બોલિવૂડના દબંગ ખાન ઉર્ફે સલમાન ખાન એ ઇન્ડસ્ટ્રીની સૌથી પ્રખ્યાત ખાણો છે. તેની દરેક ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર 100 કરોડના આંકડાને સ્પર્શે છે. જણાવી દઈએ કે સલમાન ખાને ઘણા કલાકારોને ઉદ્યોગમાં રહેવામાં મદદ કરી છે. જેની પણ તેની મિત્રતા થાય છે, તે સંપૂર્ણ રીતે રમે છે અને જેની સાથે દુશ્મની કરે છે, તેને ક્યારેય ખાલી હાથમાં જવા દેતો નથી. તેના જેવા સારા વ્યક્તિને મળવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે, પરંતુ કોઈ પણ સારા વ્યક્તિમાં ખરાબી ના હોય એવું ના બને. એક સમયે સલમાન ખાન અને એશ્વર્યા રાયના પ્રેમની ચર્ચા બધે જ હતી. આજે પણ સલમાન ખાન સિંગલ છે અથવા કદાચ તે આજ સુધી એશ્વર્યાના પ્રેમને ભૂલી શક્યો નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે સલમાન એશ્વર્યાને એટલો જ પ્રેમ કરે છે જેટલો તે તેના પર પ્રતિબંધો લાદવા માંગતો હતો. કદાચ તેમના અતિ-કબજાથી તેમના સંબંધ વચ્ચે એકલા પડી ગયા.

સલમાન નહોતો ઈચ્છતો કે ઐશ્વર્યા કોઈ બીજા સાથે કામ કરે :

Image Credit

રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સલમાન ખાન એશ્વર્યા રાયને લઈને એકદમ ગંભીર હતો. આવી સ્થિતિમાં તેમના પ્રેમના ગાંડપણને લીધે એશ્વર્યા રાય ઘણી બધી ફિલ્મો ગુમાવી ચૂકી હતી. સલમાનને એશ્વર્યા રાયનું કામ અન્ય કોઈ અભિનેતા સાથે કામ કરવાનું પસંદ નહોતું. તે ઈચ્છતો હતો કે એશ્વર્યા ફક્ત તેની અભિનેત્રી બનીને કામ કરે, એટલે જ એશ્વર્યાએ ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’, ‘અભય’ જેવી ફિલ્મો ગુમાવી પડી. જ્યારે પણ એશ્વર્યા કોઈ બીજા સાથે ફિલ્મ સાઇન કરતી ત્યારે સલમાન ડિરેક્ટર અથવા નિર્માતા પાસે જઈને તમાશો કરતો. આવી સ્થિતિમાં, કોઈ પણ તેમની સાથે ગડબડ કરવા માંગતો ન હતો અને તેની સીધી અસર એશ્વર્યા રાયની ફિલ્મ કારકિર્દી પર પડી.

શાહરૂખ ખાને એશ્વર્યા ને હટાવી હતી 5 ફિલ્મો માંથી :

Image Credit

એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન એશ્વર્યા રાયએ ખુલાસો કર્યો હતો કે તે સમયે શાહરૂખ ખાને તેને 5 ફિલ્મોમાંથી હટાવી દીધી હતી, તે આ બધી ફિલ્મોમાં કાસ્ટ થવાની હતી, પરંતુ સલમાન ખાનના બ્રેકઅપ પછી તેણે શાહરૂખ ખાન પર આગ્રહ કર્યો એશ્વર્યા રાયની જગ્યાએ બધી ફિલ્મો લેવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મોમાં ‘ચલતે ચલતે’, ‘વીર જારા’, ‘મેં હૂં ના’, ‘કલ હો ના હો’ વગેરે જેવી સુપરહિટ ફિલ્મ્સ શામેલ છે.

આ ફિલ્મના સેટ પર સલમાને પકડ્યો હતો શાહરૂખ નો કોલર :

Image Credit

જ્યારે શાહરૂખ ખાનની સાથે “શ્વર્યા રાયને ફિલ્મ ‘ચાલે ચલતે’ માં કાસ્ટ કરવામાં આવી હતી, ત્યારે ફિલ્મનું લગભગ અડધું શૂટિંગ પૂરું થઈ ગયું હતું. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે સલમાનને ખબર પડી કે એશ્વર્યા અને શાહરુખનો લવ મેકિંગ સીન એક સાથે ફિલ્માંકિત થવાનો છે, ત્યારે તે વિચાર કર્યા વિના સેટ પર પહોંચી ગયો અને ત્યાં જ જઈને હંગામો મચાવી દીધો. જ્યારે મામલો સામે આવ્યો ન હતો ત્યારે તેણે ગુસ્સે થઇ ને શાહરૂખ ખાનના કોલરને પકડ્યો હતો. આને કારણે બંને કલાકારો વચે બોલાચાલી પણ લાંબા સમય ચાલ્યું. આ ફિલ્મમાં બાદમાં રાની મુખર્જીને કાસ્ટ કરવામાં આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *