જ્યારે પણ કોઈ ઘરમાં લગ્નની વાત થાય, ત્યારે છોકરા અને છોકરીની ઉંમર અંગે પહેલા પૂછપરછ કરવામાં આવે છે. મોટાભાગના લોકોની ઇચ્છા છે કે જે છોકરી લગ્ન કરીને તેમના ઘરે આવી રહી છે, તે છોકરા કરતા નાની છે. બોલિવૂડમાં પણ આવા ઘણા યુગલો છે, જેમણે સાબિત કરી દીધું છે કે નાની છોકરીઓ સાથે જોડી બનાવવી સારી બનાવે છે.

શહીદ કપૂર અને મીર રાજપૂત :

Image Credit

શાહિદ કપૂરે મીરા રાજપૂત સાથે નોન-ફિલ્મી બેકગ્રાઉન્ડ સાથે લગ્ન કર્યા. આ બંનેની ઉંમર વચ્ચે 14 વર્ષનો તફાવત છે. તેમ છતાં, તેમને જોતા, કોઈ પણ આનો અંદાજ કરી શકશે નહીં. આ બંનેની જોડી આશ્ચર્યજનક છે. બોલિવૂડની કોઈપણ જોડી તેમની જોડી પાસે ફિક્કી લાગે છે.

Image Credit

ઉંમરમાં આટલા અંતર હોવા છતાં, બંને વચ્ચેની પરસ્પર સમજણ આશ્ચર્યજનક છે. મીરા રાજપૂતે ગ્લેમરની ઝગઝગાટથી પોતાને સંપૂર્ણ રીતે દૂર કરી દીધી છે. તે બધા સમય તેના પરિવાર સાથે વિતાવે છે. બંને લગ્ન જીવનમાં ખૂબ ખુશ લાગે છે.

જેનેલિયા ડિસૂજા અને રીતેશ દેશમુખ :

Image Credit

આ બંનેની જોડી ખૂબ જ સુંદર લાગી રહી છે. બંને વચ્ચે ક્યારેય ઝઘડો થવાની કોઈ વાતો થતી નથી. તમને જણાવી દઈએ કે રિતેશ જેનીલિયા ડિસોઝા કરતા 7 વર્ષ મોટો છે, તેમ છતાં બંને વચ્ચેનો પ્રેમ એવો છે કે દર્શકો પણ તેમનાથી ઈર્ષ્યા કરે છે.

Image Credit

જીવનમાં કેવા પ્રકારનાં સંજોગો આવી ગયાં છે, બંનેએ મળીને હસીને આ પરિસ્થિતિઓનો સરળતાથી સામનો કર્યો છે. જ્યારે જેનીલિયા હંમેશાં ખુશખુશાલ લાગે છે, ત્યારે રિતેશ પણ ક્યારે અને ક્યાં તેની પ્રતિક્રિયા આપવી જોઈએ તે અંગે પણ સારી રીતે જાગૃત છે.

સંજય દત્ત અને માન્યતા દત્ત :

Image Credit

સંજય દત્ત મયનાતા કરતા 19 વર્ષ મોટા છે, પરંતુ જેમણે તેણે પોતાના લગ્નજીવનનો સમય પસાર કર્યો છે તેમ તેમ તેના પ્રેમની ઊંડાઈ વધતી ગઈ છે. બંને ખુશીથી લગ્ન જીવન જીવી રહ્યા છે.

Image Credit

બંને વચ્ચે ઘણી સારી સમજ મળી છે. સંજય દત્ત અને મનાતા દત્તની જોડી એ પણ સાબિત કરે છે કે તે નાની છોકરીઓ સાથેની શ્રેષ્ઠ જોડી છે.

કાજોલ અને અજય દેવગણ :

Image Credit

કાજોલ અને અજય દેવગન બોલિવૂડના સૌથી પ્રિય કપલ્સ છે. આ બંનેની ઉંમર વચ્ચે 5 વર્ષનો તફાવત છે. બંનેનો સ્વભાવ પણ થોડો અલગ રહ્યો છે.

Image Credit

લોકોની શંકા હતી કે તેમની જોડી કેટલી લાંબી ચાલશે, પરંતુ આ બંનેના લગ્નને 20 વર્ષથી વધુનો સમય વીતી ચૂક્યો છે, તેમ છતાં તે બંને એકબીજાથી ખૂબ ખુશ લાગે છે. આ બંનેની જોડી ખરેખર એક ધોરણ બની ગઈ છે.

કરીના કપૂર અને સૈફ અલી ખાન :

Image Credit

તેમની જોડી આજે બોલીવુડના સૌથી સુંદર યુગલો છે. સૈફ અલી ખાન કરતા કરીના કપૂર 10 વર્ષ નાની છે. આ હોવા છતાં, આ બંનેને એક સાથે જોતાં, તેમની વચ્ચે વય તફાવત શોધવાનું સરળ નથી. બંને વચ્ચેનું બોન્ડિંગ જોવા મળ્યું છે અને તેમની વચ્ચેની સમજણ, આ વાત ભાગ્યે જ બોલિવૂડની અન્ય કોઈ જોડીમાં જોવા મળે છે.

Image Credit

પ્રેમ દર્શાવવાની તેમની રીત એવી છે કે તેઓ યુવા યુગલોને પણ પડછાયા કરે છે. કરીના કપૂર સારી રીતે જાણે છે કે સારા અલી ખાન અને ઇબ્રાહિમ સૈફ અલી ખાન માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તો કરીનાએ તેને ખુલ્લા દિલથી અપનાવ્યો છે. આ રીતે, કરીના કપૂર અને સૈફ અલી ખાન વચ્ચેના સંબંધોને જોતા, એમ કહી શકાય કે તે ખરેખર યુવતીઓ સાથેની શ્રેષ્ઠ જોડી બનાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *