આઈપીએલ 2020 ની આ સીઝનમાં, ઘણા એવા ખેલાડીઓ છે કે જેઓ તેમના ઉત્તમ પ્રદર્શનથી તમામ ચાહકોનું દિલ જીતી રહ્યા છે. તેના મજબૂત પ્રદર્શનને કારણે તે સતત સમાચારમાં રહે છે. 19 સપ્ટેમ્બરથી આઈપીએલ શરૂ થાય તે પહેલા જ ભારતીય ટીમના ખેલાડીઓ વિશે કેટલીક ચિંતાઓ હતી, પરંતુ આઈપીએલ 2020 ની 13 મી સીઝન આગળ વધતાં આ ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પહેલા જ તે વધુ બગડ્યું. ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પર ભારતે ત્રણ વનડે, ત્રણ ટી -20 અને ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમવાની છે. તમને જણાવી દઈએ કે 6 ભારતીય ખેલાડીઓ છે જેમણે ઓસ્ટ્રેલિયા સીરીઝ પહેલા આઈપીએલમાં ખૂબ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. તેના અભિનયથી તેણે તમામ દર્શકોનું દિલ જીતી લીધું છે. હવે તેઓ ઓલિયામાં સ્પ્લેશ બનાવવાની સંપૂર્ણ તૈયારીમાં જોવા મળી રહ્યા છે.

જસપ્રીત બુમરાહ :

Image Credit

જસપ્રિત બુમરાહ જમણા હાથનો ઝડપી બોલર છે. ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ત્રણેય ફોર્મેટ માટે ભારતીય ટીમમાં તેની પસંદગી કરવામાં આવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે તે ગયા વર્ષના છેલ્લા વર્ષમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો અને આ વર્ષની શરૂઆતમાં કેટલીક મેચોમાં તેનું પ્રદર્શન ખૂબ નિરાશાજનક રહ્યું હતું. કોવિડ -19 ના વિરામથી તેને ખૂબ પ્રેક્ટિસ કરવાની મંજૂરી નહોતી મળી પરંતુ તેણે તેમનો લય અને ગતિ ફરીથી મેળવી લીધી છે. તેણે આઈપીએલ 2020 ની આ સીઝનમાં સૌથી વધુ વિકેટ લીધી છે. તેનું નામ સૌથી વધુ વિકેટ લેનારા બોલરોમાં સામેલ છે. તેણે તેની શાનદાર યોર્કર અને શોર્ટ-પિચ ડિલિવરીથી તમામ બેટ્સમેનોને પરેશાન કર્યા છે. આઈપીએલની આ સીઝનમાં જસપ્રીત બુમરાહએ અત્યાર સુધીમાં 23 વિકેટ ઝડપી છે.

લોકેશ રાહુલ :

Image Credit

લોકેશ રાહુલે પોતાના શાનદાર પ્રદર્શનથી તમામ ચાહકોનું દિલો જીત્યો. જમણા હાથે ઓપનર લોકેશ રાહુલ કોવિડ -19 વિરામ પહેલાં મર્યાદિત ઓવરના ફોર્મેટમાં ભારત માટે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો હતો પરંતુ આઈપીએલમાં તેના સારા ફોર્મ અને કેપ્ટનશિપના કારણે તેને ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટેની ટેસ્ટ ટીમમાં પણ સ્થાન મળ્યું ભારતીય ટીમના વાઇસ કેપ્ટનની મર્યાદિત ઓવરની શ્રેણી માટે પસંદગી કરવામાં આવી છે. તમને જણાવી દઈએ કે આઈપીએલની આ સીઝનમાં પંજાબની આગેવાની કરતી વખતે રાહુલે સૌથી વધુ રન બનાવ્યા છે. જો કે, તેની ટીમ પ્લેફ્સ માટે ક્વોલિફાય કરવામાં સફળ થઈ ન હતી. જો આપણે રાહુલની બેટિંગ વિશે વાત કરીએ તો તે લગભગ બધી ઇનિંગ્સમાં જ શરૂ કરવામાં સફળ રહ્યો હતો. તેણે 5 અર્ધસદી અને સદીની મદદથી 670 રન સાથે લીગ સમાપ્ત કરી હતી.

શિખર ધવન :

Image Credit

આપને જણાવી દઈએ કે ડાબોડી બેટ્સમેન શિખર ધવન ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે મર્યાદિત ઓવરની ટીમમાં છે. ગયા વર્ષે વર્લ્ડ કપ દરમિયાન તે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો, ત્યારબાદ તે સારા પ્રદર્શનથી ભારતની ટીમમાં પાછો ફર્યો હતો. આઈપીએલની આ સીઝનમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેનની યાદીમાં શિખર ધવન બીજા ક્રમે છે. અત્યાર સુધીમાં તેણે 525 રન બનાવ્યા છે. શિખર ધવને આ વર્ષની આઈપીએલમાં ઇતિહાસ રચ્યો છે. તે સતત બે સદી ફટકારનાર પ્રથમ બેટ્સમેન છે. શિખર ધવન ટેસ્ટ ટીમમાં નહીં પરંતુ ટૂંકા બંધારણમાં ખૂબ મહત્વના રહેશે.

મોહમ્મદ શમી :

Image Credit

આઈપીએલની આ સીઝનમાં મોહમ્મદ શમીએ ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે જમણા હાથના ઝડપી બોલર શમી ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં સ્થાન મેળવવામાં સફળ રહ્યો છે. તેમના માટે આઈપીએલની આ સીઝન ઘણી સારી સાબિત થઈ છે. સૌથી વધુ વિકેટ લેનારા બોલરોની યાદીમાં તે ત્રીજા ક્રમે છે. આઈપીએલની આ સીઝનમાં મોહમ્મદ શમીએ 20 વિકેટ ઝડપી છે.

યુઝ્વેન્દ્ર ચહલ :

Image Credit

યુઝવેન્દ્ર ચહલ ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ભારતની મર્યાદિત ઓવર્સ ટીમમાં છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય લેગ સ્પિનર ​​યુઝવેન્દ્ર ચહલે બે મેચ સિવાય દરેક મેચમાં ઓછામાં ઓછી 1 વિકેટ લીધી છે. સંવેદનશીલ બોલિંગ કરતી વખતે તેણે અનેક વિકેટ લીધી હતી. આઈપીએલની આ સીઝનમાં તેણે 20 વિકેટ ઝડપી હતી.

સંજુ સેમસન :

Image Credit

આપને જણાવી દઈએ કે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ભારતની ટી -20 ટીમમાં રિષભ પંતની જગ્યાએ વિકેટકીપર અને બેટ્સમેન સંજુ સેમસનને તેની બંને ભૂમિકા વચ્ચે લડવું પડશે. રાજસ્થાન રોયલ્સમાં જોસ બટલર, બેન સ્ટોક્સ અને સ્ટીવ સ્મિથ જેવા મોટા નામ હોવા છતાં તે ટીમનો ટોચનો સ્કોરર હતો. તેમ છતાં તેને સતત શરૂઆત મળી ન હતી, પરંતુ આ હોવા છતાં તેણે થોડી મેચોમાં મેચ-વિનિંગ ઇનિંગ્સ રમી છે. તેણે આઈપીએલની આ સીઝનમાં 375 રન બનાવ્યા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *