બોલિવૂડના વિલન સંજય દત્તે ચાહકો સાથે એક સારા સમાચાર શેર કર્યા. ખરેખર સંજય દત્તે કેન્સરને હરાવી દીધું છે. તેણે આ ખુશખબરને સોશિયલ મીડિયા પર એક પોસ્ટ લખીને ચાહકો સાથે શેર કરી છે. સોશિયલ મીડિયા પર છેલ્લા ઘણા દિવસોથી નબળા રહેલા સંજય દત્તની ઘણી તસવીરો વાયરલ થઈ હતી અને ચાહકો સતત તેમની ચિંતા કરતા હતા. આપને જણાવી દઈએ કે સંજય દત્ત પહેલા પણ બોલિવૂડના ઘણા સ્ટાર્સને કેન્સર થયું હતું અને તેઓ પણ બહાદુરીથી આ કઠિન યુદ્ધમાં જીત્યા હતા.

થોડા દિવસો પહેલા સોનાલી બેન્દ્રે, મનીષા કોઈરાલા જેવી અભિનેત્રીઓ ચર્ચામાં આવી હતી, જે કેન્સરને હરાવીને ફિલ્મી દુનિયામાં પરત ફરી હતી. બીજી તરફ બોલિવૂડના ચાહકો કેન્સરને કારણે અગાઉ ઘણા બોલિવૂડ સેલેબ્સ ગુમાવી ચૂક્યા છે. કેટલાક ફિલ્મ સ્ટાર્સે કેન્સર સાથેની લડત જીતી હતી પરંતુ કેટલાક કમનસીબ સાબિત થયા હતા અને આ કારણે તેનું મોત નીપજ્યું હતું. આ સૂચિમાં વિનોદ ખન્ના, ફિરોઝ ખાન જેવા કલાકારો રહ્યા છે. સારુ સંજય દત્તે આ કઠિન લડાઇ જીતી લીધી છે. ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે કયા તારાઓએ તેમના પહેલા કેન્સરને હરાવ્યું હતું.

જણાવી દઈએ કે સંજય દત્તની માતા નરગિસને પણ કેન્સર થયું છે. આ લાંબી માંદગી પછી સંજય દત્તે તેની માતાને ગુમાવી દીધી. સંજુ દત્તના જીવન પર સંજુ ફિલ્મમાં રાજકુમાર હિરાનીએ નરગિસના આ વેદનાની પીડા બતાવી હતી. સંજય દત્તની માતાની ભૂમિકા મનીષા કોઈરાલાએ ભજવી હતી. જેમણે પોતે જ વાસ્તવિક જીવનમાં કેન્સરને પરાજિત કર્યું છે.

તાહિરા કશ્યપ :

Image Credit

આયુષ્માન ખુરનાની પત્ની અને લેખક તાહિરા કશ્યપને બ્રેસ્ટ કેન્સર હતું. આ બહુ જૂની વસ્તુ નથી. આ ફોટા ખુદ તાહિરાએ શેર કર્યા હતા. તેણીએ પોતાની સ્થિતિ જોઈને તે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ, પરંતુ તેણીએ હિંમત ગુમાવી નહીં. તાહિરાએ હિંમત બતાવી અને આ વેદનાથી ઉભરી.

રાકેશ રોશન :

Image Credit

રિતિક રોશનના પિતા અને જાણીતા ફિલ્મ નિર્માતા રાકેશ રોશન પણ કેન્સર જેવા જોખમી અને જીવલેણ રોગ સહન કરી રહ્યા છે. 2018 માં ઋત્વિક રોશને કહ્યું હતું કે તેના પિતાને કેન્સર થયું છે. પરંતુ તેના પિતાએ કેન્સરને હરાવી દીધું હતું.

સોનાલી બેન્દ્રે :

Image Credit

સોનાલી બેન્દ્રીએ આ વેદનામાંથી પસાર થવામાં ખૂબ હિંમત બતાવી. ગયા વર્ષે સોનાલીને મેટાસ્ટેટિક કેન્સર હતું. તે સારવાર માટે વિદેશ ગઈ હતી. આ પીડા સહન કરતી વખતે, જે સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો તે સોશિયલ મીડિયા પર ચાહકો સાથે શેર કર્યો. વળી, હિમ્મતી સોનાલી આ યુદ્ધ જીતી ગઈ.

મનીષા કોઈરાલા :

Image Credit

2012 માં મનીષા કોઈરાલાને કેન્સર વિશે ખબર પડી. આ વર્ષે તેની સર્જરી પણ થઈ હતી. મનિષાએ તેના દુખદાયક અનુભવ વિશે એક પુસ્તક પણ લખ્યું હતું. ફિલ્મ સંજુમાં મનીષાએ સંજય દત્તની માતાની ભૂમિકા ભજવી હતી. જ્યાં તે કેન્સર સામે લડતી જોવા મળી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *