આપણા સમાજમાં માણસની સુંદરતા જોવા માટે, તે ઘણીવાર તેના ચહેરા અને તેના વ્યક્તિત્વની સુંદરતા માનવામાં આવે છે. અને આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો જે શારીરિકરૂપે થોડું ઓછું આકર્ષક હોય છે અથવા જેમનો ચહેરો અન્યથી ઓછો આકર્ષણ હોય છે તે હતાશ થઈ જાય છે અને અંતે તેઓ વધુ સુંદર અને અન્ય બનાવવા માટે શસ્ત્રક્રિયા જેવા રસ્તાઓ પસંદ કરે છે. અને આ બધાનો શિકાર આપણા જેવા લોકો જ નહીં પણ ઘણા મોટા સ્ટાર પણ છે.

આવી પોસ્ટમાં, અમે તમને કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમણે તેમની સુંદરતા વધારવા માટે સર્જરી લીધી છે. પરંતુ અહીં કંઈક બીજું થયું. ખરેખર, આ અભિનેત્રીઓ જેમણે તેમની સુંદરતા વધારવા માટે સર્જરી કરાવી હતી, તેઓએ પોતાની જૂની ઓળખાણ પણ ગુમાવી દીધી.

તો ચાલો અમે તમને એક એક કરીને જણાવીએ આ અભિનેત્રીઓ વિશે :

સારા ખાન :

Image Credit

બિદાઇ જેવી ખૂબ જ પ્રખ્યાત સીરિયલની અભિનેત્રી રહેલી સારા ખાનને તેની સુંદરતા વધારવા માટે સર્જરી નો સહારો લીધો. અભિનેત્રીએ તબીબી સારવાર દ્વારા તેની ત્વચાને વધુ ગૌરવપૂર્ણ બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો, જો કે તે આ પ્રયત્નોમાં નિષ્ફળ ગઈ અને તે પછી તેનો ચહેરો બદલાઈ ગયો. એટલું જ નહીં સારાને ઘણી વાર ટ્રોલિંગનો પણ ભોગ બનવું પડ્યું હતું, જેમાં તેની તુલના અગાઉના તસવીરો સાથે કરવામાં આવી હતી.

કોએના મિત્રા :

Image Credit

જો આ રીતે જોવામાં આવે તો કોઈનામાં પણ આત્મવિશ્વાસનો અભાવ ન હતો અને આ જ કારણ છે કે તે માનવી અને અપના સપના મની મની જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી. પરંતુ આ ફિલ્મો કર્યા પછી પોતાને વધુ સુંદર બનાવવાનો પ્રયાસ કરવાનું વિચાર્યું. તમને જણાવી દઇએ કે અભિનેત્રીની એક સર્જરી થઈ હતી જેના પછી તેનો ચહેરો બદલાઈ ગયો હતો અને આ બધા પછી તેણે પણ ફિલ્મો મળવાનું બંધ થય ગયું.

રાખી સાવંત :

Image Credit

સ્પષ્ટતા નિવેદનો માટે જાણીતી રાખી સાવંતનું નામ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે. રાખી કહે છે કે તેણે પોતાના પર ઘણા પ્રયોગો કર્યા છે, જેમાં શરીરના ઘણા ભાગો પર સર્જરીનો સમાવેશ થાય છે. એક તરફ ચહેરાને સુંદર બનાવવા માટે તેણે જાન લાઇનોની સર્જરી કરાવી છે, તો વ્યક્તિત્વ વધારવા માટે તેણે બ્રેસ્ટ સર્જરી પણ કરાવી છે. પરંતુ હજી પણ તેમના દેખાવમાં ઘણા સકારાત્મક પરિણામો નથી.

આયશા ટાકિયા :

Image Credit

એક સમય હતો જ્યારે આયેશા ટાકિયાની ગણતરી બોલીવુડની સુંદર અભિનેત્રીઓમાં કરવામાં આવતી હતી. તેનું નામ બોલિવૂડની બોલ્ડ અભિનેત્રીઓની સૂચિમાં ગણાતું હતું, પરંતુ આશ્ચર્યની વાત તો એ છે કે આટલું બધું હોવા છતાં આયેશાએ સર્જરી કરાવી. અને આજે, લાખો લોકો માને છે કે સર્જરીથી તેમની સુંદરતા પહેલાથી જ ઓછી થઈ ગઈ છે. અને તેથી જ તેઓ આવે તે દિવસે ટ્રોલિંગનો સામનો કરવો પડે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *