા લીધાં નહીં. પરંતુ રાજેશ ખન્ના અને ડિમ્પલ વચ્ચેનો બીજો નોંધપાત્ર વધારો થયો હતો અને તે જ કારણ હતું કે રાજેશ ખન્નાએ તેમની બધી સંપત્તિ તેમની પુત્રીઓમાં સ્થાનાંતરિત કરી હતી. રાજેશ ખન્નાએ ડિમ્પલને તેની સંપત્તિમાંથી એક રૂપિયો પણ આપ્યો ન હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *