શાહરૂખ ખાન અને દીપિકા પાદુકોણ અભિનીત ફિલ્મ ‘ઓમ શાંતિ ઓમ’ ને રિલીઝ થયાને 13 વર્ષ થયા છે. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર સુપરહિટ રહી હતી .. પરંતુ તે ચાહકોના હૃદયની નજીક પણ છે કારણ કે તેણે દીપિકા પાદુકોણ જેવા બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર આપ્યા છે. હા, દીપિકા પાદુકોણે આ ફિલ્મથી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન ફરાહ ખાને કર્યું હતું.

બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે સલમાન ખાન સાથે દીપિકા પાદુકોણની પહેલી ફિલ્મ બનવાની હતી. પરંતુ દીપિકા તે સમયે ફિલ્મ્સ માટે તૈયાર નહોતી, તેથી તેણે ના પાડી. મોડેલિંગની દુનિયામાં ઘણો સમય પસાર કર્યા પછી, ફરાહ ખાને તેને ઓમ શાંતિ ઓમ માટે કાસ્ટ કરી.

Image Credit

ફિલ્મમાં શાંતિ પ્રિયાની ભૂમિકામાં દીપિકાને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. ફરાહ ખાને દીપિકાને તેની એક્ટિંગ બતાવવાની તક આપી. એમ કહેવું ખોટું નહીં થાય કે શાહરૂખની નિમણૂક છતાં દીપિકાને ઘણી લાઈમલાઈટ મળી.

બોક્સ ઓફીસ પર હીટ :

Image Credit

ઓમ શાંતિ ઓમ વર્ષ 2007 ની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મમાં 79 કરોડનું કલેક્શન હતું અને તે એક બ્લોકબસ્ટર હતી. આ ફિલ્મને શ્રેષ્ઠ પ્રોડક્શન ડિઝાઇન માટે રાષ્ટ્રીય એવોર્ડથી નવાજવામાં આવી હતી. તેમજ દીપિકા પાદુકોણને ફિલ્મફેરનો બેસ્ટ ડેબ્યૂ એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો.

બનવાની છે બીજી ફિલ્મ :

Image Credit

તે સમયે, ફરાહ ખાન ‘હેપ્પી ન્યૂ યર’ નામની ફિલ્મ બનાવવા માંગતી હતી, જે રોમેન્ટિક કોમેડી હોત. ફરાહ આ ફિલ્મ માટે શાહરૂખ ખાન, જુહી ચાવલા, રવિના ટંડન, અમિતાભ બચ્ચન, મનીષા કોઈરાલા, સંજય દત્ત, ઝાયદ ખાન અને પ્રિયંકા ચોપરાને સાઇન કરવા માંગતી હતી. પરંતુ સ્ટાર્સના શેડ્યૂલને કારણે ફિલ્મ શરૂ થઈ શકી નહીં. જે બાદ ફરાહ ખાને ‘ઓમ શાંતિ ઓમ’ શરૂ કરી હતી.

દીપિકાનું ડબ્બીંગ :

Image Credit

દિપિકા પાદુકોણનો અવાજ આ ફિલ્મમાં ડબ લોકપ્રિય કલાકાર મોના ઘોષ શેટ્ટી દ્વારા કરવામાં આવ્યો છે. જો કે, એક કે બે દ્રશ્યોમાં તમે દીપિકાનો અસલ અવાજ સાંભળી શકશો.

શાહરૂખ ખાનના 6 પેક એબ્સ :

Image Credit

શાહરૂખ ખાન બહુ ઓછી ફિલ્મોમાં શર્ટલેસ જોવા મળ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે, ફિલ્મ ‘દિલ સે’ દરમિયાન, ફરાહ ખાને શાહરૂખને વચન આપ્યું હતું કે તે ફરાહ ખાન દિગ્દર્શિત ફિલ્મમાં તેના એબ્સ બતાવશે .. અને શાહરૂખે તે કર્યું હતું. શાહરૂખે દર્દ એ ડિસ્કો માટે ત્રણ મહિના સખત મહેનત કરી.

આ એક્ટર હતા ઓરીજનલ ચોઈસ :

Image Credit

ફિલ્મમાં અર્જુન રામપાલની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી પરંતુ આ ભૂમિકા સૌ પ્રથમ વિવેક ઓબેરોયને ઓફર કરવામાં આવી હતી. પરંતુ તે નકારાત્મક ભૂમિકા કરવા માંગતો ન હતો. પાછળથી, આ ભૂમિકા માટે અર્જુન રામપાલને ઘણું સમજાવવું પડ્યું.

દેવાનંદે પણ કર્યો હતો અસ્વીકાર :

Image Credit

ફરાહ ખાન પણ આ ફિલ્મમાં દેવાનંદનો પણ કેમિયો ઈચ્છતી હતી, પરંતુ દેવાનંદે કહ્યું કે તેમને વિશેષ દેખાવ અથવા કેમિયો કરવાનું પસંદ નથી.

ફિલ્મો કલેશ :

Image Credit

દિવાળીના અવસરે સંજય લીલા ભણસાલીની ફિલ્મ ‘સાવરિયા’ ઓમ શાંતિ ઓમ સાથે રીલિઝ થઈ હતી. જ્યારે ફરાહ ખાને દીપિકા પાદુકોણની શરૂઆત કરી હતી .. રણબીર કપૂર અને સોનમ કપૂરે ભણસાલીની ફિલ્મમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. સંવરિયા ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ ગયો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *