મિત્રો, ઘણીવાર એવું કહેવાય છે કે આ નિર્ણય વ્યક્તિના જીવનમાં એક અત્યંત મહત્વનો નિર્ણય છે કારણકે, લગ્નના આ નિર્ણય પછી જીવનમા એવા ઘણા ફેરફારો આવે છે, જેનાથી આપણે પહેલેથી જ અજાણ છીએ અને જો આપણને સારો જીવનસાથી મળે તો લગ્ન સુખી લગ્નજીવન બની શકે છે, જ્યા તમે તમારા જીવનસાથી સાથે સારો સંબંધ રાખી શકો છો તેથી, આ લગ્ન તમને ઘૂંટણની અંદર પણ દબાણ કરી શકે છે પરંતુ, ક્યારેક એવુ બને છે કે લગ્ન પછી બે લોકો એકબીજાને ખૂબ જ ઇચ્છે છે પરંતુ, હજુ પણ તેમને અલગ થવુ પડે છે. આજે આ લેખમા અમે તમને અમુક એવી અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે, જેમના લગ્ન ખૂબ જ ટૂંકા ગાળામા તૂટી ગયા હતા.

image source

રેખા :

પોતાના સમયની સૌથી પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રેખાએ આજે તેને બોલિવૂડની ફિલ્મોથી સંપૂર્ણપણે દૂર કરી દીધી છે પરંતુ, આજે પણ તેની લોકપ્રિયતાને કારણે તે ઘણી વાર સમાચારો અને સમાચારોમાં જોવા મળે છે. વર્ષ ૧૯૯૦મા મુકેશ અગ્રવાલે વ્યવસાયે એક બિઝનેસમેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ, રેખાના લગ્ન માત્ર ૭ મહિના સુધી ચાલ્યા અને ભાંગી પડ્યા અને પછી એક દિવસ સમાચાર આવ્યા કે મુકેશે પોતાની જાતને ખતમ કરી નાખી છે.

image source

દિવ્યા ભારતી :

૯૦ ના દાયકામાં અત્યંત સુંદર અને પ્રખ્યાત અભિનેત્રી દિવ્યા ભારતી તેની કારકિર્દીની ટોચ પર હતી. તમને જણાવી દઈએ કે દિવ્યાના લગ્ન ૧૮ વર્ષની ઉંમરે થયા હતા અને તેના પતિનુ નામ સાજિદ નડિયાદવાલા હતુ, જે બોલિવૂડની જાણીતી ફિલ્મ હતી પરંતુ, લગ્નના માત્ર ૧૧ મહિના બાદ જાણવા મળ્યું હતું કે દિવ્યા હવે દુનિયામાં નથી.

image source

મનીષા કોઈરાલા :

બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી મનીષા કોઈરાલા પણ પોતાના સમયની ટોચની અભિનેત્રીઓની યાદીમાં સામેલ છે. વર્ષ ૨૦૧૦મા અભિનેત્રી મનીષાએ સમ્રાટ દહલ નામના નેપાળી બિઝનેસમેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ, બે વર્ષ બાદ આ સંબંધનો અંત આવ્યો અને થોડા મહિના પછી તેણે એકબીજાને છૂટાછેડા આપી દીધા.

image source

પુલકિત સમ્રાટ :

‘સનમ રે’ અને ‘જુનુનિયત’ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળતા બોલિવૂડના જાણીતા અભિનેતા પુલકિત સમ્રાટની અંગત જિંદગીની વાર્તા પણ એવી જ હતી. વર્ષ ૨૦૧૫મા તેના લગ્ન તેની ગર્લફ્રેન્ડ શ્વેતા રોહિરા સાથે થયા હતા પરંતુ, એક વર્ષની અંદર જ બંને અલગ થઈ ગયા હતા. આજે પણ તેઓ એકબીજાના મિત્ર તરીકે જોવા મળે છે.

image source

યોગિતા બાલી :

બોલિવૂડના સૌથી પ્રખ્યાત અને ઉત્કૃષ્ટ પ્લેબેક સિંગર કિશોર કુમારે પોતાના ગીતોને લોકોના હૃદયમાં એક મહત્વપૂર્ણ ઓળખ બનાવી છે. પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે તેમણે તેમના અંગત જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચઢાવ જોવા પડશે. કિશોરકુમારે પોતાના જીવનમાં એક કે બે નહીં પરંતુ ચાર લગ્ન કર્યા હતા, ત્રીજી વખત તેમને અભિનેત્રી યોગિતા બાલી મળી હતી પરંતુ, માત્ર બે વર્ષમાં બંનેએ પોતાના સંબંધોનો અંત કર્યો અને તેમણે ચોથા લગ્ન કરવા પડ્યા.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *