ગુરુ 17 જાન્યુઆરીએ મકર રાશિમાં સ્થાનાંતરિત થવા જઇ રહ્યા છે. આ પહેલા 7 જાન્યુઆરીએ શનિએ પણ આ રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, 10 દિવસના અંતરે કોઈ શિક્ષક હોવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. જો કે મકરસંક્રાંતિ પછી લગ્નની સિઝન શરૂ થાય છે, પરંતુ આ વખતે ગુરુના અસ્તિત્વને કારણે મકરસંક્રાંતિ પછી પણ લગ્નની સિઝન શરૂ થશે નહીં.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, લગ્ન ગુરુના મરણ પછી વૈવાહિક જીવનમાં સુખ આપતું નથી. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે 14 ફેબ્રુઆરીએ ગુરુનો ઉદય થશે, ત્યારબાદ લગ્નજીવનનો શુભ ચ .ાવ શરૂ થશે. જો કે, બધી રાશિમાં ગુરુની અસર જોવા મળશે. ચાલો આપણે જાણીએ, ગુરુની કર્ક રાશિ પર શું અસર થશે…

મેષ :

Image Credit

આ રાશિથી દસમા મકાનમાં ગુરુનો નાશ થવા જઇ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે વડીલો અને નાના લોકો સાથે વાતચીતમાં સાવચેતી રાખવી પડશે. નહીં તો તમારે માનનો અભાવ સહન કરવો પડશે. ગુરુની સ્થાપનાને કારણે તમારા કાર્યકાળને અસર થશે અને તમને આર્થિક મુશ્કેલીઓનો પણ સામનો કરવો પડશે.

વૃષભ :

Image Credit

ગુરુ નવમા ઘરમાં તમારું ભાગ્ય નક્કી કરશે. આવી સ્થિતિમાં તમને ભાગ્ય નહીં મળે. તમારા કોઈપણ કાર્યને અધૂરું ન છોડશો નહીં તો નુકસાન થશે. આવનારા દિવસોમાં મુશ્કેલીઓ વધશે, તેથી આ સમયમાં સમજદારીપૂર્વક કામ કરો. એવું ન કરો કે તમારા પરિવારને વાંધો પડે. આવકમાં ઘટાડો થશે અને જીવનસાથી સાથે મતભેદ થઈ શકે છે.

મિથુન :

Image Credit

તમારે બિનજરૂરી ખર્ચ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. વળી, જો તમારે મોટું રોકાણ કરવું હોય તો નિષ્ણાંતોનો અભિપ્રાય એક વાર લેજો નહીં તો નુકસાન થશે. પૈસાના વ્યવહારમાં પણ સાવચેત રહેવાની જરૂર છે. જટિલ બાબતને તમારા જીવનસાથીથી જલ્દીથી ઉકેલી લો. હવે ઘર કે વાહન ખરીદવાનો કોઈ શુભ સમય નથી.

કર્ક :

Image Credit

ગુરુ સમાપ્ત થયા પછી તમારે પારિવારિક બાબતોમાં સાવચેત રહેવાની જરૂર છે, નહીં તો પરિવારના સભ્યો સાથે સંબંધ બગડે છે. સામાજિક બાબતોમાં પણ, તમે લીધેલા નિર્ણય ખોટા સાબિત થઈ શકે છે, આ કિસ્સામાં ફક્ત વિચાર સાથે કામ કરવું. આવકમાં ઘટાડો અને ખર્ચમાં અચાનક વધારો થઈ શકે છે.

સિંહ :

Image Credit

તમારા દ્વારા રોકાયેલા પૈસા ગુરુ સેટ થયા પછી અટકી શકે છે. કામની કેટલીક નવી તકો મળી શકે છે. કેટલીક ટૂંકી યાત્રાઓનો સંયોગ પણ છે, પરંતુ આ સમય દરમિયાન તમારી કિંમતી વસ્તુઓનું ધ્યાન રાખો.

કન્યા :

Image Credit

તમને જોઈતા પરિણામો મેળવવા માટે થોડો સમય લાગશે. તેમ છતાં તમારે પરેશાન થવાની જરૂર નથી, ભવિષ્યમાં તમારી પાસે ચોક્કસ શુભ યોગ છે. જો તમે અટકેલા પૈસાની રાહ જોઇ રહ્યા છો, તો તમારી પ્રતીક્ષા લાંબી થઈ શકે છે. સ્વાસ્થ્યનું પણ ખાસ ધ્યાન રાખવું.

તુલા :

Image Credit

તમારી રાશિથી ગુરુ ચોથા ગૃહમાં સ્થાનાંતરિત થવા જઇ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારા કામની ગતિ ધીમી રહેશે. પરિવારના સભ્યોની તબિયત લથડી શકે છે. જો કોઈ ઘર અથવા વાહન ખરીદવાની યોજના છે, તો હવે તેમાં દોડાદોડ ન કરો. જીવનસાથી સાથેના સંબંધોમાં સુમેળ લાવવાનો પ્રયાસ કરો.

વૃશ્વિક :

Image Credit

આ સમય દરમિયાન તમે તમારી ભૂલો જોશો અને તમે તમારી જાતને સુધારશો. જ્યારે શિક્ષક ચાલ્યા જાય ત્યારે તમે તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્ય વિશે પણ ચિંતા કરી શકો છો. જો ભાગીદારીમાં ધંધો કરવો હોય તો પારદર્શિતા હોવી જરૂરી છે.

ધન :

Image Credit

તમારે વાણીમાં સંયમ જાળવવાની જરૂર છે. કોઈને ખોટા વચનો આપશો નહીં. તમારા ગુપ્ત દુશ્મનો સક્રિય થઈ શકે છે, જેનાથી તમને નુકસાન થાય છે. સ્વાસ્થ્યના મામલામાં બેદરકારી કરવાથી તમને મોંઘવારી થશે. કામ સાથે મુસાફરી શક્ય છે

મકર :

Image Credit

ગુરુના વિદાય થવાના કારણે તમારે સામાજિક સ્તરે વકતૃત્વ ટાળવું પડશે. જે વિદ્યાર્થીઓ તેમના મન મુજબ પરિણામ ઇચ્છે છે તેઓએ વધુ મહેનત કરવી જોઈએ. પ્રેમીઓના જીવનમાં ઉતાર-ચsાવ આવશે. પરિવારના સભ્યો સાથે મતભેદ થઈ શકે છે, આનાથી સંબંધોમાં અંતર વધશે. વિવાહિત લોકો લગ્ન જીવનમાં મુશ્કેલી ભોગવશે.

કુંભ :

Image Credit

તમારી મુલાકાત ગુરુના વિદાયને કારણે થઈ રહી છે. ખર્ચમાં વધારો થશે. જીવનની સમસ્યાઓનો અંત લાવવા માટે કોઈનો અભિપ્રાય મેળવો. રોકાણ કરતા પહેલા, નિષ્ણાતોનો અભિપ્રાય લો. સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે, કારણ કે આ સમયે તમારા ગુપ્ત દુશ્મનો સક્રિય રહેશે. સારી સ્થિતિમાં હોય છે.

મીન :

Image Credit

ગુરુના અસ્તિત્વને કારણે આ રાશિના મૂળ લોકોમાં આળસ રહેશે. સ્પર્ધામાં ઇન્ટરવ્યુ આપતી વખતે તમારો આત્મવિશ્વાસ નબળો પડશે, આવી સ્થિતિમાં તમારે ધૈર્ય રાખવાની જરૂર છે. તમારા અંગત સંબંધીઓ કોઈપણ બાબતે ગુસ્સે થશે. વ્યવસાયમાં થતી કોઈપણ મોટી સોદાથી બચી જશે, તે સ્થિતિમાં નિષ્ણાતોનો પ્રતિસાદ મેળવવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *