ઉત્તરપ્રદેશના અમેઠી જિલ્લામાંથી એક ચોંકાવનારો મામલો સામે આવ્યો છે. અમેઠી જિલ્લામાં બુધવારે મોડી સાંજે પીઆરવીને બાતમી મળી હતી કે એક અજાણ વ્યક્તિ બેગની અંદર સામાન સાથે એક બાળકને મૂકીને ગયો હતો. હકીકતમાં, ઉત્તર પ્રદેશના અમેઠીના મુનશીગંજ વિસ્તારના ત્રિલોકપુરી વિસ્તારમાં, પોલીસે બેગમાંથી એક બાળક મળ્યો છે. જ્યારે બેગમાંથી રડવાનો અવાજ આવ્યો ત્યારે લોકો ત્યાં આસપાસ ભેગા થયા હતા અને તાત્કાલિક પોલીસને જાણ કરી હતી. પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું હતું કે બેગની અંદર 5 મહિનાનું બાળક હતું, સાથે કેટલાક કપડાં અને બેગમાં 5000 ની વસ્તુઓ હતી. તેની સાથે એક પત્ર પણ રાખવામાં આવ્યો હતો. એક અંદાજ મુજબ આ બાળકના પિતાએ આ પત્ર લખ્યો છે.

તમને જણાવી દઇએ કે, જ્યારે કોલ કરનાર આ થેલીની જાણ યુપી 112 ને કરી હતી, ત્યારે આ પ્રસંગે પીઆરવી 2780 રાકેશકુમાર સરોજ અને ડ્રાઇવર ઉમેશ દુબે કોતવાલી મુનસીગંજ વિસ્તારના ત્રિલોકપુર આનંદ ઓઝાના નિવાસસ્થાન પાસે પહોંચ્યા હતા. જ્યાં એક અજાણ્યો શખ્સ નવજાતને બેગ સાથે મૂકી ત્રિલોકપુરના પૂર્વા ગામે ગયો હતો. પોલીસે બાઈક સાથે લોકોની સામે આ બેગ ખોલતાં તેમાંથી કેટલાક ગરમ કપડા, દવા, ₹ 5000 ની ચિઠ્ઠી મળી હતી. આ પત્રમાં પિતાએ બાળકને ઉછેરનાર ને મહિને 5000 રૂપિયા આપવાનું લખ્યું હતું.

પત્રમાં લખી હતી આ વાત :

Image Credit

નવજાતને બેગમાં રાખતા પિતાએ એક પત્ર પણ આપ્યો હતો જેમાં લખ્યું હતું કે, “આ મારો પુત્ર છે.” હું તેને 6-7 મહિના માટે તમારી પાસે છોડું છું. અમે તમારા વિશે ઘણું સાંભળ્યું છે, તેથી હું મારા બાળકને તમારી પાસે રાખું છું. હું તમને 5000 રૂપિયા પ્રમાણે પૈસા આપીશ. હું તમને હાથ જોડી ને વિનંતી કરું છું કે આ બાળકની સંભાળ રાખો. મારી થોડી લાચારી છે. આ બાળકની કોઈ માતા નથી અને મારા પરિવારમાં ભય છે. તેથી છ-સાત મહિના સુધી તમારી સાથે રાખો. હું તમને મળીશ અને મારા બાળકોને લઈશ. કોઈને એવું ન કહો કે કોઈ બાળક તમને છોડીને ગયો છે. નહીં તો તે બધાને જાન થઇ જશે, જે મારા માટે યોગ્ય નહીં હોય. બધાને એમ જ કહેજો કે આ બાળક તમારા એક મિત્રનું છે, જેની પત્ની હોસ્પિટલમાં કોમામાં છે.

આ પત્રમાં આગળ લખ્યું હતું કે જો તમને વધારે પૈસા જોઈએ છે, તો તમે કહી દેજો. હું વધુ આપીશ પરંતુ તમે બાળકને રાખો. તેની જવાબદારી લેવામાં ડરશો નહીં. ભગવાન ન કરે જો કંઇક થાય તો હું તમને દોષી ઠેરવીશ નહીં મને તમારો પૂરો વિશ્વાસ છે. ”

પોલીસ તપાસ ચાલુ :

Image Credit

આપને જણાવી દઈએ કે પોલીસે આ માહિતી નવજાત બાળકને આપી દીધી છે. આ કોનું બાળક છે તે જાણવા પોલીસ પ્રયાસ કરી રહી છે. પોલીસ આ સમગ્ર ઘટનાની તપાસમાં લાગી ગઈ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *