એવું કહેવામાં આવે છે કે એક નવજાત (નવી વહુ) નું જીવન એક રોલર કોસ્ટર સવારી જેવું છે, જેણે તેના પતિ સાથે તાલમેલ થી લઈને પરિવાર સાથે નવી જવાબદારીઓથી બાંધવું પડે છે. એક તરફ, જ્યાં નવા લોકોની પસંદ અને નાપસંદ જેવી ચીજોનો ડર છે, બીજી તરફ, ત્યાં શું કરવું જોઈએ તે જાણવાની ઇચ્છા છે કે જેથી તેનું નવું કુટુંબ જલદીથી તેને દત્તક લઈ શકે. જો કે, જ્યારે તમારી બહેન દરેક ક્ષણ તમારી સાથે હોય ત્યારે આ બધી વસ્તુઓ ખૂબ સરળ બને છે.

કોઈ ઇનકાર નથી કે દરેક છોકરીએ તેના જીવનમાં ઘણા સંબંધોમાંથી પસાર થવું પડે છે, જેમાં સાસુ, જેઠાણી-દેવરાણી જેવા ઘણા મજબૂત બંધનોનો સમાવેશ થાય છે. જો કે, તે પણ નકારી શકાય નહીં કે સંબંધોમાં કેટલીકવાર, તેઓ ન ઇચ્છતા હોય તો પણ તેઓ કઠણ થઈ જાય છે. પરંતુ જો આ સંબંધોને થોડી સમજણથી અમલમાં મૂકવામાં આવે છે, તો પછી તે તમને દરેક પગલાને ટેકો આપવા માટે પણ મોખરે છે. આવું જ એક મજબુત બંધન ભાભી-નણંદ વચ્ચે પણ છે, જે ભાભીના ઘરે પગ મૂકતાંની સાથે જ શરૂ થાય છે. બોલિવૂડમાં એક નણંદ-ભાભી જોડી પણ છે, જેનો પ્રેમ બે બહેનો કરતા વધુ છે.

કેમ સોહા થી ડરે છે કરીના :

Image Credit

આ વાત કોઈથી છુપાયેલી નથી કે કરીના કપૂર તેની નણંદ સોહા અલી ખાન સાથે જોરદાર બોન્ડિંગ કરે છે. બંને ઘણા પ્રસંગોએ એકબીજાની પ્રશંસા કરતા પણ જોવા મળે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે એક સમય હતો જ્યારે કરીના સોહાનો સૌથી વધુ ડર કરતી હતી.

ખરેખર, સોહાના પુસ્તક પ્રક્ષેપણ દરમિયાન કરીનાએ ખુલાસો કર્યો કે તે કોઈથી ડરતી નથી. પરંતુ જો કુટુંબમાં એક પણ વ્યક્તિ છે જે તેમને ડરાવે છે, તો તે છે તેમની નણંદ સોહા અલી ખાન. બેબોએ કહ્યું કે, જ્યારે તેણીએ સાથે ડિનર લીધું હતું ત્યારે સૈફ અને સોહા હંમેશાં ગભરાતા હતા, કેમ કે તે બંને (ભાઈ-બહેન) ની વાતચીત ખૂબ જ મુસ્કેલથી સમજી શકતી હતી.

નણંદ ને ખબર હોય છે બધા રાજ :

Image Credit

અમે માનીએ છીએ કે તમારા પતિ હંમેશાં તમારો સાથ આપી શકે છે, પરંતુ જ્યારે પરિવારને જાણવાની વાત આવે છે, ત્યારે તે તમને ઘણું કહી શકશે નહીં. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે તમારા નવા પરિવાર વિશે વધુને વધુ જાણવા માંગતા હો, તો સૌ પ્રથમ તમારે તમારી નણંદના સારા મિત્ર બનવું પડશે. આ એટલા માટે છે કારણ કે એકબીજા સાથે વધુ અને વધુ સમય પસાર કરીને, તમે તેમની સાથે ખૂબ જ નજીક આવી શકો છો, જે તમને તેમની પસંદગીઓ અને નાપસંદો તેમજ તમારા સાસુ-સસરાને જાણવાની તક આપશે.

બહાર જવાનો પ્લાન પણ જબરદસ્ત :

Image Credit

જો તમે તમારા મિત્રો સાથે ખરીદી કરવા જવાનું અથવા કોઈ નવી મૂવી જોવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમારી નણંદને પણ સાથે લેવાનું ભૂલશો નહીં. હા, તમારા માટે રોમેન્ટિક ડિનર ડેટ અથવા મસ્તી કરવા માટે ફક્ત તમારા પતિ એકમાત્ર વિકલ્પ નથી. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે તમારી નણંદને તમારી છોકરી ગેંગમાં શામેલ કરી શકો છો. જો કે, આ તમને બે ફાયદા આપશે – પ્રથમ તમે તેમને નવા ઘરની બહાર મોકલવા જેવા સમજાવી શકશો, બીજો તમે એકબીજાના સારા અને ખરાબ વિશે જાણશો.

ચુગલેબાજી કરવી નહિ :

Image Credit

કોઈ પણ છોકરી તેની ભાભી, તેના માતાપિતા અથવા તેના ભાઈ સાથે દુષ્ટ કરવાનું પસંદ કરતી નથી. અમે માની શકીએ કે તમને તમારી સાસુ-વહુના ખરાબ વલણથી ખૂબ મુશ્કેલી આવી રહી છે, પરંતુ આમાંથી બહાર નીકળવાનો રસ્તો છેતરપિંડીનો નથી. તમે તમારી નણંદ સામે તમારી બાજુ મૂકી શકો છો અને તેમની પાસેથી ઘણી મદદ લઈ શકો છો.

ભૂલને છુપાવતા સીખો :

Image Credit

જ્યારે કોઈ નણંદ ભાભીને મિત્ર બનાવે ત્યારે મોટાભાગની છોકરીઓ ખુલ્લેઆમ તેમના ભાભીની સામે પોતાના બોયફ્રેન્ડ, ક્રશ અથવા લગ્ન જેવી વસ્તુઓ મૂકી દે છે, કેટલીકવાર ખોટો ફાયદો ઉઠાવતાં બહેનોએ હાલાકી શરૂ કરી દે  છે. જો તમે પણ તેમાંથી એક છો, તો સૌ પ્રથમ ગાંઠ બાંધો કે તે તમારું નુકસાન થશે. એક, તમારી નણંદ તમારા શબ્દો પર ક્યારેય વિશ્વાસ કરશે નહીં, તેમજ તમે ઘરના બાકીના સભ્યોની નજરમાં ખરાબ થશો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *