ઘણા લોકોને રાત્રે સૂતી વખતે નસકોરાંની તકલીફ હોય છે. નસકોરાં થી પોતે જ નહિ પણ આજુબાજુનાં લોકો ખૂબ પરેશાન હોય છે. આ માટે, તેઓ નસકોરા વ્યક્તિને ઘણો અવાજ આપે છે, તેમને વારંવાર ઉભા કરે છે, તેથી નસકોરાંવાળી વ્યક્તિ શાંતિથી સૂઈ જાય છે, પરંતુ તેની પાસે સૂઈ રહેલી વ્યક્તિ આખી રાત બગડે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને પણ નસકોરાની સમસ્યા હોય, તો તમે તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય અપનાવી શકો છો. ચાલો આપણે જાણીએ, તે કયા ઘરેલું ઉપાય છે…

એલચી :

Image Credit

આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે ઇલાયચી એક ઉપચાર છે. કારણ કે જો તમે એલચી ખાવ છો તો તમારું બંધ નાક ખુલે છે અને તમારી નસકોરાની સમસ્યા સમાપ્ત થઈ જાય છે. આ કિસ્સામાં, રાત્રે સૂતા પહેલા એક એલચી ખાવી, નસકોરાથી રાહત મળશે. એલચીના બદલે એલચીના પાવડર નો પણ ઉપયોગ કરી શકાય છે. એક ગ્લાસ પાણીમાં એક ચમચી ઇલાયચી પાવડર મિક્સ કરો અને સૂવાના સમયના અડધો કલાક પહેલાં તેનું સેવન કરો.

દેશી ઘી :

Image Credit

દેશી ઘીના ઉપયોગથી નસકોરાની સમસ્યાને પણ દૂર કરી શકાય છે. ઘેર બનાવવામાં આવેલા દેશી ઘીમાં ઔષધીય ગુણો હોય છે, જે સરળતાથી નાક ખોલે છે અને નસકોરાની સમસ્યાને દૂર કરે છે. આ માટે રાત્રે સૂતા પહેલા ઘી ને હળવા ગરમ કરો અને એક ડ્રોપ નાકમાં નાખો. ધ્યાનમાં રાખો, આ કાર્યો દરરોજ રાત્રે કરો, થોડા દિવસો પછી તમે નસકોરાની સમસ્યાથી મુક્ત થશો.

ઓલિવ નું તેલ :

Image Credit

નસકોરાની સમસ્યામાંથી છૂટકારો મેળવવા ઓલિવ તેલ પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. જણાવી દઈએ કે જો તમે ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ કરો છો, તો નાકમાં હવા આવવાની કોઈ સમસ્યા નહીં થાય. તેથી તમે નસકોરાથી છુટકારો મેળવશો. ધ્યાનમાં રાખો, ઓલિવ તેલમાં થોડું મધ નાખો અને તેના એક-બે ઘુટ પીવો, દરરોજ આમ કરવાથી નસકોરાની સમસ્યાથી ઝડપી રાહત મળશે.

લસણ :

Image Credit

આમ તો લસણ એ ઘણી સમસ્યાઓ માટેનો ઉપચાર છે, તેવી જ રીતે નસકોરાથી રાહત મળે તે માટે લસણથી મોટી કોઈ દવા નથી. બધા ઘરના રસોડામાં મળતી આ એક નાની વસ્તુ તમારા નસકોરાને ચપટીમાં અદૃશ્ય કરી દેશે. રાત્રે સૂતા પહેલા એક કે બે લસણની લવિંગ ખાઓ અને આ પછી પાણી પીવો. કેટલાક દિવસો સુધી આ કરવાથી નસકોરાની સમસ્યા સમાપ્ત થશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *