મિત્રો, તમે ફરમાની નાઝનુ નામ સાંભળ્યુ જ હશે. જો તમને ખ્યાલ ના હોય તો જણાવી દઈએ કે, તે ટીવી પર આવતા ઇન્ડિયન આઇડલ શો ની એક સ્પર્ધક છે કે, જેણે પોતાના પુત્રની તબિયત કથળતા આ શો છોડી દીધો હતો. તાજેતરમા જ ફરમાનીના બે વર્ષના પુત્રનુ ઓપરેશન કરવામા આવ્યુ હતુ. તેણીએ દેશના લોકોનો ખુબ જ આભાર માન્યો હતો કે તેમના પ્રેમના કારણે તે આ સતેજ સુધી પહોંચી શકી. તો ચાલો ફર્મી વિશે હજુ થોડી માહિતી મેળવીએ.

image source

તેણી મુઝફ્ફરનગરના મોહમ્મદપુર ઇરોન્ડા નિવાસી આરીફની પુત્રી છે. બે વર્ષ પહેલાં ફર્નીએ એક પુત્રને જન્મ આપ્યો હતો, જે બાળકના ગળામાં કાણું હતુ અને તેના કારણે તે બોલી શકતો નહોતો. ડૉક્ટરોએ બાળકને મોંઘા ડબ્બા ખવડાવવાની સલાહ આપ્યા પરંતુ, ગરીબીમા જીવી રહેલ ફર્ની આ ડબ્બા ખરીદી શકે તેવી હાલતમા નહોતી અને ઉપરથી તેમના સાસરિયાના લોકોએ તેણીને ઘરમાંથી કાઢી મૂકી હતી. એક વર્ષના બાળક સાથે ફર્ની પોતાના માતા-પિતાના ઘરે પરત ફરી અને અહી મજુરી કરીને પોતાનુ જીવન ગુજારી રહી હતી. જ્યારે આશુ બચ્ચન અને રાહુલનો અવાજ સંભળાયો ત્યારે ફરમાનીના નસીબે તેનો દરવાજો ખખડાવ્યો. તેણે ફરમાનીના અવાજમાં પોતાની યુટ્યુબ ચેનલ પર એક ગીત અપલોડ કર્યું.

image source

આ ગીત યુટ્યુબ પર ખૂબ જ હિટ રહ્યું હતું. થોડા જ મહિનાઓમાં તેનું જીવન બદલવા લાગ્યું. આ રીતે ફર્નીએ પોતાના અવાજથી પોતાના પુત્રનુ જીવન ઉજ્જવળ બનાવવાનુ નક્કી કર્યું. તેણીએ પોતાના બે વર્ષના પુત્રને એક મોટા ડૉક્ટરને બતાવવાનું શરૂ કર્યું. ડૉક્ટરે કહ્યું કે દીકરાના ઓપરેશન માટે ૨ લાખની જરૂર પડશે. ત્યારબાદ તેણીએ ઇન્ડિયન આઈડલ મંચ પર ભાગ લીધો. તેણીએ પોતાના ભાઈ સાથે આ શોમાં ખૂબ જ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. શાનદાર પ્રદર્શન બાદ બંનેને આગામી રાઉન્ડ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા પરંતુ, આ સમય દરમિયાન મેરઠ હોસ્પિટલમાં ફરમાણીના બેઝુબાન પુત્રના ઓપરેશનની તારીખ પણ આવી.

image source

ફરમાની પાસે કાં તો તેના ઓપરેશન માટે પુત્ર પાસે જઈ શકે અથવા તો ઇન્ડિયન આઈડલમા જઈ શકે. આ સમયે તેની પાસે ઇન્ડિયન આઈડલ છોડવાનો એકમાત્ર વિકલ્પ હતો. તેણે પોતાના પુત્ર પાસે જવું યોગ્ય માન્યું અને પોતાની સ્વપ્નની સફરને અહી જ અટકાવી દીધી. અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે પુત્રના ઓપરેશન માટે તેણી ઇન્ડિયન આઇડલ છોડીને પોતાના પુત્રના ઓપરેશન માટે ગઈ હતી. તેના પુત્રનું તાજેતરમાં ઓપરેશન કરવામાં આવ્યું છે અને ડૉક્ટરોનું કહેવું છે કે તે હજુ પણ નિરીક્ષણ હેઠળ છે. ઓપરેશન પછી ફરમાણી ખૂબ જ ખુશ છે. આ દરમિયાન ફરમાનીએ પોતાની સંગીત યાત્રા અધૂરી છોડી નથી. ફરમાણી પોતાના નવા ગીત સાથે પોતાના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ ના માધ્યમથી પુનરાગમન કરી રહી છે.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *