ટીવીની ખૂબ જ સુંદર અને પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રી લીના આચાર્ય હવે અમારી સાથે નથી. તેણે તેની કારકિર્દીમાં ઘણી મોટી સીરીયલ એર વેબ સિરીઝમાં કામ કર્યું છે અને તેના કારણે તે આજે ટીવી જગતમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે અને તેના લાખો ચાહકો હાજર છે. તેના નામોમાં ફિલ્મો, વેબ સિરીઝ અને હિચઅપ, થી યૂ કમ, ગંદી બાત અને માય હાનિકારક પત્ની જેવી સિરિયલો શામેલ છે. લીના એ કેટલીક અભિનેત્રીઓમાંની એક હતી જેમણે મનોરંજન જગતના દરેક પાસામાં પોતાને સારી રીતે સાબિત કરી હતી.

Image Credit

પરંતુ હવે આ પ્રતિભાએ આ વિશ્વને અલવિદા કહી દીધું છે. લીનાએ શનિવારે એટલે કે 21 નવેમ્બર, 2020 ના રોજ દિલ્હીની એક હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા. જો આપણે આ અયોગ્ય કારણો વિશે વાત કરીએ, તો તે કિડની નિષ્ફળતા તરીકે વર્ણવવામાં આવી રહી છે. ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીથી માંડીને ટીવી જગત સુધી, અભિનેત્રી લીના આચાર્યને લગતી આ સમાચાર મળ્યા બાદ તેણીની અભિનય અને સરળ વ્યક્તિત્વથી લોકોના દિલ જીતી લેતાં સર્વત્ર ઉદાસીનું વાતાવરણ જોવા મળે છે.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે છેલ્લા દોઢ વર્ષથી લીના કિડનીની આ સમસ્યાથી પીડિત હતી. તેની હાલત દિવસે ગળે ઉતારતી હતી, અને કેટલીક વાર તેને સીધા જ હોસ્પિટલમાં જવું પડતું. પુત્રીની આવી સ્થિતિને જોતાં લીનાની માતાએ તેની એક કિડની દીકરીને આપી. પરંતુ ત્યાં હોવાથી કોણ બચી શકે? અને આ વાત ફરી એકવાર સાચી સાબિત થઈ. માતાની કિડની લીધા પછી પણ લીનાને જીવન મળી શક્યું નહીં.

Image Credit

શનિવારે, અભિનેત્રીનું અવસાન થયું, પરંતુ તેના બધા ચાહકો અને અન્ય ટીવી અને ફિલ્મ સ્ટાર્સ માટે, એ માનવું લગભગ અશક્ય છે કે અભિનેત્રી લીના આચાર્ય હવે આપણી વચ્ચે નથી. અગાઉ, તેમનાથી સંબંધિત આવા કૌભાંડો થયા હતા કે કોરોનરી વાયરસ નાસ્તાની બિમારી એટલે કે કોવિડ 19 ને કારણે, તેમને પાછળથી દમ તોદડિયા પર જાણવા મળ્યું કે તેનું મુખ્ય કારણ કિડની નિષ્ફળતા છે.

તેના પરિવારના લોકો પણ આથી ચોંકી ગયા છે કારણ કે આ બધું ખૂબ જ ઝડપથી થઈ ગયું છે. રાત્રે લીનાની હાલત એટલી ખરાબ નહોતી, કે એવું નહોતું લાગ્યું કે જ્યારે તે તેની સાથે મળીને વાત કરશે ત્યારે આવું કંઈક થવાનું હતું. લીનાએ તાજેતરમાં અલ્ટ બાલાજીની વેબ સિરીઝ પણ કરી હતી, જેના કારણે તેની ફેન ફોલોઇંગ નોંધપાત્ર રીતે વધી હતી. આ વેબ સિરીઝમાં તેની સાથે દેખાયેલા અભિનેતા રોહન મહારાએ પણ લીનાને લગતા આ સમાચારો પર શોક વ્યક્ત કર્યો હતો.

Image Credit

રોહને તેની ઇન્સ્ટાગ્રામ સ્ટોરી પર લીનાની એક તસવીર શેર કરી છે, જેની સાથે તેણે અભિનેત્રીની આત્માની શાંતિની શુભેચ્છા પાઠવી છે. તે જ સમયે, તેમણે ભાવનાત્મક રીતે લખ્યું છે કે આ વર્ષે તે અને લીના 2020 ના વર્ગ માટે શૂટિંગ કરી રહ્યા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *