ફેસબુક પ્રેમ હંમેશાં સફળ થતો નથી. ખાસ કરીને જ્યારે આપણે કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિ પર વધારે વિશ્વાસ કરીએ છીએ ત્યારે દગો થવાની શક્યતા પણ વધી જાય છે. યુપીના ફતેહપુરમાં રહેતા એક છોકરાએ આવો જ એક દગો કોલકાતામાં રહેતી યુવતીને આપ્યો હતો. મહિલાએ ફેસબુક પર યુવક સાથે મિત્રતા કરી હતી, બંને જણાએ કોર્ટ મેરેજ પણ કર્યા હતા, પરંતુ લગ્ન બાદ વરરાજા યુવતીના દાગીના અને રોકડ રકમ લઈને ફરાર થઈ ગયો હતો. હવે મહિલા ન્યાય માટે પોલીસ સ્ટેશનની ચક્કર લગાવી રહી છે.

Image Credit

હકીકતમાં, પીડિતાની સોશિયલ મીડિયા વેબસાઇટ ફેસબુક પર ફતેહપુરના રહેવાસી અભિષેક આર્ય સાથે મિત્રતા હતી. થોડા દિવસોની વાતચીત પછી તેમના પારિવારિક સંબંધો પણ બહાર આવ્યા. જલ્દીથી અભિષેકે પીડિતા પર લગ્ન માટે દબાણ મૂકવાનું શરૂ કર્યું. તેણે મહિલાને ધમકી આપી હતી કે જો તેણી તેની સાથે લગ્ન નહીં કરે તો તેના ગળામાં બ્લેડ લગાવીને આત્મહત્યા કરી લેશે.

આ પછી, યુવકે દિલ્હીથી ફ્લાઇટ પકડી હતી અને યુવતીને મળવા માટે કોલકાતા આવ્યો હતો. અહીં તેણે આત્મહત્યાની ધમકી આપી હતી અને ભાવનાત્મક દબાણ હેઠળ યુવતીને લગ્ન માટે રાજી કરી હતી. બંનેએ કોર્ટમાં લગ્ન કર્યા. જોકે લગ્ન પછી યુવકે પોતાનો સાચો રંગ બતાવ્યો. તે ત્રણ લાખના ઝવેરાત અને એક લાખની રોકડ લઇને યુવતીના ઘરેથી છટકી ગયો હતો.

Image Credit

મહિલાને જ્યારે આ વાતની ખબર પડી ત્યારે તેના પગ નીચેથી જમીન સરકી ગઈ. ત્યારબાદ તે કોલકાતા પોલીસ સાથે યુવકને શોધવા ફતેહપુર આવી હતી. અહીં અભિષેકના ઘરે તાળું લગાવેલ હતું. હવે બંને રાજ્યોની પોલીસ આ દગાબાજી યુવાનની શોધ કરી રહી છે. પીડિતાની માતા કહે છે કે આવા છોકરાઓને કડક સજા મળવી જોઈએ. તો જ તેઓ કોઈ અન્ય યુવતીને છેતરશે નહીં.

આ સાથે જ પીડિતાનું કહેવું છે કે અભિષેક હંમેશા લગ્ન કરવા માટે દબાણ કરતો હતો. તે બ્લેડ વડે ગળું કાપીને આત્મહત્યા કરવાની ધમકી આપતો હતો. હું તેની વાત માં આવી ગઈ અને લગ્ન માટે હા પાડી દીધી. પરંતુ મને જે ખબર હતી તે હતું કે તે મારું જીવન નરક કરશે. આના કરતાં સારું, હું કુંવારી જ હોત.

Image Credit

જો તમે પણ કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિ સાથે ફેસબુક પર મિત્રતા કરો છો, તો તેના પર કોઈ આંધળો વિશ્વાસ ન કરો. ખાસ કરીને જ્યારે લગ્નની વાત આવે છે, તો પછી કેટલાક પરિચિત લોકોના ઘર સાથે સંબંધ ઉમેરો. અથવા પહેલા આગળની બાજુને સારી રીતે તપાસો. નહીં તો આ છોકરીની જેમ તમે પણ છેતરપિંડીનો ભોગ બની શકો છો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *