આપણી બોલિવૂડ દુનિયામાં એક કરતા વધારે પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રીઓ છે, જેમની વચ્ચે એવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જેમણે પોતાની મહેનત અને ક્ષમતા દ્વારા બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એક અલગ ઓળખ બનાવી છે અને આ અભિનેત્રીઓ દુનિયાભરની સુંદર યુવતીઓમાં સૌંદર્ય સ્પર્ધામાં પ્રથમ ક્રમે છે. અને તે પછી તેણે બોલિવૂડમાં પગ મૂક્યો અને પોતાની શૈલી અને સુંદરતાથી દર્શકોનું દિલ જીત્યું.

સુષ્મિતા સેન :

Image Credit

બોલીવુડની અભિનેત્રી સુષ્મિતા સેન જે તેની સુંદરતા માટે બોલીવુડમાં જાણીતી છે અને તમને જણાવીએ કે, સુષ્મિતા સેને ઘણા બ્યુટી ટાઇટલ પણ મેળવ્યા છે, જેમાંથી સુષ્મિતા સેને 1994 માં ફેમિના મિસ ઇન્ડિયાનો તાજ પહેરાવ્યો હતો અને તે પછી સુષ્મિતા સેને વિશ્વની સુંદરતાને પણ તાજ પહેરાવીને તે જ વર્ષે 19 વર્ષની ઉંમરે દેશનું ગૌરવ વધાર્યું હતું.

નમ્રતા શિરોડકર :

Image Credit

આ સૂચિમાં બોલિવૂડ અભિનેત્રી નમ્રતા શિરોડકરનું નામ પણ શામેલ છે અને વર્ષ 1993 માં નમ્રતાએ મિસ ઈન્ડિયાનો તાજ તેના નામે કર્યો હતો અને ત્યારબાદ નમ્રતાએ પુકાર, હીરો હિન્દુસ્તાની વગેરે જેવી ઘણી બોલિવૂડ સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. બનેલું છે

મીનાક્ષી શેષાન્દ્રી :

Image Credit

બોલિવૂડની અભિનેત્રી મીનાક્ષી શેષાદ્રી કે જે બોલીવુડની બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ દમિની અને મીનાક્ષી શેષાદ્રિને 1981 માં મિસ ઈન્ડિયાનો તાજ તેના નામે કર્યો હતો અને તેના પછી મીનાક્ષી શેષાદ્રીએ લોકોના દિલ પર ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો કરી હતી શાસન કર્યું

જુહી ચાવલા :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેત્રી જૂહી ચાવલા જેણે પોતાની તેજસ્વી અભિનયથી દરેકનું દિલ જીતી લીધું હતું અને જૂહી ચાવલાએ વર્ષ 1984 માં મિસ ઈન્ડિયાનો તાજ પણ મેળવ્યો હતો અને જૂહી બોલિવૂડમાં ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો કરી ચુકી છે અને બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રી તરીકે ઓળખાય છે

તનુશ્રી દત્તા :

Image Credit

બોલીવુડ અભિનેત્રી તનુશ્રી દત્તાએ તેની સુંદરતાથી બધાને દિવાના બનાવ્યા અને વર્ષ 2004 માં, તનુશ્રીએ ફેમિના મિસ ઇન્ડિયાનો તાજ જીત્યો અને ત્યારબાદ તેણે મિસ યુનિવર્સની સ્પર્ધામાં પણ ભાગ લીધો, જેમાં તેણીને ટોપ 10 માં સ્થાન અપાયું અને ત્યારે તનુશ્રીએ બોલિવૂડમાં ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

લારા દત્તા :

Image Credit

બોલીવુડ અભિનેત્રી લારા દત્તાએ પણ બોલિવૂડમાં પોતાની અભિનયથી બધાને દિવાના કરી દીધા છે અને લારાએ વર્ષ 1997 માં મિસ ઇન્ટરકોન્ટિનેન્ટલનો તાજ જીત્યો હતો અને તે પછી 2000 માં, લારાને વર્લ્ડ બ્યૂટીનો ખિતાબ પણ મળ્યો હતો. અક્ષય કુમાર સાથે ફિલ્મ શૈલીમાં બોલીવુડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો જે એક બ્લોકબસ્ટર સાબિત થયો.

પ્રિયંકા ચોપડા :

Image Credit

વર્ષ 2000 માં બોલિવૂડથી લઈને હોલીવુડ સુધીના દરેકના દિલ જીતનાર પ્રિયંકા ચોપડાએ વર્ષ 2000 માં વિશ્વ સૌન્દર્યનો તાજ જીત્યો હતો અને ત્યારબાદ પ્રિયંકા ઘણી બોલિવૂડ સુપરહિટ ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી અને આજના સમયમાં પ્રિયંકા બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રીમાં છે નો સમાવેશ થાય છે.

દિયા મિર્ઝા :

Image Credit

આ સૂચિમાં બોલિવૂડ અભિનેત્રી દિયા મિર્ઝાનું નામ પણ શામેલ છે અને દિયાએ વર્ષ 2000 માં મિસ એશિયા પેસિફિકનું બિરુદ આપ્યું હતું અને ત્યારબાદ દિયા બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી.

નેહા ધૂપિયા :

Image Credit

અભિનેત્રી નેહા ધૂપિયા બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી છે અને 2002 માં નેહા ધૂપિયાએ ફેમિના મિસ ઈન્ડિયાનો ખિતાબ જીત્યો હતો અને નેહાએ બોલિવૂડની ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું.

એશ્વર્યા રાય બચ્ચન :

Image Credit

વિશ્વની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી એશ્વર્યા રાય બચ્ચને 1994 માં વર્લ્ડ બ્યુટીમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને આજે પણ એશ્વર્યાની સુંદરતા એવી જ છે અને તે બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રીઓમાંની એક છે.

જીનત અમાન :

Image Credit

આ સૂચિમાં બોલિવૂડ અભિનેત્રી ઝીનત અમનનું નામ પણ શામેલ છે અને ઝિન્નત અમને માત્ર 19 વર્ષની ઉંમરે ફેમિના મિસ ઇન્ડિયાનો ખિતાબ જીત્યો હતો અને તે પછી ઝીનતે મિસ એશિયા પેસિફિક ઇન્ટરનેશનલનો તાજ પણ મેળવ્યો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *