બોલિવૂડ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ફિલ્મ સ્ટાર્સના અફેરની ચર્ચાઓ સામાન્ય છે. પરંતુ તમારામાંથી ઘણા લોકોએ આવા લગ્ન વિશે સાંભળ્યું હશે જે તેમના પોતાના ફિલ્મી સ્ટાર્સ દ્વારા નહીં પરંતુ તેમના પરિવારના સભ્યોની ઇચ્છાથી કરવામાં આવ્યાં હતાં. આ સ્ટાર્સની યાદીમાં બોલિવૂડ જ નહીં, ટેલિવિઝન ઉદ્યોગના સ્ટાર્સ પણ હાજર છે. જેના પ્રણય અને પ્રેમની વાતો દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત છે. પરંતુ આજે અમે તમને એવા ખાસ સ્ટાર્સ વિશે જણાવીશું જેમણે તેમના માતાપિતાના કહેવાથી લગ્ન કર્યા હતા અને આજે તેઓ તેમના લગ્ન જીવનમાં પણ ખૂબ ખુશ છે.

માધુરી દીક્ષિત અને શ્રીરામ નેને :

Image Credit

હિન્દી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ધક ધક ગર્લ તરીકે જાણીતી અભિનેત્રી માધુરી દિક્ષિતે જ્યારે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું ત્યારે બધા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. જણાવી દઈએ કે માધુરીનું શ્રી પરફેક્ટ તેના ભાઈ દ્વારા મળી આવ્યું હતું. અભિનેતા સંજય દત્ત સાથેના બ્રેકઅપ પછી માધુરી ખૂબ જ દુખી થઈ ગઈ હતી. તે સમયે માધુરી તેના ભાઈ અજિત દિક્ષિતને મળવા અમેરિકા ગઈ હતી. જ્યાં તેઓએ રાત્રિભોજન દરમિયાન શ્રીરામ નેને સાથે પ્રથમ મુલાકાત કરી હતી અને ત્યારબાદ બંનેએ મરજીથી પરિવાર સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું.

શહીદ કપૂર અને મીર રાજપૂત :

ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીની ટોચની જોડીમાં શામેલ અભિનેતા શાહિદ કપૂર અને મીરા રાજપૂત હંમેશા હેડલાઇન્સનું કેન્દ્ર રહે છે. તમે એમ ન કહી શકો કે 2015 માં યુગલને જોડાયેલા જોતા સમયે તેમના પરિવારના સભ્યો સાથે લગ્ન કર્યા હશે. ખરેખર, શાહિદના પિતા પંકજ કપૂર અને મીરા રાજપૂતના પિતા રાધા સ્વામી સત્સંગમાં જોડાયેલા છે અને અહીંથી જ તેમના સંબંધ માટે વાતચીત શરૂ થઈ હતી.

વિવેક ઓબરોય અને પ્રિયંકા આલ્વા :

Image Credit

એકવાર એશ્વર્યા રાય સાથે વિવેક ઓબેરોયના પ્રેમની વાર્તાઓ સમાચારોમાં હતી. પરંતુ સ્ટાર વિવેક ઓબેરોય, જે એક સમયે પોતાના અફેરને લઈને હેડલાઇન્સ બનાવે છે, તેણે પણ અરેંજ મેરેજ કર્યા. તેના લગ્ન વિશે વાત કરતાં વિવેકે કહ્યું હતું કે મને અરેંજ મેરેજ કોઈ સમસ્યા નથી અને તે મારા સપનાની રાણી બની શકે છે. વિવેક તેના વિવાહિત જીવનમાં ખૂબ ખુશ છે.

કરણ પટેલ અને અંકિતા ભાર્ગવ :

ટેલિવિઝન ઇન્ડસ્ટ્રીના જાણીતા સુપરસ્ટાર કરણ પટેલે ટીવી એક્ટ્રેસ અંકિતા ભાર્ગવ સાથે લગ્ન કર્યા. માહિતી માટે તમને જણાવી દઈએ કે યે હૈ મોહબ્બતેનમાં અંકિતાના પિતા અને કરણ સાથે કામ કરતા હતા અને અહીંથી જ તેમના સંબંધો અંકિતા સાથે શરૂ થયા હતા.

નીલ નીતિન મુકેશ અને રુકમણી :

હિન્દી સિનેમાના હેન્ડસમ સ્ટાર નીલ નીતિન મુકેશે પણ ઓરેન્જ મેરેજની પસંદગી કરી. નીલ નીતિને 9 ફેબ્રુઆરી, 2017 ના રોજ રૂક્મિની સાથે લગ્ન કર્યા.

શમ્મી કપૂર અને નીલા દેવી :

Image Credit

અભિનેતા શમ્મી કપૂર ગીતા બાલી સાથે ભાગી ગયો અને લગ્ન કરી લીધા. પરંતુ પત્નીના અવસાન પછી શમ્મી કપૂરના પરિવારે તેમનું લગ્ન 1969 માં નીલા દેવી સાથે કરાવ્યું હતું. આ લગ્ન શમ્મી કપૂરની ભાભી ક્રિષ્ના રાજ કપૂરે કરાવ્યા હતા.

રાજ કપૂર અને કૃષ્ણા રાજ કપૂર :

હિન્દી સિનેમાની ટોચની અભિનેત્રી નરગિસ સાથે પ્રેમની અફવાઓ માટે પ્રખ્યાત રાજ કપૂરે તેમના પિતાની મરજીથી કૃષ્ણ કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જે પૃથ્વી રાજ કપૂરના મામાની પુત્રી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *