પટૌડી રાજવંશ હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે. શર્મીલા ટાગોર, સૈફ અલી ખાન, કરીના કપૂર, સોહા અલી ખાન અને સારા જેવા સ્ટાર્સથી ભરેલા આ પરિવારનું બીજું વ્યક્તિત્વ સાબા અલી ખાન છે. જેના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. સબા સોહા કરતા મોટી અને સૈફથી નાની છે અને તે ફિલ્મો અને લાઈમલાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. લાઈમલાઈટથી દૂર રહેતાં, સબા જ્વેલરી ડિઝાઇનર અને બિઝનેસ વુમન છે. અહેવાલો અનુસાર, એકલા સબા અલી ખાન 27 સો કરોડની સંપત્તિની માલિકન છે.

44 વર્ષની સબા છે જવેલરી ડિઝાઈનર :

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Soha (@sakpataudi)

સબા થોડી પ્રકૃતિ દ્વારા આરક્ષિત છે અને તે ફક્ત પારિવારિક કાર્યમાં જ દેખાય છે. આ સિવાય સબા ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. 44 વર્ષીય સબાના હજી લગ્ન થયા નથી. સબા જ્વેલરી ડિઝાઇનર છે અને તે પોતાનો ધંધો કરે છે. તેણે થોડા સમય પહેલા ડાયમંડ ચેન પણ શરૂ કરી દીધી છે. સૈફે પણ કરીનાના જન્મદિવસ પર સબિનાને તેના માટે એક સુંદર હીરાનો સેટ ડિઝાઇન કરવા કહ્યું હતું. એવું કહેવામાં આવે છે કે સબા કરીના કપૂરની ખૂબ નજીક છે અને તેણે તેમના માટે જ્વેલરી પણ ડિઝાઇન કરી છે. તે ઘણીવાર કરીના સાથે સમય પસાર કરતી જોવા મળે છે.

ઔકાફ-એ-શાહી નું મુખ્યા છે સબા :

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Manav Manglani (@manav.manglani)

અહીં ઔકાફ-એ-શાહી નામની એક સંસ્થા છે. સબા આ સંસ્થાના વડા છે. આને કારણે તે પટૌડી પરિવારની બધી સંપત્તિના સંપૂર્ણ હિસાબ રાખે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારત સરકાર અને તત્કાલીન ભોપાલ રાજ્યના નવાબ હમીદુલ્લાહ ખાન વચ્ચે એક કરાર થયો હતો, જેમાં સ્પષ્ટ લખ્યું છે કે ઔકાફ-એ-શાહી નવાબ પરિવાર દ્વારા રચિત એક સ્વતંત્ર સંસ્થા છે, જેના પર બોર્ડનો કોઇ અધિકાર છે કરશે નહીં. સબા અલી ખાન પટૌડી પરિવારમાંથી સંસ્થાના વડા છે. આને કારણે, સબા તેની વ્યસ્તતાને લીધે ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

પોતાના કામમાં ખુશ છે સબા માં પશેથી લે છે સલાહ :

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Glamour Alert (@glamouralertofficial)

હંમેશાં કેમેરાની પાછળ છુપાયેલી, સબાએ ક્યારેય મૂવીઝમાં આવવાનું વિચાર્યું નહીં. કારણ કે તે ખૂબ શરમાળ છે. એક ઇન્ટરવ્યૂમાં સબાએ કહ્યું કે તેણે ક્યારેય અભિનયમાં આવવાનું વિચાર્યું નથી. તેઓ ખુશ છે કે જે કાર્ય તેઓ કરી રહ્યા છે. તેમાં તેનું ઘણું નામ છે. પોતાની જ્વેલરી ડિઝાઇન કરવા અંગે સબાએ કહ્યું કે તેને તેની માતા પાસેથી જ્વેલરી ડિઝાઇનિંગ માટે પ્રેરણા મળે છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Voompla (@voompla)

સબાના કહેવા પ્રમાણે, તેની માતા પોતાને ખૂબ સારી રીતે જાળવે છે અને સ્ટાઇલિશ રહે છે. શર્મિલા ટાગોરની આ જ વસ્તુ તેને જ્વેલરી ડિઝાઇનિંગ તરફ પ્રેરણા આપે છે. શર્મિલા ટાગોરે એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેમના બાળકોમાં સૈફ અલી ખાન નાનપણથી જ ખૂબ તોફાની છે, જ્યારે સોહા ભણવામાં ખૂબ સારી હતી. સબા અલી ખાન નાનપણથી જ સર્જનાત્મક હતા અને હવે સબા પરિવારનો આખો વ્યવસાય સંભાળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *