સાડી સાથેનું સ્વેટર શિયાળાની ઋતુમાં ખૂબ સારું સંયોજન નથી. ખાસ કરીને જ્યારે તમારે ક્યાંક પાર્ટી અથવા લગ્નમાં જવું હોય, તો પછી કોઈને સ્વેટર પહેરવાનું પસંદ નથી. આને કારણે, આજે અમે તમને સાડીઓ સાથે આવા 3 સ્વેટર લુક જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમને ઠંડીથી બચાવશે જ નહિ, પરંતુ આ ત્રણેય ખૂબ ફેશનેબલ લુક પણ છે. જો તમે ઠંડીને ટાળતી વખતે ખૂબ સ્ટાઇલિશ દેખાવા માંગતા હો, તો આ સમાચાર ફક્ત તમારા માટે છે. ચાલો જણાવીએ.

સાડી ડ્રેપીંગ સ્ટાઈલ :

Image Credit

ખરેખર આ લુક માટે તમારે એક સરળ સ્વેટર અને તમારી પસંદની સાડી જોઈએ છે. એ નોંધવું જ જોઇએ કે તમે જે પણ સ્વેટર પસંદ કરો છો અને સાડીનો રંગ મેચ થવો જોઈએ, આ વીડિયોમાં અભિક્ષાએ બ્લેક સ્વેટરને પહેલી લુક માટે લીધું છે કારણ કે બ્લેક સ્વેટરથી તમે અન્ય રંગોને સરળતાથી મેચ કરી શકો છો.

આ લુકને અપનાવવા માટે, સૌ પ્રથમ તમે તમારા સ્વેટરને પેટીકોટમાં બાંધી લો, પછી સામાન્ય સાડી પહેરવાનું શરૂ કરો, પલ્લુની વિનંતી કરો અને પછી સામેથી પલટાવો. તેને ઢીલું ન છોડો. આ તમારી સાડીને નવો લુક આપશે. આ સ્ટાઇલમાં તમે સોનમ કપૂરે સાડી પહેરીને જોઈ હશે.

બીજી સ્ટાઈલ :

Image Credit

જો કે, આ બીજી શૈલી માટે તમારે ઊંચા ગળાના સ્વેટરની જરૂર પડશે. સ્વેટરના રંગ પ્રમાણે તમારી સાડીનો રંગ પસંદ કરો. પ્રથમ દેખાવની જેમ, તમે પણ પેટીકોટની અંદર તમારા સ્વેટરને સમાયોજિત કરી શકો છો. આ લુક માટે તમારે સાડી સામાન્ય રીતે પહેરવી જોઈએ. પણ અહીં તમે પલ્લુ માટે કોઈ રુચિઓ નથી રાખતા. જેમ તમે કુર્તા ઉપર સ્કાર્ફ પહેરો છો, તેવી જ રીતે તમારે સાડીનો પલ્લુ પણ આ જ સ્ટાઇલમાં પહેરવો પડશે. તે એક નવી ઇન્ડો વેસ્ટર્ન સાડી લુક છે અને ખૂબ જ સુંદર દેખાશે.

ત્રીજી સ્ટાઈલ :

Image Credit

આ ત્રીજી શૈલી માટે, તમારે બોર્ડર સાડી અને મેચિંગ સ્વેટરની જરૂર પડશે. તે એક ટ્રેડિશનલ લુક છે અને સાડી પહેરવાનો સૌથી સહેલો રસ્તો પણ છે, આમાં તમારે પલ્લુ આગળ રાખીને રાખવું પડશે, જેમ કે ગુજરાતી સ્ટાઇલમાં સાડી પહેરતી વખતે. પરંતુ આમાં તમારે પલ્લુમાં પ્લેટો બનાવવી પડશે નહીં. કમરની નજીક સેફ્ટી પિનથી પલ્લુનો એક ભાગ એડજસ્ટ કરો, આ લુકમાં તમારે પલ્લુને મેચિંગ જ્વેલરીથી થોડું ઢીલું રાખવું પડશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *