તમે ક્યારેય કોઈને પત્થરને કારણે કરોડપતિ બનતા જોયો છે? પરંતુ જ્યારે તમે આ પાછળનું કારણ જાણો છો, ત્યારે તમને આશ્ચર્ય થશે. ખરેખર, તે ઇન્ડોનેશિયાના ઉત્તર સુમાત્રા ક્ષેત્ર વિશે છે. જોશુઆ હુટાગાલુંગના ઘરે એક કિંમતી ખજાનો આકાશમાંથી પડી ગયો છે, જે રહે છે જેમાં તેને હવે પછીના 30 વર્ષ સુધી કામ કરવાની જરૂર રહેશે નહીં. તેમને પુરસ્કારમાં એટલા પૈસા મળ્યા છે કે તેઓ કમાવ્યા વિના પણ આરામદાયક જીવન જીવે છે. જોશુઆની ખુશી હવે સમાતી નથી.

Image Credit

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે ભગવાન કોઈને આપે છે, ત્યારે તે આંસુથી આપે છે. આવું કંઇક થયું ઇન્ડોનેશિયન શબપતિ ઉત્પાદક 33 વર્ષીય જોશુઆ હુટાગાલુંગ સાથે. જોશુઆના ઘરે એક કિંમતી પથ્થર આકાશમાંથી પડી ગયો અને તે જોઈને તે 10 કરોડ રૂપિયાના માલિક બની ગયો. ખરેખર, જોશુઆના ઘરે એક મોટો ઉલ્કા આકાશમાંથી પડ્યો. એક અંદાજ મુજબ તે લગભગ સાડા ચાર અબજ વર્ષ જૂનો દુર્લભ ઉલ્કા છે. ચાલો જાણીએ આખી વાત.

Image Credit

ઉલ્કાના પડતી વખતે જોશુઆ ઉત્તર સુમાત્રાના કોલાંગમાં તેના ઘરની બાજુમાં કામ કરતો હતો. આકાશમાંથી પડતા પથ્થરનું વજન આશરે 2.1 કિલો છે. ઉલ્કા પાડવાના કારણે તેના ઘરની છતમાં એક વિશાળ છિદ્ર સર્જાયું હતું, અને એટલું જ નહીં, ઉલ્કાના પતન વખતે તે પણ 15 સે.મી. આ ઉલ્કાના બદલામાં, જોશુઆને 1.4 મિલિયન પાઉન્ડ અથવા લગભગ 10 કરોડ રૂપિયા મળ્યા છે. જોશુઆએ જમીનની અંદર ખાડો ખોદ્યો અને કિંમતી ઉલ્કા બહાર કાઢી. તેણે કહ્યું કે તેની બધી આર્થિક મુશ્કેલીઓ દૂર થશે.

Image Credit

વૈજ્ઞાનિકો જણાવી રહ્યા છે કે આ ઉલ્કાઓ 4.5 અબજ વર્ષ જુની છે અને તે અત્યંત દુર્લભ પ્રજાતિઓની સૂચિમાં છે. તેની કિંમત 857 ડોલર પ્રતિ ગ્રામ છે. જોશુઆએ જણાવ્યું કે જ્યારે તેણે તેને જમીનથી ઉતારી લીધો, ત્યારે તે ખૂબ જ ગરમ હતી અને ઘણી જગ્યાએ તૂટી ગઈ હતી. જોશુઆએ કહ્યું કે ઉલ્કાના પતનનો અવાજ એટલો જોરદાર હતો કે તેના ઘરના ઘણા ભાગો હચમચી ગયા. તેણે કહ્યું, ‘જ્યારે મેં છત જોઈ ત્યારે તે તૂટી ગઈ હતી. મને સંપૂર્ણ શંકા છે કે આ પથ્થર ચોક્કસપણે આકાશમાંથી નીચે આવ્યો છે જેને ઘણા લોકો ઉલ્કા કહે છે. તેને ખાતરી હતી કે કોઈની પત્થર તેની છત પર ફેંકવું લગભગ અશક્ય હતું.

Image Credit

સ્થાનિક લોકોએ જણાવ્યું કે તેઓએ ખૂબ જોરથી બ્લાસ્ટનો અવાજ સાંભળ્યો જેણે તેમનું ઘર પણ હચમચાવી નાખ્યું અને તેઓ ખૂબ ડરી ગયા. દુર્લભ ઉલ્કાના પતન પછી, જોશુઆનું ઘર તેને જોનારા લોકોથી ભરેલું છે. જોશુઆએ કહ્યું, ‘ઘણા લોકો મારા ઘરે આવી રહ્યા છે અને તેને કુતૂહલથી જોઈ રહ્યા છે. જોશુઆને આ પથ્થરમાંથી એટલા પૈસા મળ્યા છે જેટલા તે 30 વર્ષ કામ કર્યા પછી પગારમાંથી મેળવે છે. ત્રણના પિતા જોશુઆએ કહ્યું કે આ નાણાંથી તે પોતાના સમુદાય માટે એક ચર્ચ બનાવશે. તેણે કહ્યું કે તે હંમેશાં એક પુત્રીની કલ્પના કરતો હતો અને હવે તેને લાગે છે કે પથ્થરો પડવાને કારણે તે સારું સંકેત છે. જોશુઆ સાથે જે બન્યું તે બહુ ઓછા લોકોને થયું હોત. તે એક જ પ્રહારમાં રાજા બન્યો છે. ખરેખર તેમના ભાગ્યનો જવાબ નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *