બોલિવૂડનો કિંગ ખાન કહેવાતા શાહરૂખ ખાનને આજના સમયમાં કોઈ પરિચયમાં રસ નથી, પરંતુ તેનું નામ તેની ઓળખ બની ગયું છે, આજના સમયમાં કિંગ ખાને દેશ જ નહીં વિદેશમાં પણ પોતાનું નામ કમાવ્યું છે. શાહરૂખ ખાને પોતાની શાનદાર અભિનયથી લોકોના હૃદયમાં એક ખાસ સ્થાન બનાવ્યું છે અને આજે પણ ખાન ખાન જે ફિલ્મમાં કામ કરે છે, તે બોક્સ officeફિસ પર કરોડોની કમાણી કરે છે. તે સેલેબ્સની સૂચિમાં શામેલ છે અને તમને જણાવી દઈએ કે, ફિલ્મોમાં કામ કરવા સિવાય શાહરૂખ ખાન ઘણા સ્રોતોમાંથી કમાણી કરે છે અને જેના વિશે આજે અમે તમને અહીં જણાવીશું.

1 બોક્સ ઓફીસ શેરીંગ :

Image Credit

ચાલો તમને જણાવીએ એવા અભિનેતાઓ વિશે કે જેને આપણા બોલીવુડના સૌથી મોટા સુપરસ્ટાર કહેવામાં આવે છે, શાહરૂખ ખાન, સલમાન ખાન, આમિર ખાન, અક્ષય કુમાર, તે બોલિવૂડ જગતના આવા કલાકારો છે જે કોઈ પણ ફિલ્મમાં કામ કરે છે, પછી ફિલ્મમાં તેઓ તેમની ફી લે છે એટલું જ નહીં, તેઓ ફિલ્મોના નફામાં પણ પોતાનો હિસ્સો લે છે અને તેમના શેર વિશે વાત કરીએ તો તેઓ કોઈપણ ફિલ્મના નફામાં 50 થી 80 ટકા વસૂલ કરે છે અને આ અભિનેતાઓની આવકનો આ એક મોટો સ્રોત છે. એવું મનાય છે.

2 રેડ ચિલીંગ એન્ટરટેનમેંટ :

Image Credit

શાહરૂખ ખાનની આવકનો મોટો સ્રોત, રેડ ચિલીઝ એન્ટરટેનમેન્ટ પ્રોડક્શન હાઉસ છે, જણાવી દઈએ કે જુહી ચાવલા અને અઝીઝ મિર્ઝા તેમજ બોલિવૂડના કિંગ ખાન શાહરૂખ ખાન એક માલિક બન્યા છે અને તમને જણાવી દઈએ કે શાહરૂખના આ વર્ષના પ્રોડક્શન હાઉસના વર્ષ ટર્નઓવર 500 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે અને કિંગ ખાન આનાથી વધુ કમાણી કરે છે.

3 કીડ્જેનયા :

શાહરૂખ ખાન ફિલ્મોમાં અભિનયની સાથે સાથે ઘણી ખર્ચાળ જાહેરાતોથી પણ ઘણાં પૈસા કમાય છે. જણાવી દઈએ કે શાહરૂખ ખાને એક જાણીતી એડ કંપની સાથે ભાગીદારી કરી છે, અને જ્યારે પણ કિંગ ખાન આ એડ કંપની માટે જાહેરાત કરે છે ત્યારે તેના ચાર્જ ઉપરાંત જે તે કંપનીની 26 ટકા જાહેરાતો પણ તેનો હિસ્સો નફામાં લે છે.

4 આઇપિએલ :

Image Credit

આઈપીએલને કારણે કિંગ ખાનને પણ મોટો ફાયદો છે અને આઈપીએલમાં તેની ટીમ કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સનો કિંગ ખાનની રેડ મરચાં મનોરંજનનો 55 ટકા હિસ્સો છે અને કિંગ ખાન તેમાંથી ઘણું કમાય છે.

5 એન્ડોર્સમેન્ટ :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેતા શાહરૂખ ખાન પણ ઘણી સ્થાનિક અને વિદેશી બ્રાન્ડનું સમર્થન કરે છે અને કિંગ ખાન આ બ્રાન્ડ એન્ડોર્સર્સ માટે દિવસમાં 3 થી 4 કરોડ રૂપિયા વસૂલ કરે છે, જે તેમની આવકનો મોટો સ્રોત માનવામાં આવે છે.

6 અવાર્ડ શો :

Image Credit

શાહરૂખ ખાન હંમેશાં ટીવી પર આવતા ફેમસ એવોર્ડ શોમાં શો હોસ્ટ કરતા જોવા મળે છે અને તે આ શોમાં મનોરંજન માટે પણ પ્રદર્શન કરતા જોવા મળે છે.તને કિંગ વિશે જણાવો કે એક એવોર્ડ શો હોસ્ટ કરવા માટે તેઓ 4 થી 8 કરોડ જેટલી રકમ લે છે જે તેમની આવકનો મોટો માર્ગ છે.

7 લગ્ન સમારોહ :

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે, તેના ઘણા ઇન્ટરવ્યુમાં કિંગ ખાને કહ્યું છે કે તે કોઈના લગ્નમાં પરફોર્મ કરવામાં સંકોચ કરતો નથી, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે કિંગ ખાન કોઈ પણ લગ્ન સમારોહમાં પરફોર્મ કરવા માટે ભારે ફી લે છે. તેઓ કરે છે, જે લગભગ 4 થી 8 કરોડ જેટલું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *