મુકેશ અંબાણી એક એવું નામ છે જે ફક્ત ભારતમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં જાણીતું છે. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક મુકેશ અંબાણી છેલ્લા 10 વર્ષથી ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિમાં ટોચ પર છે. તે સાચું છે કે આટલા શ્રીમંત બનવું એ પણ સરળ વસ્તુ નથી. તેની પ્રગતિ જોઈને એવું લાગતું નથી કે કોઈ તેને પરાજિત કરી શકે. તેઓએ ખૂબ જ સંપત્તિ એકઠી કરી છે કે આ એકલા વ્યક્તિની સામે, ઘણા નાના દેશોની આર્થિક વૃદ્ધિ પણ નાની થઈ શકે છે.

61 વર્ષીય મુકેશ અંબાણીનો જન્મ 19 એપ્રિલ 1957 માં થયો હતો, પરંતુ તમે જાણો છો કે તેનો જન્મ ક્યાં થયો ..? ખરેખર મુકેશ અંબાણીનો જન્મ ભારતમાં નહીં પણ બીજા દેશમાં થયો છે. ઘણાં ઊંડા રહસ્યો છે જેના વિશે લોકો હજી સુધી જાગૃત નથી જો તમને તેમના જીવન સાથે જોડાયેલા મહત્વપૂર્ણ રહસ્યો જાણવા પણ રસ છે, તો પછી આ લેખમાં તમને બધી જરૂરી માહિતી મળીને મળશે …

ચાલો જાણીએ મુકેશ અંબાણી વિશે 15 રોચક સત્ય :

Image Credit

મુકેશ અંબાણી એટલે દેશની સૌથી મોટી ઔદ્યોગિક, સૌથી શક્તિશાળી અને સૌથી ધનિક કંપની ‘રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રી’ ના માલિક. આજે તેનું નામ આખી દુનિયામાં છે. મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણી છે. તેમને તેમની પાસેથી 3 બાળકોની ખુશી મળી … આકાશ અંબાણી, ઇશા અંબાણી અને અનંત અંબાણી.

2000 માં તેમના પિતા ‘ધીરુ ભાઈ અંબાણી’ ના અવસાન પછી, તેમણે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં અધ્યક્ષ પદ સંભાળ્યું હતું. પિતાના પગલાંને પગલે મુકેશ અંબાણીએ આજે ​​આ સ્થિતિ પ્રાપ્ત કરી છે. કોઈએ સાચું કહ્યું છે કે વ્યવસાય લોહીમાં છે અને મુકેશ અંબાણીએ તેને સારી રીતે સાબિત કરી દીધું છે.

ભારતમાં નથી જન્મ્યા મુકેશ અંબાણી :

Image Credit

મુકેશ અંબાણીનો જન્મ ભારતમાં નહીં પણ યમનમાં થયો હતો. હા મિત્રો મુકેશ અંબાણીનો જન્મ યમનમાં થયો હતો જ્યારે તેના પિતા યમનમાં હતા અને તેણે પોતાનો ધંધો પણ શરૂ કર્યો ન હતો. તેમણે પ્રારંભિક શિક્ષણ મુંબઈની અબે મોરીશ્ચા સ્કૂલમાંથી મેળવ્યું હતું અને ગ્રેજ્યુએશન સુધી કેમિકલ એન્જિનિયરિંગમાં અભ્યાસ કર્યો હતો.

શાકાહારી હોવા છતાં, મુકેશ અંબાણીએ કેએફસી સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે RIL’s Chiken કેમ ફર્સ્ટ નામની પોતાની કંપની ખોલી હતી, પરંતુ તેનો વિરોધ કરવામાં આવ્યો ત્યારે કંપનીને બંધ કરવી પડી હતી. એટલું જ નહીં, તેઓએ તેમના તમામ ઉત્પાદનોમાંથી નોનવેજને હટાવ્યા. આટલું જ નહીં, તેણે ઘણું નુકશાન પણ થયું.

પોતાની સુરક્ષામાં Z સિક્યોરિટી માં ખર્ચ કરે છે એક મહીને 20 લાખ :

Image Credit

મુકેશ અંબાણી વિશ્વની સૌથી મોંઘી કાર આમર્ડ BMW-760L-I ના માલિક છે, જેની કિંમત લગભગ 9 કરોડ છે. છે. આ વાહન વિશેની સૌથી વિશેષ વસ્તુ તેની બુલેટ પ્રૂફ બોડી છે. આ સિવાય મુકેશ અંબાણીને ઝેડ-સિક્યુરિટી મળી છે. આ માટે મુકેશ અંબાણી દર મહિને લગભગ 20 લાખ રૂપિયા સરકારને આપે છે.

નીતા અંબાણીનો ડાન્સ જોઈને અંબાણી પરિવાર ખૂબ પ્રભાવિત થયો, અને ધીરુભાઈ અંબાણીએ નીતાને મુકેશ માટે પસંદ કર્યા. જ્યારે ધીરુભાઇ અંબાણીએ નીતા અંબાણીને ફોન કર્યો ત્યારે તેણીએ આ ખોટો ફોન સમજીને મૂકી દીધો હતો, પરંતુ ધીરુભાઇના વારંવાર ફોન થી તેને માન્યું કે આ ખરાબ કાળ નથી.

આમ કર્યો પ્રેમ નો ઇજહાર :

Image Credit

મુકેશ અંબાણીએ તેની પત્ની નીતા અંબાણીને કારમાં પ્રપોઝ કર્યું. તે દરમિયાન તેઓ ટ્રાફિકમાં અટવાઈ ગયા હતા. તે સમયે તેણે કાર ચલાવવાની ના પાડી હતી અને નીતાને કહ્યું હતું કે જ્યાં સુધી તે હા પાડી નહીં ત્યાં સુધી તે કાર ચલાવશે નહીં. તેમણે અભ્યાસ અધવચ્ચે જ છોડી દીધો અને પિતા ધીરુભાઇ અંબાણી સાથે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

મુકેશ નું સૌથી આલીશાન ઈમારત છે તેનું ઘર :

Image Credit

તે વિશ્વના સૌથી મોંઘા મકાનના માલિક પણ છે. તેનું ઘર મુંબઇમાં સ્થિત છે, જે એક 27 માળની ઇમારત છે. તેણે તેનું નામ ‘એન્ટિલિયા’ રાખ્યું. લગભગ 400,000 ચોરસ ફૂટમાં બનેલ આ વૈભવી બિલ્ડિંગ સાંજે ચમકતી હોય ત્યારે આખા શહેરની નજર તેના પર પડે છે. જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીના ઘરની કિંમત 65 અબજ રૂપિયા છે.

ઘર પર 600 નોકરો કરે છે કામ :

Image Credit

આ મકાનમાં 600 નોકર કામ કરે છે. આશરે 170 વાહનો મકાનમાં પાર્ક કરી શકાય છે, જે 6 માળનું પાર્કિંગ ક્ષેત્ર છે. આ મકાનમાં મૂવી થિયેટર પણ છે જેમાં 50 લોકો બેસી શકે છે. તેમજ વ્યક્તિગત જીમ હોય છે. ગરમીથી બચવા માટે સ્નો રૂમ પણ બનાવવામાં આવ્યો છે. આ ઘર પર 3 હેલિપેડ પણ બનાવવામાં આવ્યા છે. શરૂઆતમાં ભારતીય નૌકાદળ અને પર્યાવરણ મંત્રાલયે આ મકાન અંગે વાંધા ઉઠાવ્યા હતા અને કહ્યું હતું કે તે પર્યાવરણ માટે ખતરો છે અને આવી ઉંચી ઇમારત ગેરકાયદેસર છે.

ભારતના 5% આવકવેરો ચૂકવે છે અંબાણીની કંપની :

Image Credit

તેમની કંપની ભારતના 5% આવકવેરો ચૂકવે છે, જે એક મોટી રકમ છે. મુકેશ અંબાણીએ નીતા અંબાણીને તેના જન્મદિવસ પર જેટ ગિફ્ટ આપી હતી, જેની કિંમત લગભગ 4 અબજ રૂપિયા છે. મુકેશ અંબાણી પાસે સૌથી મોંઘી વેનિટી વાન છે જેની કિંમત લગભગ 33 કરોડ છે. તે ભારતમાં પહેલો વ્યક્તિ છે કે જેણે MAYBACH 62 નામની કાર ખરીદી હતી, જે ફક્ત 4.29 સેકન્ડમાં 1-100 સુધીની ઝડપે છે. તે ઉચ્ચતમ તકનીકથી સજ્જ છે.

ટીચર બનવા માંગતા હતા અંબાણી :

મુકેશ અંબાણીને રજાઓ દરમિયાન દક્ષિણ આફ્રિકા જવાનું પસંદ છે અને તે મોટાભાગનો સમય રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાનમાં તેમના પરિવાર સાથે વિતાવે છે. મુકેશ અંબાણી એક શિક્ષક બનવા માંગતા હતા. તેણે કહ્યું છે કે તે આ વિસ્તારમાં પણ કંઈક કરવા માંગે છે. મુકેશ અંબાણીના પિતા ધીરુભાઇ અંબાણી તેમની પ્રેરણા છે અને તેઓ કહે છે કે તેઓ તેમના પિતાની જેમ જ કામ કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *