બાહુબલી ફિલ્મથી માત્ર ભારતમાં જ નહીં પણ દુનિયાભરમાં નામ કમાવનાર અભિનેત્રી અનુષ્કા શેટ્ટી ખૂબ જ જલ્દી પોતાનો 39 મો જન્મદિવસ મનાવવા જઈ રહી છે. અનુષ્કા માત્ર તેના અભિનય માટે જ નહીં પણ તેની સુંદરતા માટે પણ જાણીતી છે. તેણે કદાચ બોલિવૂડમાં પગ મૂક્યો ન હોય પરંતુ તેની ફેન ફોલોઇંગ કોઈ બોલિવૂડ સ્ટારથી ઓછી નથી. દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મોના આધારે ‘સ્વીટી શેટ્ટી’ આગળ વધી અનુષ્કા શેટ્ટી તરીકે મોટું નામ કમાવ્યું. 2005 માં ફિલ્મ ‘સુપર’ થી અભિનય કારકિર્દીની શરૂઆત કરનાર અનુષ્કાનો જન્મ 7 નવેમ્બર 1981 ના રોજ પુત્તુરમાં થયો હતો. આજે અમે તમને અભિનેત્રી અનુષ્કાની લવ લાઇફથી પરિચિત કરીશું. અમે તમને જણાવીશું કે તે ક્યા અભિનેતાના પ્રેમમાં પાગલ હતી અને ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા તે શું કરતી હતી.

Image Credit

અનુષ્કા શેટ્ટી ફિલ્મોમાં દેખાતા પહેલા મંગલુરુમાં યોગ પ્રશિક્ષક તરીકે કામ કરતી હતી. તેણી પોતાના વ્યવસાયની જેમ ખૂબ જ સુંદર અને ફીટ હતી. આવી સ્થિતિમાં એક દિગ્દર્શકે તેની સામે જોયું અને તેણે અનુષ્કાને તેની ફિલ્મમાં કામ કરવાની તક આપી. ફિલ્મનું નામ ‘સુપર’ હતું જેને તેની પ્રથમ ફિલ્મ કહેવામાં આવે છે. સુપરની સાથે શરૂ થયેલી તેની ફિલ્મ સફર આજે પણ ચાલુ છે અને તે ઉદ્યોગની સફળ કલાકાર તરીકે જોવા મળે છે.

‘બાહુબલી 2’ થી દુનિયાભર માં નામ બનાવ્યું :

Image Credit

દરેકને જેને સિનેમા ગમે છે તે ‘બાહુબલી 2’ થી સારી રીતે જાણે છે. આ ફિલ્મે સફળતાના ધ્વજ ફેલાવ્યા કે આખા ભારતીય સિનેમાની આ ફિલ્મ સૌથી મોટી ફિલ્મ બની ગઈ.જ્યારે અભિનેતા પ્રભાસના પાત્રએ દર્શકોને નૃત્ય કરવાની ફરજ પાડવી, જ્યારે ‘દેવસેના’ની ભૂમિકા ભજવનાર અનુષ્કા શેટ્ટી પ્રેક્ષકોએ જે ભૂમિકા લીધી તે જોઈને મંત્રમુગ્ધ થઈ ગયા. આ ફિલ્મ પ્રભાસ અને અનુષ્કા બંનેની કારકિર્દીમાં એક સીમાચિહ્નરૂપ સાબિત થઈ. પ્રભાસે પહેલાથી જ ‘બાહુબલી’થી વિશ્વવ્યાપી ખ્યાતિ મેળવી હતી, જ્યારે અનુષ્કા શેટ્ટી પણ બાહુબલી 2 આવી ત્યારે વિદેશમાં પ્રખ્યાત થઈ હતી.

પ્રભાશ-અનુષ્કાના પ્રેમ ની ચર્ચાઓ :

Image Credit

બાહુબલી -2 માં જોવા મળતા આ દંપતીના અફેરનું ફિલ્મી કોરિડોરમાં પણ સારું ચાલવું જોઈએ. આ રિપોર્ટ્સ પર બંનેના અફેરની ચર્ચા જોરથી અને મૌન તોડતી વખતે અનુષ્કા શેટ્ટીએ કહ્યું કે પ્રભાસ અને તેઓ છેલ્લા 15 વર્ષથી મિત્ર છે. તેણે આગળ કહ્યું કે, પ્રભાસ તેનો મિત્ર છે, જેની સાથે તે સવારે 3 વાગ્યા સુધી વાત કરી શકે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે બાહુબલી સાથેના બંનેના અફેરની ચર્ચા ફરી ઉભી થઈ હતી. તે જ સમયે, જ્યારે વર્ષ 2009 માં બંનેએ ફિલ્મ ‘બિલા’ માં કામ કર્યું હતું, તે દરમિયાન બંને એકબીજાની નજીક આવી ગયા હતા. તેમ છતાં બંનેએ ક્યારેય જાહેરમાં તેને સ્વીકાર્યું નહીં.

આ ફિલ્મોથી પણ જીત્યું દિલ :

Image Credit

જ્યારે બાહુબલી 2 એ અભિનેત્રી અનુષ્કાની કારકિર્દીની સૌથી મોટી હિટ સાબિત થઈ, તો આ ફિલ્મ સિવાય તેણે બીજી ઘણી ફિલ્મોથી દર્શકોના હૃદયમાં વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું. તેની કારકિર્દીને ફિલ્મ ‘સાઇઝ ઝીરો’ થી ફ્લાઇટ મળી. આ સાથે જ તેમને તમિળ ફિલ્મ ‘સિંઘમ’માં પણ ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મ વર્ષ 2010 માં બહાર આવી હતી. આ પછી, વર્ષ 2013 માં, જ્યારે આ ફિલ્મની સિક્વલ બનાવવામાં આવી હતી, ત્યારે તે પણ તેમાં પોતાનો જાદુ ફેલાવવામાં સફળ રહી હતી. 2013 માં તેમની ફિલ્મ સિંઘમ 2 રિલીઝ થઈ હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *