આજના સમયમાં સુંદર ત્વચા કોને ન હોય? ખાસ કરીને છોકરીઓ તેમના ચહેરાની સુંદરતા માટે એકદમ ગંભીર હોય છે અને જાણતી નથી કે તેમના ચહેરા પર કેટલી બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સનો ઉપયોગ થાય છે. પરંતુ બજારમાં જોવા મળતી બધી સુંદરતા ઉત્પાદનોમાં, કેટલાક મજબૂત કેમિકલ ઉમેરવામાં આવે છે. જે એક સમય માટે સુંદરતા આપે છે, પરંતુ પછીથી તેની આડઅસર સારા ચહેરાને નિર્જીવ બનાવે છે. ટીવી ઉદ્યોગમાં ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ છે જે પોતાની ત્વચાને દાગથી બચાવવા માટે ઘણા નિષ્ણાતોની ટીપ્સને અનુસરે છે. આજે, અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ તમારી પસંદની અભિનેત્રી શિવાંગી જોશી દ્વારા અપનાવવામાં આવેલી ખાસ ટીપ્સ. ચાલો જાણીએ કેવી રીતે શિવાંગી તેની ત્વચાને ગ્લોઇંગ રાખે છે.

Image Credit

આપણે જણાવી દઈએ કે સ્ટાર પ્લસના પ્રખ્યાત શો ‘યે રિશ્તા ક્યા કહલાતા હૈ’ માં અભિનેત્રી શિવાંગી જોશી નાયરાની ભૂમિકા નિભાવી રહી છે. તે દેખાવમાં ખૂબ જ સુંદર છે. આથી તેની ફેન ફોલોવિંગ પણ વધારે છે. ખાસ કરીને છોકરીઓ અને છોકરીઓ તેમનું પાલન કરે છે કારણ કે તેમની ત્વચા પર ડાઘ રહે છે. આ માટે અભિનેત્રી કેટલીક ગુપ્ત ટીપ્સ અપનાવે છે. શિવાંગીના જણાવ્યા અનુસાર, આખો દિવસ મેકઅપનીમાં હોવા છતાં, જ્યારે તે ફ્રી હોય છે, ત્યારે તે તમામ મેક-અપને યોગ્ય રીતે કાsી નાખે છે અને ત્યારબાદ તેના ચહેરા પર ઘણાં મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવે છે. આનાથી ત્વચાને તમામ પોષક તત્વો પુષ્કળ પ્રમાણમાં મળે છે અને ત્વચા સાફ રહે છે.

સનસ્ક્રીન પણ છે ખુબ જ જોરદાર :

Image Credit

ચાલો આપણે જાણીએ કે શિવાંગી જોશી જ્યારે પણ ઘરની બહાર આવે છે ત્યારે તેણે તેની ત્વચા પર સનસ્ક્રીન લગાવેલી જ હોય છે. કારણ કે ઘણી વખત સિરિયલના મોટાભાગના દ્રશ્યો સૂર્યપ્રકાશમાં શૂટ કરવામાં આવે છે. આ કિસ્સામાં, તેણી તેના ચહેરા અને હાથ પર ઘણાં સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ કરે છે. તેની કોઈ આડઅસર પણ નથી અને તે ત્વચાને સૂર્યની હાનિકારક કિરણોથી બચાવવામાં મદદગાર છે.

સવારે પીવે છે ગરમ પાણી :

Image Credit

જો તમે સ્વાસ્થ્ય વિશે જાગૃત છો, તો તમારે સવારે ઉઠવું જોઈએ અને ખાલી પેટ પર હળવા પાણી પીવાના મહત્વને સમજવું જોઈએ. અભિનેત્રી શિવાંગી જોશી પાસે પણ એક દિવસ નથી, સિવાય કે તે સવારે નવશેકું પાણી સાથે મધ લે છે. આનાથી તેમના શરીરને ફીટ રાખવામાં જ આવે છે, સાથે સાથે તેમની ત્વચા ખૂબ જ સાફ અને તાજી બને છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે પણ પોતાને ફીટ રાખવા માંગતા હો, તો તમારે સવારે ગરમ પાણી લેવું જોઈએ.

હોમમેડ પેક લગાવવું :

Image Credit

તમારામાંથી મોટા ભાગનાને લાગે છે કે ટીવી અભિનેત્રીઓના ચહેરા પર અનેક પ્રકારની સર્જરી કરવામાં આવશે. પરંતુ શિવાંગી જોશી આ કેસમાં સંપૂર્ણ વિરુદ્ધ છે. તેના ચહેરાને સુંદર બનાવવા માટે, તે ઘરે બનાવેલા ફેસ પેક લાગુ કરે છે. આ સિવાય જ્યારે પણ તે ઘરે હોય છે ત્યારે તે કોઈ બાહ્ય ક્રીમ અથવા પ્રોડક્ટનો ઉપયોગ કરતી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *