બોલિવૂડની કેટલીક ફિલ્મોએ પ્રેક્ષકો પર એક અલગ છાપ છોડી દીધી છે. ‘અંદાઝ અપના અપના’ જેવી સુપરહિટ ફિલ્મ બોલિવૂડની શ્રેષ્ઠ કોમેડી ફિલ્મ્સમાંની એક માનવામાં આવે છે. ફિલ્મની કાસ્ટથી લઈને વાર્તા અને દિગ્દર્શન સુધીની દરેક વસ્તુ આશ્ચર્યજનક હતી. આ ફિલ્મ 4 નવેમ્બર 1994 ના રોજ રીલિઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મ રિલીઝ થયાને 26 વર્ષ થયા છે. પરંતુ આજે પણ તેના પ્રખ્યાત સંવાદો કોઈ ભૂલી શક્યું નથી. આ ફિલ્મનું નિર્માણ વિનય સિંહાએ કર્યું હતું. તેઓ તેને વર્ષોથી સિક્વલ બનાવવાની ઇચ્છા રાખતા હતા, પરંતુ તેઓ દરેક વખતે બાકી રહે છે. આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં તેમનું અવસાન થયું છે અને આ ફિલ્મની સિક્વલ બનાવવાનું તેનું સ્વપ્ન અધૂરું છે. ખરેખર, આ ફિલ્મમાં નિર્માતાઓ કરિશ્મા અને રવિના સિવાય કેટલાક અન્ય હિરોઇનની શોધમાં ન હતા, જ્યારે ફિલ્મના હીરો આમિર ખાન અને સલમાન ખાન નિર્માતાની પહેલી પસંદ હતા. પરંતુ બંને વચ્ચે કંઈક એવું બન્યું કે તેઓએ ફરી ક્યારેય એક સાથે ફિલ્મ કરી નહીં. ચાલો આપણે કેટલીક અન્ય વિશેષ વાતો કહીએ.

આમીર અને સલમાન બંનેની ફિલ્મો થઇ રહી હતી ફ્લોપ :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ બનાવવાનો વિચાર સૌ પ્રથમ નિર્માતા વિનય સિંહા દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો હતો. આ તે સમય હતો, જ્યારે આમિર અને સલમાન બંનેની પ્રારંભિક ફિલ્મો સિવાય, અન્ય તમામ ફિલ્મો ફ્લોપ રહી હતી. નિર્માતા વિનય સિંહા આમિરના પિતા તાહિર હુસેન સાથે સંપર્કમાં હતા. આમિરના પિતા પણ ઇચ્છતા હતા કે તેમના દીકરાને સારું પ્રોજેક્ટ મળે. જ્યારે નિર્માતા વિનય સિંહાએ કોમેડી ફિલ્મનો પ્રોજેક્ટ તેની સામે મૂક્યો ત્યારે તેને તે એટલું ગમ્યું કે આમિરે આ ફિલ્મ માટે હા પાડી. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે નિર્માતા વિનય સિન્હાની ફિલ્મ માટે સલમાન ખાન બીજી પસંદગીનો હતો. સલમાન ખાન પણ તે સમયે એક સારા પ્રોજેક્ટની શોધમાં હતો. આથી જ તેણે ફિલ્મ માટે હા પણ કહી દીધી હતી. આ ફિલ્મમાં પહેલીવાર આમિર અને સલમાન એક બીજા સાથે જોવા મળ્યા હતા.

કરિશ્મા અને રવિના નહતી પહેલી પસંદ :

Image Credit

જોકે, ફિલ્મના હીરો ફાઇનલ થયા પછી નિર્માતા વિનય સિન્હા ફિલ્મની બંને હિરોઇનોને શોધી રહ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવે છે કે નિર્માતાઓ મનીષા કોઈરાલા અને મમતા કુલકર્ણીને આ ફિલ્મમાં કાસ્ટ કરવા માંગતા હતા. પરંતુ તે સમયે મમતા કુલકર્ણીએ બીજા નિર્માતા સાથે બોન્ડ પર સહી કરી હતી. તેમજ મનીષા કોઈરાલાએ પણ કોઈપણ કારણોસર ફિલ્મ કરવાની ના પાડી હતી. જે બાદ નીલમનો પણ આ ફિલ્મ માટે સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ ત્યાં પણ કોઈ વાત થઈ નહોતી. અંતે, નિર્માતાઓએ કરિશ્મા કપૂર અને રવિના ટંડનનો સંપર્ક કર્યો. આ રીતે કરિશ્મા અને રવિના ફિલ્મની હિરોઇન બની હતી. બંને શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓએ ફિલ્મને જીવ આપ્યો.

બીજી વખત ના કર્યું સલમાન સાથે કામ :

Image Credit

યાદ હો અંદાઝ અપના અપના પહેલી અને છેલ્લી ફિલ્મ હતી જેમાં આમિર અને સલમાન સાથે જોવા મળ્યા હતા. એવું કહેવામાં આવે છે કે શૂટિંગ દરમિયાન આમિર ખાનને સલમાનને કારણે ઘણી તકલીફ થઈ હતી, સલમાન તે સમયે તેના વલણમાં રહેતો હતો અને દરરોજ ખૂબ મોડેથી સેટ પર પહોંચતો હતો. આને કારણે, દરેકને તેમના માટે કલાકો સુધી રાહ જોવી પડી. અને આમિરને રાહ જોવી પસંદ નહોતી. આ જ કારણ છે કે તેણે નક્કી કર્યું કે આ પછી તે ક્યારેય સલમાન ખાન સાથે ફિલ્મ નહીં કરે. જો કે, ફિલ્મની હિરોઇનો વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તે સમયે બંનેની કોઈ વાતને લઈને ઝઘડો થયો હતો અને આ કારણે તે બંને એકબીજા સાથે સેટ પર વાત પણ નહોતા કરતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *