બોલિવૂડમાં સલમાન ખાનની ડેબ્યૂને આજે 32 વર્ષ પૂરા થયા છે. સલમાન ખાને 26 ઓગસ્ટ 1988 ના રોજ ફિલ્મ ‘બીવી હો તો એસી’થી ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશ કર્યો. જોકે તે આ ફિલ્મમાં બીજી લીડમાં હતો. એવું કહેવામાં આવે છે કે સલમાન અને જૂહી ચાવલા વચ્ચેની અસ્ટ્રેજમેન્ટની શરૂઆત આ ફિલ્મથી થઈ હતી. આ પછી, બંનેએ ક્યારેય સાથે કામ કર્યું ન હતું.

Image Credit

જે.કે. બિહારીના નિર્દેશનમાં બનેલી આ ફિલ્મમાં રેખા, ફારૂક શેખ, બિંદુ, કડર સિંઘ, સલમાન ખાન અને રેનુ આર્ય જોવા મળ્યા હતા. માત્ર સલમાન જ નહીં .. પણ રેનુએ પણ આ ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ ફિલ્મ હિટ રહી હતી.

Image Credit

જોકે આ ફિલ્મમાં સલમાનની વધારે ચર્ચા નહોતી થઈ, પણ તેની પછીની તેની ફિલ્મ ‘મૈને પ્યાર કિયા’ માટે સાઇન કરાઈ હતી, જે એક બ્લોકબસ્ટર હતી. સૂરજ બરજાત્યાની ફિલ્મે સલમાન ખાનની યાત્રાને સંપૂર્ણપણે બદલી નાખી.

જુહી ચાવલા સાથે બોલાચાલી :

Image Credit

સલમાન ખાને આ ફિલ્મ સાઇન કરી હતી અને જૂહી ચાવલાને સલમાનની વિરુદ્ધ સાઇન કરવાની હતી. જુહી ફિલ્મના લેખકને મળવા જઇ રહી, જ્યારે તેમને ખબર પડી કે દિગ્દર્શકે આ ફિલ્મમાં બીજી અભિનેત્રીને સાઇન કરી છે. અહીં સલમાન ખાનને લાગ્યું કે જુહીએ આ ફિલ્મ નકારી દીધી કારણ કે તે નવા આવેલા સાથે ફિલ્મ કરવા નથી માંગતી. અને અહીંથી બંને વચ્ચે આવી અણબનાવ શરૂ થઈ ગયો .. કે બંને ક્યારેય કોઈ પણ ફિલ્મમાં સાથે ન દેખાયા.

મેને પ્યાર કિયા માટે ઓડીશન :

Image Credit

સલમાન આ ફિલ્મ પર કામ કરતો હતો .. અને આ દરમિયાન તેણે સૂરજ બરજાત્યાની ફિલ્મ મૈં પ્યાર કિયા માટે પણ ઓડિશન આપ્યું હતું.

ઈચ્છતા હતા ફિલ્મ ન ચાલે :

Image Credit

સલમાન ખાન ઈચ્છતો હતો કે આ ફિલ્મ બિલકુલ ચાલે નહીં .. જેથી કોઈ ચર્ચા ન થાય અને તેણે મૈને પ્યાર કિયા સાથે ડેબ્યૂ કર્યું. પરંતુ ‘બિવી હો તો’સી’ થિયેટરોમાં 100 દિવસ સુધી ચાલી.

પાકિસ્તાની ફિલ્મ :

Image Credit

‘બીવી હો તો’સી’ 1982 માં પાકિસ્તાનની એક ખૂબ જ સફળ ફિલ્મ હતી. જે.કે. બિહારીએ માત્ર ફિલ્મની વાર્તા જ બરાબર લીધી નહોતી, પણ પાકિસ્તાની ફિલ્મમાંથી જ ફિલ્મનું શીર્ષક લીધું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *