બોલિવૂડની ધક ધક ગર્લ માધુરી દીક્ષિત લાંબા સમયથી ફિલ્મોથી દૂર છે અને જ્યારે પણ જ્યારે કારણ આવે છે ત્યારે તેમનું લગ્નજીવન સૌથી મોટું કારણ હોવાનું કહેવાય છે. હંમેશાં એવું કહેવામાં આવે છે કે લગ્ન કર્યા પછી તેણે પોતાની અંગત જિંદગીને કારણે અભિનયને વિદાય આપી હતી. માધુરીની ખાનગી જીંદગી, તેણીએ એક પ્રખ્યાત અમેરિકન ડોક્ટર સાથે લગ્ન કર્યા છે, જેનું નામ શ્રી રામ નેને છે. આ અરેંજ લગ્ન કરીને માધુરીએ લાખો ચાહકોના દિલ તોડ્યા હતા.

Image Credit

પરંતુ એવું નથી કે માધુરી હંમેશાં સિંગલ રહેતી હતી. માધુરીને જીવનમાં પહેલો પ્રેમ પણ હતો, પરંતુ તેણીને પહેલો પ્રેમ મળી શક્યો નહીં અને પછી 1999 માં ડૉ. નેને તેમના જીવનમાં આવ્યા, ત્યારબાદ તે આજ સુધી પોતાના અંગત જીવનમાં ખૂબ વ્યસ્ત રહી છે. અને કદાચ હવે તે તેના પહેલા પ્રેમને ભૂલી ગઈ છે. ખૂબ જ પ્રખ્યાત અભિનેત્રી હોવાને કારણે માધુરીનું નામ ઘણા પ્રખ્યાત કલાકારો સાથે સંકળાયેલું હતું.

પહેલો પ્રેમ સંબંધ અનીલ કપૂર સાથે :

Image Credit

અનિલ અને માધુરી વચ્ચેની નિકટતાનું સૌથી મોટું કારણ તે ફિલ્મો હતી જેમાં તે બંને સાથે જોવા મળ્યાં હતાં. આવી ઘણી ફિલ્મો બોલિવૂડમાં જોવા મળી હતી, જેમાં અનિલ અને માધુરીની આ જોડી જોવા મળી હતી અને દર વખતે તેમને પ્રેક્ષકો દ્વારા પસંદ કરવામાં આવતી હતી. અને આ બધાની કાદવ તેમની મિત્રતા બની ત્યારે તેમને ખબર પણ નહોતી. અને સમાચારો પર, એક સમય એવો હતો જ્યારે લોકો અનિલ અને માધુરીની આ જોડીને જોવા માટે સિનેમા જતા.

તે દિવસોમાં, માધુરી દીક્ષિત બોલીવુડ અભિનેત્રી હતી અને અનિલ કપૂર પ્રખ્યાત અભિનેતા હતી. આવી સ્થિતિમાં માધુરીની કારકિર્દીને કેટલીક ઉંચાઈએ પહોંચાડવામાં અનિલ કપૂરનો મોટો હાથ હતો.

અનીલ કપૂર સાથે પહેલી ફિલ્મ :

Image Credit

માધુરીએ 1988 માં તેજાબ નામની પહેલી ફિલ્મ બનાવી હતી, જેમાં તેણે મોહિનીની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ પહેલી ફિલ્મ હતી જેમાં તે અનિલ કપૂર સાથે જોવા મળી હતી. અને ફિલ્મની આ જોડી હિટ સાબિત થઈ. એમ કહીને કે એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન માધુરીએ પોતે જ કબૂલ્યું હતું કે તેની કારકીર્દિ બનાવવામાં અનિલ કપૂરનો સૌથી મોટો ટેકો છે.

અનિલ સાથે ઘણી ફિલ્મો કરવાને કારણે માધુરી અને અનિલ ખૂબ નજીક આવી ગયા હતા. અને એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે માધુરીની લાગણી અનિલને આવી ગઈ. માધુરી અનિલના પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી, પરંતુ અનિલની ખાણ અલગ હતી કારણ કે તે સમયે અનિલ પરણિત હતા. આવી સ્થિતિમાં માધુરીને જ્યારે આ વાતની ખબર પડી ત્યારે તેણીએ અનિલથી પોતાને દૂર રાખ્યા નહીં અને ધીમે ધીમે તેને ઓછા મળવા લાગ્યા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *