બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કંગના રાનાઉત તેની દોષરહિત શૈલી અને ફિલ્મો કરતાં ગીતો માટે જાણીતી છે. આગામી દિવસોમાં, તેણી ન ઇચ્છતી હોવા છતાં પણ એક નવી નવી વિરોધાભાસનો ભાગ બની ગઈ છે. હવે લોકો મુંબઈ સરકાર સાથેના તેમના મૌખિક યુદ્ધને ભૂલી શક્યા નહીં કે હવે તેનું નામ આઈપીએસ અધિકારી ડી રૂપા સાથે લેવામાં આવી રહ્યું છે. તેજ તરાર આઈપીએસ અધિકારી ડી રૂપા કંગના છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સતત હેડલાઇન્સમાં છે. હકીકતમાં, કંગના રાનાઉતે પણ તેની દિવાળી પર ફટાકડા ન સળગાવવાના શબ્દોના આ યુદ્ધમાં ભાગ લેવા કુદી પડી. આટલું જ નહીં, અભિનેત્રીએ પોલીસ વિભાગ પર કલંક મૂકીને ડી રૂપાને સસ્પેન્ડ કરવાની માંગ કરી હતી. ચાલો તમે આઈપીએસ ડી રૂપા કોણ છો અને તેની ખૂબ ચર્ચા કેમ થાય છે તે વિશે વાત કરીએ: –

Image Credit

ખરેખર, આઈપીએસ ડી રૂપા કર્ણાટક જિલ્લાના દવેનગરેની છે. અહીંથી જ તેમણે તેમનું શિક્ષણ મેળવ્યું અને ત્યારબાદ અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યા પછી, તેમણે યુપીએસસી પરીક્ષાની તૈયારી શરૂ કરી.

આ પછી, છેવટે તેને વર્ષ 2000 માં સફળતા મળી અને તેણે યુપીએસસીની પરીક્ષા પાસ કરી. આ પછી તરત જ તે આઈપીએસમાં જોડાઈ. તેમની રેન્કિંગ ખૂબ સારી હતી જેના કારણે તેમને કર્ણાટકનો કેડર આપવામાં આવ્યો હતો. ડી રૂપા સિવાય તેની નાની બહેન આઈઆરએસ અધિકારી છે.

Image Credit

ત્રણ વર્ષની ફરજ પછી એટલે કે 2003 માં તેણે મુનિષ મોડગિલ સાથે લગ્ન કર્યા. મુનિષ પણ ડી રૂપા જેવા વ્યવસાયે અધિકારી છે. પરંતુ તે આઈએએસ છે. લગ્ન પછી, તેમને બે બાળકો થયા, જેમના નામ અનાગા અને રોશિલ છે.

ડી રૂપાને તે અધિકારી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે જેમણે મધ્યપ્રદેશના સીએમ ઉમા ભારતીની ધરપકડ કરી હતી. હકીકતમાં, ઉમા ભારતીને 1994 માં હુબલી રમખાણો માટે દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા હતા, ત્યારબાદ ડી રૂપાએ ઉમા ભારતીની ધડ્પકડ કરી હતી.

Image Credit

આ ઉપરાંત ડી રૂપાએ જેલની અંદર સાસિકલા દ્વારા મળતી વીઆઇપી ટ્રીટમેન્ટનો પણ ઘટસ્ફોટ કર્યો હતો. તેમની વાતોથી સાસિકલાની સમસ્યાઓ બમણી થઈ ગઈ હતી.

ડી રૂપાએ તેની 20 વર્ષની આઈપીએસ કારકિર્દીમાં અત્યાર સુધીમાં ઓછામાં ઓછા 40 સ્થાનાંતરણો જોયા છે. આનું એક કારણ તે પણ છે કે તેઓ રાજકારણીઓ સાથે સંકળાયેલા હોવાનું માનવામાં આવે છે. પરંતુ તે હંમેશાં તેના ગણવેશ પ્રત્યે ગંભીર રહે છે.

Image Credit

ડી રૂપા હાલમાં કર્ણાટકના ગૃહ સચિવ તરીકે કાર્યરત છે. પરંતુ દિવાળી પર તેના ફટાકડા સળગાવવાની ચર્ચા બાદ બોલિવૂડ અભિનેત્રી કંગના રાનાઉતે તેને ખરાબ કરી દીધી છે અને સસ્પેન્ડ કરવાની માંગ કરી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *