બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીના કેટલાક કલાકારો એવરગ્રીન છે. પછી ભલે તે ઉંમરના કોઈ પણ તબક્કે હોય, પરંતુ તેના ચાહકોની સંખ્યા ક્યારેય ઓછી થઈ નથી. આવી જ એક અભિનેત્રી છે હેમા માલિની જી ખરેખર 72 વર્ષના થઈ ગયેલા હેમા માલિનીએ પોતાની કારકીર્દિની શરૂઆત 1968 માં આવેલી ફિલ્મ ‘સપ્નો કા સૌદાગર’ થી કરી હતી. આ ફિલ્મમાં તેનો હીરો રાજ કપૂર હતો, જે તે સમયે તેની ઉંમરથી ડબલ હતો. જોકે આ ફિલ્મ કંઇક વિશેષ બતાવી શકી ન હતી, પરંતુ થોડા લોકો જાણે છે કે હેમા માલિનીએ આ ફિલ્મમાં ડેબ્યૂ કરતા પહેલા તમિલ મેગેઝિન માટે ખાસ ફોટોશૂટ કરાવ્યું હતું. ખરેખર, હેમા આ તસવીર લગભગ 55 વર્ષ જૂની તેની આત્મકથામાં ઉમેરવા માંગતી હતી, પરંતુ તે સમયે તે શોધી શકી ન હતી, પરંતુ જ્યારે શનિવારે તેનો પોતાનાં ઇન્સ્ટાગ્રામ પર પોતાને શેર કરી. તસવીર શેર કરતી વખતે તેણે ખુશી વ્યક્ત કરતાં લાંબી પોસ્ટ પણ લખી હતી.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે હેમાએ પોતાની પોસ્ટમાં લખ્યું છે કે “હું ઘણા વર્ષોથી આ ચિત્ર શોધી રહી હતી. તે એક ફોટોશૂટ હતું જે ખાસ કરીને તમિલ મેગેઝિન માટે કરવામાં આવ્યું હતું. મને યાદ છે કે આ શૂટિંગ મારી હિન્દી ફિલ્મના ડેબ્યૂ પહેલા એવીએમ સ્ટુડિયોમાં કરવામાં આવ્યું હતું. તે સમયે હું 14 કે 15 વર્ષનો હતો. હું આ ચિત્રને મારી જીવનચરિત્રમાં ઉમેરવા માંગું છું. પરંતુ તે સમયે અમે આ ચિત્ર મેળવી શક્યા નહીં. પરંતુ મને આનંદ છે કે હવે આ તસવીર મળી ગઈ છે અને તેથી જ હું તે તમારી સાથે શેર કરી રહી છું.’

Image Credit

માહિતી માટે જણાવી દઈએ કે, ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કરનારી હેમા માલિનીએ છેલ્લા 4 દાયકામાં 150 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તેમણે 1961 માં પ્રથમ પાંડવ વનવાસમમાં પણ નાની ભૂમિકા ભજવી હતી. જાન્યુઆરી 2020 માં, તેની રજૂઆતના વર્ષો માટે, અટકેલી ફિલ્મ સિમલા મિર્ચી રિલીઝ થઈ હતી, જેમાં રાજકુમાર રાવ અને રકુલ પ્રીત સિંહ મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા. તમને જણાવી દઈએ કે, હેમા ફિલ્મો સાથે રાજકારણમાં પણ સક્રિય છે. તે મથુરાના સાંસદ પણ છે.

Image Credit

હકીકતમાં, થોડા દિવસો પહેલા જ હેમાએ બોલિવૂડ પર લગાવવામાં આવેલા આરોપો અંગે પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી હતી. હેમાએ એક મુલાકાતમાં કહ્યું હતું કે, ‘બોલિવૂડનું ખૂબ અપમાન કરવામાં આવી રહ્યું છે. હું એમ નથી કહી રહી કે આપણે બધા દૂધથી ધોઈ ગયા છીએ. પણ આપણા બધાને ડ્રગ્સની વ્યસની કહેવી શરમજનક અને અસહ્ય છે. હું 40 વર્ષથી બોલિવૂડનો ભાગ છું. મેં ક્યારેય કોઈ સાથે ખોટું કર્યું નથી કે કોઈએ મારી સાથે કશું ખોટું કર્યું નથી. ‘

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *