આપણા બોલીવુડમાં ઘણા એવા સ્ટાર્સ છે જેમણે બોલીવુડમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે અને આજે તેઓ ખૂબ જ વૈભવી જીવનશૈલી જીવે છે અને પૈસાની અને તેમાંથી કેટલાક સ્ટાર્સના આધારે દુનિયાની દરેક મોંઘી ચીજ ખરીદવાની શક્તિ ધરાવે છે. એવા પણ છે કે જેમણે તેમના લગ્નમાં કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને તેમના લગ્નને યાદગાર બનાવ્યા હતા અને તેમના લગ્નમાં પૈસા પાણીની જેમ વહ્યા હતા, તો પછી આપણા બોલીવુડમાં કેટલાક એવા સ્ટાર્સ છે જેઓ અબજો રૂપિયા ધરાવતા હોવા છતાં તેમના લગ્ન અત્યંત  સરળતા થી કર્યા છે અને તેને ભગવાનની સાક્ષી માનીને મંદિરમાં જ લગ્ન કર્યા. ચાલો આપણે જાણીએ કે આ યાદીમાં કોનું નામ શામેલ છે.

મોહિત સૂરી – ઉદિતા ગૌસ્વામી :

Image Credit

ફિલ્મ ‘ઝહરા’ માં અભિનેત્રી ઉદિતા ગોસ્વામી પહેલીવાર જોવા મળી હતી અને તે જ સમયે તે મોહિત સૂરીને મળી હતી. મોહિત આ ફિલ્મનો ડિરેક્ટર પણ હતો અને 2013 માં, લગભગ 9 મહિનાની ડેટિંગ બાદ તેણે જુહુના એક મંદિરમાં લગ્ન કર્યા.

અભિષેક કપૂર – પ્રજ્ઞા યાદવ :

Image Credit

રોક ઓન અને ફિતૂર જેવી મોટી ફિલ્મોના નિર્દેશન કરનાર અભિષેક કપૂરે પ્રજ્ઞા કપૂરને તેના જીવનસાથી તરીકે પસંદ કરી. અભિષેક અને પ્રગ્યાએ મુંબઈના ઇસ્કોન મંદિરમાં ખૂબ જ સરળ રીતે લગ્ન કર્યા.

શમ્મી કપૂર – ગીતા બાલી :

Image Credit

તેમના સમયના સૌથી પ્રખ્યાત અભિનેતા શમ્મી કપૂરે ગીતા બાલી સાથે લગ્ન કર્યા. બંનેના લગ્ન મુંબઇના બાણગંગા મંદિરમાં થયા, પરંતુ વર્ષ 1965 માં ગીતાએ પતિ શમ્મી કપૂરને દુનિયામાં એકલા છોડી વિદાય લીધી.

કવિતા કૌશિક – રોનિત બિસ્વાસ :

Image Credit

પ્રખ્યાત ટીવી સીરીયલ | FIR | કવિતા કૌશિક તેની લાઇફ પાર્ટનર તરીકે રોનિત વિશ્વાસમાં દેખાઇ હતી. વર્ષ 2017 માં, બંને કેદારનાથના શિવ પાર્વતી મંદિરમાં એકબીજા સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

વત્સલ શેઠ – ઈશિતા દત્તા :

Image Credit

આજે ક્યાંક ગુમનામ થયેલ અભિનેતાઓમાં સમાવિષ્ટ એવા અત્યંત પ્રતિભાશાળી અભિનેતા વત્સલ શેઠે પણ ઇસ્કોન મંદિરમાં લગ્ન કર્યાં. તેમના લગ્ન વર્ષ 2017 માં થયા હતા.

ઈશા દેઓલ – ભારત તખ્તાની :

Image Credit

ધર્મેન્દ્ર અને હેમા માલિનીની પુત્રી બોલીવુડ અભિનેત્રી એશા દેઓલે જુહુના ઇસ્કોન મંદિરમાં લગ્ન કર્યા. તેણે મુંબઈના ઉદ્યોગપતિ ભરત તખ્તાની સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં અને આજે પણ તે લાઈમલાઈટથી ખૂબ દૂર જોવા મળે છે.

સંજય દત્ત – રિયા પિલ્લાઇ :

Image Credit

બોલિવૂડના સંજુ બાબાનું ખાનગી જીવન ખૂબ જ અસ્થિર હતું. તેમણે તેમના આખા જીવનમાં 3 લગ્ન કર્યા, જેમાં તેમનું બીજું લગ્ન મહાલક્ષ્મી મંદિરમાં કર્યા હતા. આ લગ્નમાં તેની પત્ની રિયા પિલ્લઇ હતી. અને તેમની સાથે કોઈ સંબંધ ન રાખ્યા બાદ આજે તેઓએ માન્યતા દત્ત સાથે લગ્ન કરી લીધા છે.

શ્રીદેવી – બોની કપૂર :

Image Credit

90 ના દાયકાની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી શ્રીદેવીએ બોની કપૂરને તેના જીવનસાથી તરીકે પસંદ કર્યા. 2 જૂન, 1996 ના રોજ, બંનેએ એક મંદિરમાં વારા લીધા અને બીજો એક સ્વીકાર્યો. તમને જણાવી દઇએ કે બોની કપૂરનું શ્રીદેવી સાથેનું આ બીજું લગ્ન હતું.

દિવ્ય ખોસલા કુમાર – ભૂષણ કુમાર :

Image Credit

ટી સીરીઝ નામની દેશની સૌથી મોટી મ્યુઝિક કંપનીના માલિક ભૂષણ કુમારે દિવ્ય ખોસલા કુમાર સાથે લગ્ન કર્યા. તેમના લગ્ન જમ્મુના વૈષ્ણો માતા મંદિરમાં થયા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *