વિશ્વસુંદરીનો ખિતાબ જીતનાર બોલિવૂડની સુંદર અભિનેત્રી સુષ્મિતા સેન 19 નવેમ્બરના રોજ પોતાનો 45 મો જન્મદિવસ મનાવી રહી છે. સુસ્મિતા સેન ખૂબ જ સરળ પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે અને તમને ખબર નહીં હોય કે જ્યારે સુષ્મિતા સેને વિશ્વની સુંદરતા અને તે સ્પર્ધામાં જે ડ્રેસ પહેર્યો હતો તેની સ્પર્ધામાં ભાગ લીધો હતો, ત્યારે કોઈ ડિઝાઇનર દ્વારા ડિઝાઇન કરવામાં આવી ન હતી. પરંતુ તેની માતાએ તે હાથ તેના હાથથી સિલાઇને તેના માટે તૈયાર કર્યો હતો અને સુષ્મિતાએ તેના હાથમાં પહેરેલા ગ્લોવ્ઝ પણ મોજામાંથી બનાવેલા હતા!

Image Credit

આટલી સરળ રીતે, સુસ્મિતા સેને આ સ્પર્ધામાં ભાગ લીધો હતો, પરંતુ તેમ છતાં તેમની પાસે આવડત હતી જેના કારણે તેમને વર્લ્ડ સુંદરરીનો ખિતાબ મળ્યો અને તેણીએ પોતાના દેશ ભારતનું નામ આખી દુનિયામાં લાવ્યું. તેણે પોતાની કારકિર્દીમાં એક કરતા વધારે સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને તેણીએ તેના તેજસ્વી અભિનયથી બધાને દિવાના કરી દીધા છે.સુષ્મિતા સેનમાં એક વિશેષતા એ છે કે તે પોતાના જીવનમૂલ્યો પર જીવન જીવે છે અને ક્યારેય કોઈ પ્રતિબંધ સ્વીકારતી નથી.

Image Credit

સુષ્મિતાની ફિલ્મો હિટ અથવા ફ્લોપ છે, તેનાથી તેમને કોઈ ફરક પડતો નથી.સુષ્મિતા સેન બોલીવુડ વિશ્વની સૌમ્ય અને સ્વયંભૂ અભિનેત્રી તરીકે ઓળખાય છે સુષ્મિતા સેન પ્રેક્ષકોમાં ખૂબ લોકપ્રિય છે અને લોકો તેને ખૂબ પસંદ કરે છે. સુસ્મિતા સેને ફિલ્મ ‘દસ્તક’ થી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી, પરંતુ તેની ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર વધારે કમાલ કરી શકી ન હતી.આ પછી સુષ્મિતા સેને ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું, તેમાંથી તેની ફિલ્મ ‘સિર્ફ તુમ’ થી વધારે ઓળખાણ ક્યાય મળી નહિ.

Image Credit

આ પછી સુષ્મિતા સેને “ફિલહાલ”, “આંખેન”, “સમય”, “મેં હૂં ના”, “બેવફા”, “મેં પ્યાર ક્યૂન કિયા”, “ચિંગારી” અને તેની ફિલ્મ મેં હૂં ના બોક્સ ઓફીસ પર ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું. શાહરૂખ ખાન ઓફિસમાં સુપર ડુપર હિટ તરીકે જોવા મળ્યો હતો અને આ ફિલ્મમાં તેની સુંદરતા અને અભિનયથી સૌનું દિલ જીતી લીધું હતું. જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મમાં પહેલીવાર સુષ્મિતા સેને ઓનસ્ક્રીન સાડી પહેરી હતી. હતી અને તેનો સાડી લુક લોકોને લોકોએ પસંદ કર્યો હતો.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે સુષ્મિતા સેન પણ તેની વાસ્તવિક જિંદગીને લઇને હેડલાઇન્સમાં રહી હતી. સુસ્મિતા સેને લગ્ન કર્યા વગર અને એકલા એક માતા તરીકે તેમનો ઉછેર કર્યા વિના બે અનાથ છોકરીઓને દત્તક લીધી હતી.સુષ્મિતા સેને 2000 માં 25 વર્ષની વયે પોતાનું પહેલું સંતાન દત્તક લીધું હતું, જેનું નામ તેણે રેને કહ્યું છે અને પછી વર્ષ 2010 માં સુષ્મિતા સેને અલીશા નામની બીજી છોકરીને દત્તક લીધી હતી અને સુષ્મિતા સેન ઘણી વાર તેની પુત્રીઓ સાથે ચિત્રો શેર કરતી હતી અને તેની બંને દીકરીઓને ખૂબ ચાહે છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે, 45 વર્ષની ઉંમરે સુષ્મિતા સેન હજી કુંવારી છે અને તે મોડેલ રોહમન શાલને ડેટ કરી રહી છે, જે તેની ઉંમરથી 16 વર્ષ નાનો છે, અને ઘણી વાર તે રોહમન સાથે તેની રોમેન્ટિક તસવીરો શેર કરતી રહે છે અને કોઈની સાથે તમારા સંબંધો છુપાવશો નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *