14 નવેમ્બર 2020 નાં રોજ દિવાળીનો તહેવાર છે. આ દિવસ શનિવારે આવી રહ્યો છે. આ દિવસે નરક ચતુર્દશી અને દીપાવલીનો તહેવાર ઉજવવામાં આવશે. દિવાળીના દિવસે શનાશ્કરી અમાવસ્યા પણ ઉમેરવામાં આવી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે ધનની દેવી, લક્ષ્મીજી તેમજ શનિદેવતાના આશીર્વાદ મેળવી શકો છો. શનિદેવ, આપણે બધા જાણીએ છીએ તેમ, ન્યાયનાં ભગવાન છે અને તે માણસના સારા અને ખરાબ કાર્યો અનુસાર ફળ આપે છે. જો તેની કૃપા કોઈ વ્યક્તિ પર હોય, તો તે વ્યક્તિના જીવનના તમામ વેદનાઓ દૂર થઈ જાય છે. જો તમે શનિશ્વરી અમાવાસ્યા પર કેટલાક સરળ ઉપાય કરો તો તમે શનિના દુષ્ટ પ્રભાવોને ટાળી શકો છો. આ ઉપાય કરવાથી તમે શનિની અડધી સદી અને ધૈયાથી છૂટકારો મેળવો છો. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, જો કાર્તિક મહિનાની સંસ્કૃતિ અમાવસ્યા પર કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે તો શનિ દોષથી છુટકારો મેળવવાની સાથે તે ઘરની ખુશી પણ જાળવી રાખે છે.

દાન કરવાથી માં લક્ષ્મી થશે પ્રસન્ન :

Image Credit

જો આપણે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ જો દિવાળીના દિવસે જરૂરિયાતમંદ લોકોને દાન કરવામાં આવે તો તેના શુભ ફળ મળે છે. દિવાળીના દિવસે જો કોઈ ગરીબ ગરીબ વ્યક્તિ તમારા ઘરે કંઇક માંગવા આવે છે, તો તેને ખાલી હાથમાં જવા દો નહીં. તમારે તેને દાન તરીકે કંઈક આપવું જ જોઇએ, પરંતુ તમારે કાળજી લેવી પડશે કે તમે સાંજે કોઈને કંઇપણ ન આપો. જો તમે આ બાબતો ધ્યાનમાં રાખશો તો દેવી લક્ષ્મીની સાથે શનિદેવ પણ પ્રસન્ન થશે.

પીપળાના ઝાડની પૂજાથી ખુલશે ધનના માર્ગ :

Image Credit

જો તમે શનિશ્વરી અમાવાસ્યાના દિવસે પીપળના ઝાડની પૂજા કરો છો, તો તે સંપત્તિ મેળવવાનો માર્ગ ખોલે છે. તમારે આ દિવસે પીપલના ઝાડની પૂજા કરવી જોઈએ. પીપળાના ઝાડને પાણી ચડાવ્યા પછી તેને ગોળ અથવા ખંડ સાથે ચડાવો ઉપરાંત પાંચ પ્રકારની મીઠાઈઓ અને તલ ચડાવો તેનાથી તમને શુભ ફળ મળશે. આ પગલાથી શનિની અર્ધ સદી અને ધૈયાની અસરો ઓછી થઈ શકે છે.

પિતૃદેવ ના પ્રભાવ ને ઓછો કરવા માટે :

Image Credit

જો તમે દીપાવલી પર શનિ અમાવસ્યા પર પૂર્વજોની પૂજા કરો અને પૂર્વજોનાં જળ અને નામો દાન કરો તો પૂર્વજો સંતોષ થાય છે. આ ઉપાય કરવાથી તમે પિત્રિદોષથી છુટકારો મેળવી શકો છો, તેની સાથે શનિ દોષોથી પણ મુક્તિ મળે છે.

શનિદેવ ના આશીર્વાદ મેળવવા માટે :

Image Credit

દિવાળીના દિવસે જો તમે શનિ કવાચનો પાઠ કરો છો તો તમને તેનો લાભ મળશે. જો કોઈ કારણોસર તમે શનિ કવાચનો પાઠ કરી શકતા નથી, તો આવી સ્થિતિમાં તમે શનિ સ્ત્રોતનો પાઠ પણ કરી શકો છો. આ કરવાથી, તમે શનિની અર્ધ સદી અને ધૈયાના દુષ્ટ પ્રભાવોથી છૂટકારો મેળવશો. આ ઉપાય કરવાથી શનિદેવના આશીર્વાદથી પારિવારિક સુખ અને શાંતિ વધશે અને પરિવારના બધા સભ્યો પ્રમોશન મળશે.

કીડીઓ ને ખવડાવી આ વસ્તુઓ :

Image Credit

દિવાળીના દિવસે તમે આખો નાળિયેર લો, તેનો મુખ ઉપરથી કાપી નાખો. તેને લોટ અને ખાંડથી ભરો અને તેના મુખને બંધ કરો, આ પછી જ્યાં કીડીઓ દેખાય છે. તે જગ્યાએ, તમે આ નાળિયેર દબાવો. એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યાં સુધી કીડીઓ તેને ખાય છે, ત્યાં સુધી તે શનિની અશુભ અસરોથી સુરક્ષિત છે. દિવાળીના દિવસે આ ઉપાય કરવાથી તમને લાભ મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *