સામાન્ય રીતે સામાન્ય લોકો તેમના મનપસંદ સ્ટાર, કઇ શાળા અને કઈ ક collegeલેજમાંથી શિક્ષિત છે તે વિશે જાણવા માંગે છે. શું તમે જાણો છો કે કરીના કપૂર વરૂણ ધવન કે સોનમ કપૂરે ક્યાં અભ્યાસ કર્યો છે? તમે તમારા મનપસંદ અભિનેતા અથવા અભિનેત્રી વિશે પણ જાણવા માગો છો, જ્યાંથી તેઓ શિક્ષિત છે. તો આજે અમે તમને આ લેખમાં ઘણી બધી માહિતી આપી રહ્યા છીએ. આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક ફિલ્મ સ્ટાર્સ વિશે માહિતી આપી રહ્યા છીએ, જેમના વિશે મને જાણવાની રુચિ છે. તો સમય બગાડ્યા વિના આ તારાઓના શિક્ષણ વિશે વાત કરીએ.

કરીના કપૂર :

Image Credit

કરીના કપૂરે તેનો પ્રારંભિક અભ્યાસ મુંબઈની જમનાબાઈ સ્કૂલથી કર્યો હતો. તે પછી તે દહેરાદૂન ગઈ હતી. તે દહેરાદૂનમાં “વેલ્હમ ગર્લ્સ સ્કૂલ” માં ભણે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે તેની માતાના કહેવાથી વેલ્હમ ગર્લ્સ સ્કૂલમાં ગઈ હતી, ત્યારબાદ કરીના કપૂરે મીઠીબાઈ ક Collegeલેજ મુંબઇથી બે વર્ષના કોમર્સ અભ્યાસ પૂરા કર્યા. લગભગ 3 વર્ષ પછી, કરીના કપૂર અમેરિકાની “હાર્વર્ડ સ્કૂલ” માંથી કમ્પ્યુટર શિક્ષણ પૂર્ણ કર્યા પછી ભારત પરત આવી.

સોનમ કપૂર :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેત્રી સોનમ કપૂરે બોલિવૂડમાં ફિલ્મ ‘સાવરિયા’ થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. સોનમ કપૂરે વિદેશમાં પણ અભ્યાસ કર્યો છે. તેનો પ્રારંભિક અભ્યાસ આર્ય વિદ્યા મંદિર જુહુનો છે. જે પછી તે “લંડન” માં “યુનિવર્સિટી ઓફ ઇસ્ટ” પછી સિંગાપોરમાં થિયેટરની કળાનો અભ્યાસ કરીને પણ તેણી વતન પરત ફરી હતી. સોનમ કપૂરે ભારત આવ્યા પછી ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.

વરુણ ધવન :

Image Credit

બોલીવુડના જાણીતા અભિનેતા વરૂણ ધવને ‘માય નેમ ઇઝ ખાન’ માં આસિસ્ટન્ટ ડોક્ટરની ભૂમિકા નિભાવી છે. આ પ્રખ્યાત કલાકાર વિદેશમાં પણ અભ્યાસ કર્યો છે. વરુણ ધવન વિશે કહેવામાં આવે છે કે તેમના બિઝનેસ મેનેજમેન્ટ કોર્સ માટે તેણે ઇંગ્લેન્ડની નાટીગામ ટ્રેન્ડ યુનિવર્સિટીમાં પ્રવેશ મેળવ્યો હતો. આ બાબતમાં એક સમાન સત્ય છે કે તેમની પ્રારંભિક મુંબઈથી “બોમ્બે સ્કોટિશ સ્કૂલ” હતી. વરુણ ધવને ફિલ્મ સ્ટુડન્ટમાં કદમ આલિયા ભટ્ટ સાથે ‘સ્ટુડન્ટ theફ ધ યર’ ફિલ્મ મૂકી હતી.

સારા અલી ખાન :

Image Credit

કેદારનાથ અભિનેત્રી સારા અલી ખાન અને સૈફ અલી ખાનની પુત્રી પણ વિદેશમાં અભ્યાસ કરી ચૂકી છે. સારા અલી ખાન વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે, ફિલ્મની દુનિયામાં પ્રવેશતા પહેલા, તેણે “કોલમ્બિયા” યુનિવર્સિટીમાંથી “પોલિટિકલ સાયન્સ” નો અભ્યાસ પૂરો કર્યો હતો. અલી અલી ખાન કેદારનાથ ફિલ્મ પછી, “લવ આજકાલ” અને “સિમ્બા” મૂવીઝ પણ ખૂબ લોકપ્રિય હતી.

રણબીર સિંહ :

Image Credit

ફિલ્મ જગતના અભિનેતા રણવીર સિંહે વિદેશમાં પણ અભ્યાસ કર્યો છે. ‘બેન્ડ બાજા બારાત’ થી અનુષ્કા શર્મા સાથે ફિલ્મ જગતમાં પગ મૂકનાર રણવીરસિંહે યુ.એસ.ની “ઇન્ડિયાના યુનિવર્સિટી” માંથી આર્ટ્સમાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી હતી. રણવીરસિંહે પ્રારંભિક શિક્ષણ મુંબઈથી જ મેળવ્યું હતું. અભિનેતા રણવીર સિંઘનો જન્મ 6 જુલાઈ 1985 ના રોજ સિંધી પરિવારમાં થયો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *