બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ હંમેશાં તેમની ફેશન, સ્ટાઇલ અને તેમના ગ્લેમરસ લુકને કારણે હેડલાઇન્સમાં રહે છે. જેમ તમે જાણો છો કે જેમ જેમ ઉંમર વધતી જાય છે તેમ ચહેરાની ચમક પણ ઓછી થતી જાય છે, જ્યારે ટીવીની દુનિયામાં કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ પણ છે કે જેઓ મોટા થયા હોવા છતાં પણ આજે તે ખૂબ સુંદર છે. તમે આ અભિનેત્રીઓને જોઈને તેમની ઉંમરનો અંદાજ પણ લગાવી શકતા નથી. ભૂતકાળની આ અભિનેત્રીઓ કદાચ આજે ફિલ્મો અને સિરિયલોમાં જોવા નહીં મળે, પરંતુ ટીવીની દુનિયાથી દૂર રહ્યા પછી પણ આ અભિનેત્રીઓએ તેમની ફિટનેસ અને તેમની સુંદરતાનું ખૂબ ધ્યાન રાખ્યું છે. જો તમે પણ પોતાને ફીટ રાખવા માંગો છો, તો પછી તમે આ 6 અભિનેત્રીઓને તમારી પ્રેરણા બનાવી શકો છો.

રેખા :

Image Credit

રેખા ટીવી જગતની એક પ્રખ્યાત અભિનેત્રી રહી છે. રેખા આજે 66 વર્ષની થઈ ગઈ છે, પરંતુ તેની તરફ જોતા કોઈ એમ કહી શકે નહીં કે તે 66 વર્ષની છે. રેખા હજી પણ બરાબર તે જ દેખાય છે જે તે 90 ના દાયકામાં ફિલ્મોમાં જોવા મળતી હતી. રેખા પોતાને ફીટ અને સુંદર રાખવા માટે ખૂબ જ સરળ ટીપ્સ અપનાવે છે. આ બ્યુટી ક્રીમ્સ એસ.પી. ટ્રીટમેન્ટ અને એરોમાથેરાપીથી ત્વચાને વધુ સુંદર બનાવવા માટે માને છે. અને તમારા વાળ કાળા અને મજબૂત રાખવા માટે, તે મધ, દહીં અને ઇંડા સોલ્યુશનને માથામાં લગાવે છે.

માધુરી દીક્ષિત :

Image Credit

માધુરીએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે ટીવીની દુનિયામાં કામ શરૂ કર્યું હતું. આટલા લાંબા સમય સુધી કામ કર્યા પછી પણ તે એક સરખી દેખાય છે. માધુરી શરૂઆતથી જ સ્વસ્થ જીવનશૈલીને અનુસરવામાં વિશ્વાસ રાખે છે. તેની ફિટનેસનું રહસ્ય સરળ છે. તે પોતાને ફીટ રાખવા ડાન્સ અને વર્કઆઉટ કરે છે અને માને છે કે પોતાને ફીટ રાખવા માટે ઊંઘ પણ એટલી જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ બધા સિવાય તેના ચહેરાને ઝગમગાટ રાખવા માટે, તે દિવસમાં બે વાર પોતાનો ચહેરો ધોઈ નાખે છે અને ફેસ સીરમ લગાવે છે.

રવિના ટંડન :

Image Credit

રવિના ટંડન પણ બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. રવિના 46 વર્ષની છે પરંતુ આજે પણ તે 30 વર્ષની છે. રવિના પોતાને ફીટ રાખવા માટે એક સારા આહારનું પાલન કરે છે અને ચહેરો ઝગમગાટ રાખવા માટે ઘણા ઘરેલું ઉપાયો અજમાવે છે. રવિના તેના વાળને મજબૂત અને કાળા રાખવા માટે આમલા સોલ્યુશન લાગુ કરે છે.

હેમા માલિની :

Image Credit

બોલીવુડની સૌથી સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક છે હેમા માલિની. હેમા પોતાને સ્વસ્થ અને સુંદર રાખવા માટે સવારે 45 મિનિટ યોગ કરે છે. હેમા તેની ત્વચાને શક્ય તેટલું મેકઅપનીથી દૂર રાખે છે. તે તેની ચમક જીવંત રાખવા માટે આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ કરે છે. વાળને જાડા અને મજબૂત રાખવા માટે તે તેના માથા પર તુલસી, લીમડો અને નાળિયેર તેલનું મિશ્રણ લગાવે છે.

સોનાલી બેન્દ્રે :

Image Credit

સોનાલી બેન્દ્રે આજે પણખૂબ જ સુંદર લાગી રહી છે. સોનાલીએ પોતાને મેકઅપથી દૂર રાખ્યા છે. તે પોતાની ત્વચાને તૈલીય ન બને તે માટે ટોનર અને મોઇશ્ચરાઇઝરનો ઉપયોગ કરે છે. કાળા અને જાડા રાખવા માટે સોનાલી તેના વાળને નાળિયેર તેલથી માલિશ કરે છે.

નીતુ કપૂર :

Image Credit

નીતુ 62 વર્ષની છે, છતાં તેણે પોતાને ખૂબ સારી રીતે જાળવી રાખી છે. તે તેની સુંદરતા અને માવજત માટે સારા આહારનું પાલન કરે છે. તેની ત્વચા માટે, તે કાકડીઓમાંથી બનાવેલ રસ પીવે છે. નીતુ તેના ચહેરાને હળવા બનાવવા માટે મલ્ટાની મીટ્ટી સોલ્યુશનનો ઉપયોગ કરે છે. નીતુ હંમેશાં તેના વાળ નાના રાખે છે.

જુહી ચાવલા :

Image Credit

ટીવીની દુનિયાથી દૂર હોવા છતાં પણ જુહીએ પોતાને એકદમ ફિટ રાખી છે. તેની કડક જીવનશૈલી જુહીની સુંદરતા પાછળ છે. જુહી તેની ત્વચાની ખૂબ જ ખાસ કાળજી લે છે, આ માટે તે એક ખાસ ક્લીંઝરથી ચહેરો સાફ કરે છે અને જરૂરી મોઇશ્ચરાઇઝરનો ઉપયોગ કરે છે. તે સૂવાનો સમય પહેલાં તેના મેક-અપને સાફ કરે છે અને શ્યામ રમતો ટાળવા માટે જરૂરી ક્રિમનો ઉપયોગ કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *