હિન્દુ કેલેન્ડર મુજબ, અહોઇ વ્રત કાર્તિક મહિનામાં કૃષ્ણ પક્ષના આઠમા દિવસે મનાવવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે આ ઉપવાસ 8 નવેમ્બર 2020 ના રોજ રાખવામાં આવશે. આહોઇ અષ્ટમી વ્રત બાળકની આયુષ્ય માટે રાખવામાં આવે છે. આ ઉપવાસ પર તારાઓ ઉપવાસ કર્યા બાદ ઉપવાસ તૂટી જાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈને બાળકોની ઇચ્છા હોય, તો આ દિવસે કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે છે, તો બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે.

આ દિવસે દેવી પાર્વતીની અહોઇ તરીકે પૂજા કરવામાં આવે છે. આ ઉપવાસ ખાસ કરીને ઉત્તર ભારતમાં ઉજવવામાં આવે છે. આજે અમે તમને જ્યોતિષ અનુસાર કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. આ પગલાં લેવાથી તમારી મનોકામના પૂર્ણ થશે.

અહોઈ અષ્ટમી પર કરો આ ઉપાય :

આ રંગના ફૂલ અહોઈ માતા પર ચડાવો :

Image Credit

અહોઈ અષ્ટમીના ઉપવાસના દિવસે, તમારી માતાની પૂજા દરમિયાન, સફેદ ફૂલો ચ offerાવો અને પ્રજનન માટે પ્રાર્થના કરો, તેમજ ઘરમાં જેટલા સભ્યો છે તેટલા સભ્યોનો રોપાવો અને તેમની વચ્ચે એક નાનો તુલસીનો છોડ નિશ્ચિત છે. આપો સાંજે તારાઓને પ્રાર્થના કરો. આ કરવાથી, ઇચ્છાઓ શક્ય તેટલી વહેલી તકે પૂર્ણ થાય છે.

અહોઈ માતાને આ માળા અર્પિત કરવી :

નિસંતાન માતાઓને અહોઈ અષ્ટમીના દિવસે લાલ દોરામાં ચાંદીની નવ માળા બનાવો અને તેની માળા કરો. આ પછી, તમે અહોઇ પૂજા દરમિયાન આ મોતીની માળા અર્પણ કરો અને સંતાનો પ્રાપ્ત કરવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરો. જો તમે આ કરો છો, તો તમારી ઇચ્છા ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થશે.

દૂધ ભાતનો ભોગ લગાવવો :

Image Credit

જો તમને બાળકોની ઇચ્છા હોય, તો પછી અહોઇ અષ્ટમીના દિવસે બાળ સુખ મેળવવા માટે અહોઇની પૂજા કર્યા પછી, તમારે ભગવાન શિવે અને દેવી પાર્વતીજીને દૂધ અને ચોખા અર્પણ કરવા જોઈએ, સાથે સાથે અહોઇ અષ્ટમીના દિવસે વ્રત રાખવું. ગાય માટેનો અડધો ભાગ પણ લો. સાંજે, પીપલ પાસે દીવો પ્રગટાવો અને તેને ફેરવો. જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો અહોઇ માતાની કૃપા હંમેશાં તમારા પર રહેશે.

માતા ગૌરીની અને શિવજી ની આ રીતે કરો પૂજા :

Image Credit

અહોઇ અષ્ટમીના દિવસથી લઈને ભૈયા દૂઝ સુધી પરેડ શિવલિંગ પર બ્રહ્મા મુહૂર્તામાં નિયમ સાથે દૂધનો અભિષેક કરો, તેમજ સંતાન મળે તે માટે માતા ગૌરી પાસેથી આશીર્વાદ માંગો અને તમારા મનમાં જે છે તે જણાવો. આ ઉપાય કરવાથી ભગવાન શિવ અને દેવી ગૌરી ધન્ય થાય છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અહોઇ અષ્ટમીનો ઉપવાસ ખૂબ મહત્વનો માનવામાં આવે છે. આ વ્રત ખાસ કરીને મહિલાઓને કે જેમને સંતાન બનાવવાની ઇચ્છા હોય તે માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ઉપરોક્તમાં તમને અહોઇ અષ્ટમીના ઉપવાસના કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવામાં આવી છે. જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તમને બાળકને સુખ મળશે અને તમારી ઘણી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થઈ શકે છે. અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમે આ માહિતીનો આનંદ માણશો. આ લેખ અન્ય લોકો સાથે શેર કરવાનું ભૂલશો નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *