જીવનમાં પ્રેમ સિવાય કોઈ સારી લાગણી હોઇ શકે નહીં. બોલિવૂડ અભિનેતા અભિષેક બચ્ચન અને અભિનેત્રી કરિશ્મા કપૂર પણ એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં હતાં. તે માત્ર પ્રેમ જ નહોતો, બંનેની સગાઈ પણ થઈ હતી. છતાં, સગાઈ હોવા છતાં બંને લગ્ન જીવનમાં પરિવર્તિત થયા પહેલા જ તૂટી પડ્યા હતા.

Image Credit

કપૂર અને બચ્ચન પરિવાર વચ્ચેનો સંબંધ જોડાવા જઇ રહ્યો હતો. આ વર્ષ 2002 છે. અભિષેક અને કરિશ્મા લગ્ન કરવાના હતા. જો કે, તે જ વર્ષ પસાર થયું હતું કે 2003 માં, તેમના પરિવારો, જેઓ તેમના લગ્નની રાહ જોઈ રહ્યા હતા, તેઓને આઘાત લાગ્યો હતો તે જાણ્યા પછી, બંને પરિવારો દ્વારા આવા સમાચાર જણાવવામાં આવ્યા હતા. અભિષેક અને કરિશ્માની સગાઈની જાહેરાત બંને પરિવારોએ કરી હતી.

વાઈરલ થયો હતો વિડીઓ :

એ સમયની વાત છે કે અભિષેક અને કરિશ્મા લગ્ન કરી શક્યા નહોતા, પરંતુ અભિષેક બચ્ચનની માતા અને ફિલ્મ અભિનેત્રી જયા બચ્ચને કરિશ્મા કપૂરને બધાની સામે પુત્રવધૂ તરીકે સ્વીકારી લીધી હતી. આનો એક વીડિયો પણ વાયરલ થયો છે.

આ વીડિયોમાં જોઇ શકાય છે કે જયા બચ્ચન કહી રહ્યા છે કે હું મારા જૂથમાં એક નવું કુટુંબ ઉમેરવા જઈશ. આ કપૂર પરિવાર છે. રણધીર કપૂર અને બબીતા ​​કપૂરનો પરિવાર. જયા બચ્ચને એમ પણ કહ્યું હતું કે કરિશ્મા કપૂર મારી ભાવિ પુત્રવધૂ છે. અભિષેક બચ્ચને તેના પિતાના 60 માં જન્મદિવસ પર આ ભેટ તેમના માતા-પિતાને આપી છે.

Image Credit

જ્યારે જયા બચ્ચને આની ઘોષણા કરી, આ પછી કરિશ્માને પણ શરમ આવી. તે બ્લશ કરતી વખતે સ્ટેજ પર પહોંચી હતી. અહીં તેણે આખું બચ્ચન, નંદા અને કપૂર પરિવાર સાથે પણ પોઝ આપ્યો હતો. આ વીડિયોમાં કરિશ્મા કપૂરની ગ્લેમિંગ સગાઇની રીંગ પણ જોવા મળી રહી છે.

શરુ થયું ડેટીંગ :

Image Credit

જ્યારે 1997 માં અમિતાભ અને જયા બચ્ચનની પુત્રી શ્વેતા બચ્ચન લગ્ન કરી હતી, ત્યારે કરિશ્મા અને અભિષેક એકબીજાની સાથે વધ્યા હતા અને ત્યારથી જ બંને એકબીજાને ડેટ કરી રહ્યા હતા. લગભગ 5 વર્ષ ડેટિંગ કર્યા પછી, કરિશ્મા અને અભિષેકની સગાઈની ઓક્ટોબર 2002 માં ઘોષણા કરવામાં આવી, જેના પછી બધા જ આશ્ચર્યચકિત થયા.

Image Credit

તેની લવ સ્ટોરી વિશે પહેલા કોઈને ખબર નહોતી. કરિશ્માએ તો એમ પણ કહ્યું હતું કે આ પરિવારનો ભાગ બનીને મને ખૂબ આનંદ થાય છે. બાદમાં જ્યારે તેમના સંબંધો તૂટી પડ્યા ત્યારે અભિષેક કે કરિશ્મા બંનેએ આ વિશે કંઇ કહ્યું નહીં.

Image Credit

જોકે, સૂત્રોએ જણાવ્યું છે કે કરિશ્મા કપૂરની માતા બબીતા ​​કપૂર ઇચ્છે છે કે તેમની પુત્રીનું ભવિષ્ય સુરક્ષિત અને સ્થિર રહે. તે જાણતી હતી કે અભિષેકની ફિલ્મો ફ્લોપ થઈ રહ્યો છે. બચ્ચન પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ પણ સારી નથી. ઉપરથી બચ્ચન પરિવારનું પ્રોડક્શન હાઉસ ખોટમાં ચાલી રહ્યું છે.

બંને પોતાના જીવનમાં આગળ વધ્યા :

Image Credit

આવી સ્થિતિમાં તેમણે બચ્ચન પરિવાર સાથે કરારની માંગ કરી હતી. એવું કહેવાતું હતું કે અમિતાભની સંપત્તિનો એક ભાગ અભિષેક બચ્ચનને આપવો જોઈએ. બચ્ચન પરિવાર આ માટે તૈયાર નહોતો. એટલું જ નહીં, જયા બચ્ચન પણ ઈચ્છતા હતા કે લગ્ન પછી કરિશ્મા કામ કરવાનું બંધ કરે. આને કારણે, તેમના સંબંધો સમાપ્ત થઈ ગયા.

ત્યારબાદ કરિશ્મા કપૂરે વર્ષ 2003 માં છૂટાછેડા ઉદ્યોગપતિ સંજય કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ 2016 માં તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા હતા. કરિશ્માને અધરા અને કિયાન નામના બે બાળકો છે. દરમિયાન, 20 એપ્રિલ, 2007 ના રોજ અભિષેક બચ્ચને બોલિવૂડ અભિનેત્રી એશ્વર્યા રાય બચ્ચન સાથે પણ લગ્ન કર્યા હતા. તેમની પુત્રી આરાધ્યા હવે 9 વર્ષની છે

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *