જ્યારે પણ બોલીવુડમાં આઇટમ નંબરની વાત કરવામાં આવે છે ત્યારે અભિનેત્રી હેલેનનું નામ આગવી રીતે રાખવામાં આવે છે. તેમના સમયમાં, હેલેન પ્રેક્ષકોને નૃત્ય દ્વારા દાંતની નીચે આંગળીઓ ચાવવા દબાણ કરતો હતો. હિન્દી સિનેમામાં ખાસ ઓળખ ધરાવનારી હેલેન આજે પોતાનો 82 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. 21 નવેમ્બર 1938 ના રોજ હેલેનનો જન્મ બર્મામાં થયો હતો. ચાલો આજે તેના 82 મા જન્મદિવસ પર તેમને સંબંધિત કેટલીક વિશેષ બાબતો વિશે જાણીએ…

Image Credit

અભિનેત્રી અને શ્રેષ્ઠ નૃત્યાંગના હેલેન છેલ્લા 8 વર્ષથી ફિલ્મના પડદાથી દૂર છે. તે છેલ્લે 2012 માં આવેલી ફિલ્મ ‘હિરોઇન’ માં જોવા મળી હતી. તે એક નાનકડા પણ અસરકારક પાત્રમાં જોવા મળી હતી. એક સમયે, હેલેન તેના ડાન્સ અને અભિનયની સાથે સાથે પ્રેમ સંબંધો વિશે પણ ઘણી હેડલાઇન્સ બનાવે છે.

Image Credit

એવું માનવામાં આવતું હતું કે કોઈપણ ફિલ્મ કે જેમાં હેલેનની આઇટમ નંબર હોય તે સફળ છે. તે સમયે દરેક તેમના નૃત્ય માટે દિવાના હતા. આજે પણ ફિલ્મ કોરિડોરમાં અભિનેત્રીના ડાન્સની ચર્ચા છે. 60, 70 અને 80 ના દાયકામાં, હેલેને ભારે મુખ્ય મથાળા બનાવી હતી.

Image Credit

હેલેન એંગ્લો ભારતીય પરિવારનો છે. તેની માતા બર્માની હતી અને તેનો જન્મ પણ થયો હતો. જ્યારે હેલેનના પિતા બ્રિટીશ સૈનિક હતા. પિતાના મૃત્યુ પછી હેલેન અને તેની માતા મુંબઇ રહેવા ગયા હતા. તે આ સમય દરમિયાન આર્થિક મુશ્કેલીઓ સાથે સંઘર્ષ કરી રહી હતી. જો કે, અગાઉ કોલકાતામાં, હેલેનની માતા કુકકુ મોરેને મળી હતી. કુક્કુએ હેલેનને મૂવીઝમાં જવાનો રસ્તો ખોલ્યો અને તેને ફિલ્મોમાં કોરસ ડાન્સરની નોકરી મળી.

Image Credit

19 વર્ષની ઉંમરે ‘હાવડા બ્રિજ’ જેવી મોટી ફિલ્મ હેલેનના ખાતામાં આવી ગઈ હતી. ‘હાવડા બ્રિજ’ ગીત ‘માય નેમ ચિન ચિન ચૂ’ એ હેલેનના જીવનને બદલી નાખ્યું. આ ગીત પર નૃત્ય દ્વારા, હેલેને પ્રેક્ષકોની ખૂબ પ્રશંસા કરી. આ ગીત હિન્દી સિનેમાની પ્રથમ આઇટમ ગર્લને તેના માથા પર સજાવ્યું હતું.

27 વર્ષ મોટા પીએન ચોપડા સાથે લગ્ન :

Image Credit

બોલિવૂડમાં સારું નામ બનાવ્યા પછી, હેલેને 1957 માં 27 વર્ષીય ફિલ્મ નિર્દેશક પ્રેમ નારાયણ ચોપડા સાથે લગ્ન કર્યા. 19 સાલાની નાની ઉંમરે, તેણીએ લગ્ન કરી લીધાં અને હેડલાઇન્સ બનાવ્યાં. જોકે, હેલેન અને પી.એન.ચોપરાના લગ્ન લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યા નહીં. આખરે, હેલેનના 35 માં જન્મદિવસ નિમિત્તે બંનેના 16-વર્ષના લગ્ન તૂટી ગયા.

Image Credit

હેલેને ચોપરાને છૂટાછેડા આપી દીધા હતા. એવું કહેવામાં આવે છે કે હેલેન તેના પહેલા પતિને છૂટાછેડા આપી હતી કારણ કે તે હેલેન માટે પૈસા ચૂકવતો હતો. હેલેનની સારી કમાણી આવકને કારણે ચોપડા સાથે ભાગ લેવાનું નક્કી કર્યું હતું અને તેનો પતિ મોટો ભાગ ખર્ચ કરતો હતો.

સલમાન ના પિતા સાથે કર્યા બીજા લગ્ન :

Image Credit

પહેલા પતિ સાથે છૂટાછેડા લીધા પછી, હેલેન ઘણાં વર્ષો સુધી એકલા રહ્યો. વર્ષ 1981 માં તેણે બીજી વખત સલીમ ખાન સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, તેમને આ સમયગાળા દરમિયાન સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડ્યો હતો. કારણ કે સલીમ ખાન પહેલાથી જ પરિણીત હતો અને તેની પહેલી પત્ની સુશીલાએ પણ આ સામે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો.

Image Credit

ચાલો આપણે જાણીએ કે સલીમ ખાન અને હેલેનની મુલાકાત ફિલ્મ ‘કાબલી ખાન’ દરમિયાન થઈ હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે સલીમનું હૃદય ફક્ત હેલેન પર જ ગયું હતું. આખરે, બંનેએ વર્ષ 1981 માં દુસી સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું. હેલેન અને સલીમ બંનેનું આ બીજું લગ્ન હતું. શરૂઆતમાં, સલીમ ખાનનો પરિવાર આ સંબંધથી નારાજ હતો, જોકે બદલાતા સમય સાથે બધું બદલાઈ ગયું હતું અને આજે સલમાન અને તેના બધા ભાઈ-બહેન હેલનને માતાનો દરજ્જો આપે છે.

Image Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *