કોઈપણ વ્યક્તિના નામનો પહેલો અક્ષર તેની પસંદ, નાપસંદ, સ્વભાવ, વર્તન, હાવભાવ વગેરે સૂચવે છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે આપણે અંગ્રેજીમાં બી અક્ષર અને હિન્દીમાં બી અક્ષરથી શરૂ થતી છોકરીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ પત્રના નામવાળી છોકરીઓ થોડી મૂડી જરૂર હોય છે, પરંતુ તે લોકોના દિલ જીતી લેવામાં ખૂબ સારી છે. ચાલો આપણે તેમના વિશે વિગતવાર …

પ્રકૃતિ પ્રેમી :

Image Credit

આ છોકરીઓ પ્રકૃતિને ખૂબ ચાહે છે, તેઓ બહાર ફરવા જવાનું પસંદ કરે છે. ખાસ કરીને એવી જગ્યાએ જ્યાં હરિયાળી અને ખુલ્લા આકાશ હોય. આટલું જ નહીં, તેઓ એવા જીવનસાથીની શોધમાં હોય છે જે તેને અલગ અલગ જગ્યાએ ફરવા લઇ જાય.

મૂડી :

Image Credit

આ છોકરીઓ કોઈના દબાણમાં રહેવું પસંદ નથી કરતી, તેઓ પોતાનું જીવન પોતાનાં પ્રમાણે જીવવાનું પસંદ કરે છે. જે વસ્તુઓ તેમને પસંદ નથી, તે તે વસ્તુઓની અવગણના કરે છે. જ્યારે તેઓ ગુસ્સે થાય છે ત્યારે પણ તેઓ તેમના માતાના પિતાની વાતોને પણ અવગણે છે. તેમજ આ છોકરીઓ તુચ્છ બાબતો પર દલીલ કરવામાં પણ શરમાતી હોય છે.

મદદ કરનાર :

Image Credit

તે બીજાને મદદ કરવાનું પસંદ કરે છે, તેથી સમાજમાં તેમનો આદર ખૂબ વધારે છે. ઉપરાંત, જો કોઈ બીજા સાથે કંઇક ખોટું થાય છે, તો તે હંમેશા મદદ માટે તૈયાર હોય છે. આ વર્તનથી, તેઓ અન્ય પર જીત મેળવે છે.

દિલ જીતવામાં માહિર :

Image Credit

બી અક્ષરથી શરૂ થતી નામવાળી છોકરીઓ હાજર જવાબ હોય છે. ઉપરાંત, તેમની સાથે કોઈ જીતી શકશે નહીં. લોકો તેમની આ ગુણવત્તા દ્વારા તેમના તરફ આકર્ષાય છે.

રોમાન્ટિક :

Image Credit

આ છોકરીઓ સ્વભાવથી ખૂબ રોમેન્ટિક હોય છે, તેઓ દેખાવમાં પણ ખૂબ સુંદર હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું કહેવામાં આવે છે કે તેઓ ટૂંક સમયમાં કોઈને પણ આકર્ષિત કરે છે. એટલું જ નહીં, તેઓ ઝડપથી પ્રેમમાં પણ પડી જાય છે. એકવાર તે પ્રેમમાં પડ્યા પછી, તેણીને સંપૂર્ણ રીતે પોતાનો બનાવવાનો પ્રયાસ કરે છે અને તે એક સારી જીવનસાથી પણ બને છે.

શર્મીલી :

Image Credit

આ છોકરીઓ થોડી શરમાળ છે, તેથી તેઓ ઝડપથી મિત્રતા કરતી નથી. આવી સ્થિતિમાં, તેમની ફ્રેન્ડ લિસ્ટ નાની છે. ઠીક છે, આ છોકરીઓની સુંદરતા જોઈને, દરેક જણ તેમના મિત્ર બનવા માંગે છે, પરંતુ આ છોકરીઓ કોઈની તપાસ કર્યા પછી જ તેને કોઈનો મિત્ર બનાવે છે.

રાજ છુપાવનાર :

Image Credit

આ છોકરીઓ કોઈની સાથે વધારે વાત કરવાનું પસંદ કરતી નથી અને તેઓ ઝડપથી કોઈને પણ તેમના રહસ્યો જાહેર કરવાથી દૂર રહે છે. પણ તેઓ ઝડપથી તેમના નજીકના લોકો પર તેમના રહસ્યો જાહેર કરતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, અન્ય લોકો માટે આ છોકરીઓને સમજવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

હિંમતવાન :

Image Credit

બી અક્ષરથી શરૂ થતી નામવાળી છોકરીઓ કોઈથી ડરતી નથી. તેઓ હિંમતવાન અને હિંમતવાન છે. તેઓ સંપૂર્ણ જોમ સાથે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરે છે. ઉપરાંત, તે ખતરનાક કાર્યો કરવામાં સંકોચ કરતી નથી અને તેનું નસીબ અજમાવવાનું પસંદ કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *