21 નવેમ્બર, દેવ ગુરુ બૃહસ્પતિ ધનુ રાશિથી મકર રાશિમાં સંક્રમણ કરવા જઇ રહ્યો છે અને તે 6 એપ્રિલ 2021 સુધી આ રાશિમાં રહેશે. જ્યોતિષીય ગણતરીઓ મુજબ, આ પરિવર્તનને કારણે તમામ 12 રાશિના જાતકોને શુભ અને અશુભ અસરો થશે. છેવટે, ગુરુ ગ્રહનો આ પરિવર્તન ફાયદાકારક સાબિત થશે કે કયા લોકો અને કયા લોકોને મુશ્કેલીમાંથી પસાર થવું પડી શકે? આજે અમે તમને તમારી રાશિચક્ર પર આ પરિવર્તનની અસર વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

આ રાશીઓ માટે રહેશે શુભ :

કર્ક :

કર્ક રાશિમાં ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ સાતમા ગૃહમાં હશે, જેના કારણે સામાજિક ક્ષેત્રે પ્રતિષ્ઠા વધશે. નોકરીના ક્ષેત્રે તમારા કામથી મોટા અધિકારીઓ ખુશ રહેશે. તમને પ્રમોશન મળે તેવી સંભાવના છે. ધંધાકીય લોકો સાથે નફાકારક કરાર થશે. શાસક વહીવટ તરફથી સહાય આપવામાં આવશે. તમે તમારા અધૂરા વ્યવસાયને પૂર્ણ કરી શકો છો. પરિવારના સભ્યો સાથે કોઈપણ માંગલિક કાર્યક્રમમાં જઈ શકે છે. અપરિણીત લોકોના લગ્નજીવનમાં સારો સંબંધ મળશે. પ્રેમ જીવનમાં સુખ આવશે.

કન્યા :

કન્યા રાશિના જાતકોમાં ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ પાંચમાં ગૃહમાં રહેશે, જેના કારણે વિદ્યાર્થીઓના વિદ્યાર્થીઓને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં સારી સફળતા મળે તેવી સંભાવના છે. બાળકોથી બધી ચિંતાઓ દૂર થઈ જશે. પ્રેમ સંબંધોમાં ચાલુ મતભેદોનો અંત આવશે. તમે તમારી બુદ્ધિથી દરેક કાર્ય સિદ્ધ કરી શકો છો. સરકારી ક્ષેત્રે કામ કરતા લોકોને પ્રમોશન મળે તેવી સંભાવના છે. સામાજિક ક્ષેત્રમાં લોકપ્રિયતા વધશે. જુના રોકાણથી લાભ મળે તેવી સંભાવના છે.

વૃશ્વિક :

વૃશ્ચિક રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ શક્તિશાળી અર્થમાં થશે, જેના કારણે તમને તમારા જીવનમાં શુભ પરિણામો મળશે. કાર્યમાં સતત સફળતા મળશે. તમારા અટકેલા પૈસા પરત મળી શકે છે. સખત સમયથી છૂટકારો મેળવો. તમારા સારા દિવસો આવશે. ધર્મ પ્રત્યે રસ વધશે. તમે કોઈપણ જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને મદદ કરી શકો છો. સંતાન તરફથી તમને ખુશી મળશે. તમે તમારા સારા સ્વભાવથી લોકોને પ્રભાવિત કરશો. તમે સમાજમાં પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં સફળ થઈ શકો છો.

ધન :

ધનુ રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહનો સંક્રમણ ઘરમાં રહેશે, જેના કારણે તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત થશે. વાહન, ઘર સુખ બની શકે છે. તમે તમારા શત્રુને પરાજિત કરશો. કોર્ટ કોર્ટના કેસોમાં નિર્ણય તમારી તરફેણમાં આવી શકે છે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે. કેટરિંગમાં રસ વધશે. સાસરી પક્ષ તરફથી સારા સમાચાર મળે તેવી સંભાવના છે. અચાનક તમને કોઈ મોટો પૈસા લાભ થવાની સંભાવના છે.

મકર :

મકર રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ થઈ રહ્યું છે, જેના કારણે તમને સકારાત્મક અસર થશે. તમને સફળતા મળતી રહેશે. સામાજિક દરજ્જો વધશે. પરિવારમાં કોઈ શુભ પ્રસંગનું આયોજન થઈ શકે છે. વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ કરવામાં રસ લેશે. લગ્ન સંબંધી કામ થઈ શકે છે. વિદેશમાં કામ કરતા લોકોને સારા લાભ મળશે. રોકાણ સંબંધિત બાબતોમાં લાભ થવાની સંભાવના છે.

મીન :

મીન રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ ઘરમાં રહેશે, જેના કારણે તમને આર્થિક લાભ મળી શકે છે. આવકના માધ્યમમાં વધારો થશે. લાંબા સમયથી રોકાયેલા પૈસા પાછા મળી શકે છે. પરિવારનું વાતાવરણ સારું રહેશે. સરકારી ક્ષેત્રે કામ કરતા લોકોને બionsતી મળે તેવી સંભાવના છે. પરિચિત લોકો તેમની ઓળખાણમાં વધારો કરશે. તમે તમારા બાળકને લગતી ચિંતાઓથી છૂટકારો મેળવશો. વિદ્યાર્થી વર્ગના વિદ્યાર્થીઓ કોઈપણ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં સફળ થઈ શકે છે.

બાકીની રાશીઓ માટે આવો રહેશે સમય :

મેષ :

મેષ રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહ દસમા ગૃહમાં સંક્રમિત થશે, જેના કારણે તમને મિશ્ર પરિણામો મળશે. નોકરીના ક્ષેત્રમાં પરિવર્તન આવે તેવી સંભાવના છે. જમીન સંબંધિત બાબતોમાં તમારે સમજદારીપૂર્વક કામ કરવું પડશે. વાહનનો ઉપયોગ કરવામાં બેદરકારી દાખવશો નહીં. ધંધો સારો રહેશે. આ રાશિના લોકોએ તેમના ક્રોધ અને વાણી પર નિયંત્રણ રાખવાની જરૂર છે. તમારે કોઈ કામ ઉતાવળમાં ન કરવું જોઈએ, નહીં તો તમારું કામ બગડે છે.

વૃષભ :

વૃષભ રાશિના લોકોની રાશિમાં ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ ઘરમાં રહેશે, જેના કારણે તમને અનપેક્ષિત પરિણામો મળવાની સંભાવના છે. તમારા નિર્માણ કાર્યો પણ મધ્યમાં અધૂરા રહી શકે છે, જેના કારણે તમે ખૂબ પરેશાન થશો. નોકરી ક્ષેત્રે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે. તમારું મન જૂની વસ્તુને લઈને ખૂબ ઉદાસ થવાનું છે. વિદેશ જવા ઈચ્છતા લોકોને વિદેશ જવાની તક મળશે. બાળકની જવાબદારી નિભાવવામાં આવશે. શિક્ષણ ક્ષેત્રે જોડાયેલા લોકોને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં સફળ થવા માટે સખત મહેનત કરવી પડે છે

મિથુન :

મિથુન રાશિની રાશિમાં ગુરુનું સંક્રમણ આઠમા ગૃહમાં રહેશે, જેના કારણે તમને મિશ્ર પરિણામો મળશે. રોજગારના પ્રયત્નો સફળ થઈ શકે છે. નોકરીના ક્ષેત્રમાં તમને અનેક પડકારોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. તમે ઘરની સુવિધાઓથી સંબંધિત વસ્તુઓની ખરીદી કરી શકો છો. કોઈ પણ પ્રકારની વાદ-વિવાદને પ્રોત્સાહિત ન કરો. કોર્ટ કેસથી દૂર રહો. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉભી થઈ શકે છે, તેથી તમારા સ્વાસ્થ્ય પર વિશેષ ધ્યાન આપો.

કર્ક :

કર્ક રાશિમાં ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ છઠ્ઠા મકાનમાં રહેશે, જેના કારણે તમારે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓએ અભ્યાસમાં ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. વેપારમાં વધઘટની સ્થિતિ રહેશે. પૈસાના વ્યવહારમાં સાવધાની રાખવી. કોઈ પણ લાંબા અંતરની યાત્રા પર જવાનું ટાળવું જોઈએ. પ્રભાવશાળી લોકોની સહાયથી તમને લાભ મળી શકે છે.

તુલા :

તુલા રાશિના લોકોની રાશિમાં ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ ચોથા મકાનમાં હશે, જેના કારણે તમારે તમારા જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલ પડકારોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. પારિવારિક સમસ્યાઓ માનસિક તાણમાં વધારો કરશે. જો તમે કોઈ મહત્વપૂર્ણ બાબતે નિર્ણય લઈ રહ્યા છો, તો કાળજીપૂર્વક વિચારો. આ રાશિના લોકોએ મિત્રો અને સંબંધીઓ પાસેથી સહકારની અપેક્ષા રાખવી જોઈએ નહીં. તમારે તમારી વિચારસરણીને સકારાત્મક રાખવી પડશે. વાહન ચલાવતા સમયે સાવધાની રાખવી. તમે માતાપિતાના સ્વાસ્થ્યને લઈને ખૂબ ચિંતિત રહેશો. લાંબા અંતરની મુસાફરી કરવાનું ટાળવું.

કુંભ :

કુંભ રાશિના લોકોની રાશિમાં, ગુરુ ગ્રહનું સંક્રમણ નુકસાનમાં થશે, જેના કારણે ધર્મ પ્રત્યે તમારી રુચિ વધશે. પરિવારના સભ્યો સાથે, તમે કોઈ ધાર્મિક સ્થળની મુલાકાત લેવાનો કાર્યક્રમ બનાવી શકો છો. સામાજિક ક્ષેત્રમાં સ્થાન વધશે. આ રાશિના લોકો તેમની આર્થિક બાબતોની થોડી સંભાળ લે છે કારણ કે તમને આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આવક પ્રમાણે સંતુલન જાળવવું પડશે. ગુપ્ત શત્રુઓથી દૂર રહો. કેટલાક લોકો તમને નુકસાન પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *