એવું ઘણીવાર કહેવામાં આવે છે કે જીવનમાં કોઈ ભરોસો નથી. શ્વાસ એવા છે કે જે વ્યક્તિ પોતે ચાલતો હોય છે તે પણ જાણતો નથી કે તેણે ક્યારે અંતિમ શ્વાસ ગણવા પડે. અને કારણ કે આ બધા નિયમો પ્રકૃતિ દ્વારા નક્કી કરવામાં આવ્યા છે, તેથી કોઈ પણ તેમના પર આગ્રહ રાખતો નથી. પછી ભલે તમે એક સામાન્ય વ્યક્તિ હોય અથવા અભિનયની દુનિયા સાથે સંકળાયેલા પ્રખ્યાત કલાકાર. આવી સ્થિતિમાં, આપણી આ પોસ્ટ આવી જ એક અભિનેત્રી સાથે સંબંધિત હશે, જેની ખ્યાતિ ખૂબ જ છે, પરંતુ તેના જીવનને વધુ મંજૂરી મળી હતી.

Image Credit

તે અન્ય કોઈ નહીં પણ 90 ના દાયકાની ખૂબ જ જાણીતી અને સુંદર અભિનેત્રી દિવ્યા ભારતી છે, જેણે પોતાની ફિલ્મી કરિયર દરમિયાન એક પછી એક રસ અને સુપરહિટ ફિલ્મો આપી હતી અને ઇન્ડસ્ટ્રીમાં તેના ચાહકોની વિશાળ સંખ્યા હતી. પરંતુ આ બધા પછી, તેના જીવનમાં વધુ સફળતા લખેલી નહોતી અને કદાચ તેથી જ તે થોડા સમય પછી મૃત્યુ પામ્યો.

દિવ્યાની સફળતાનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે આટલી નાની ફિલ્મ કારકિર્દીમાં, તેના નામે 20 થી વધુ ફિલ્મો હતી. અને એટલું જ નહીં, પોતાની દુનિયાને અલવિદા કહી દીધા પછી પણ તેણે કેટલીક ફિલ્મો કરી હતી જે તેમના વિદાય પછી પણ રિલીઝ થતી રહી અને દિવ્યાની આ ફિલ્મો પણ સુપરહિટ સાબિત થઈ. આવી સ્થિતિમાં, અભિનેત્રીની ગેરહાજરીમાં તેના પરિવારને તેની ફિલ્મો માટેની તમામ ફી ચૂકવવામાં આવી હતી.

Image Credit

સમાચારો અનુસાર, દિવ્યાના નામે આશરે 70 કરોડની સંપત્તિ હતી, જે તે તેના પરિવારના સભ્યોને આ દુનિયા છોડ્યા બાદ આપી હતી. આવી સ્થિતિમાં, એ કહેવું ખોટું નહીં લાગે કે અભિનેત્રીએ તેના પરિવારની પાછળ એક મોટી સંપત્તિ છોડી દીધી છે. દિવ્ય ભારતી વિશે વાત કરીએ તો, તેનું નામ તે સમયની ટોચની અભિનેત્રીઓમાં સામેલ થતું, જેમની પાસે તેમની ફિલ્મોમાં લેવા માટે લગભગ છ દિગ્દર્શકો હતા અને તેમની ફિલ્મો બુક થઈ ચૂકી છે.

તેની પર્સનલ લાઇફ વિશે વાત કરીએ તો તેણે સાજીદ નાડીવાલા સાથે લગ્ન કર્યા અને પછી તેમના જીવનમાં કઇ મુશ્કેલી આવી, જેના કારણે તેણે પોતાનું જીવન સમાપ્ત કરવાનું વિચાર્યું. તેમણે પોતાના દુખોને ભૂલી જવા દોરડાનો આશરો લીધો અને વિશ્વને કાયમ માટે વિદાય આપી. જોકે, દિવ્યાએ આ બધું કરવા પાછળનું કારણ હજી બહાર આવ્યું નથી.

Image Credit

જો તમને યાદ હોય, તો દિવ્યા જેવી બીજી અભિનેત્રી આપણી વચ્ચે રહેતી હતી, જેમણે તેની ફિલ્મોથી લાખો હૃદય જીતી લીધા હતા, પરંતુ આકસ્મિક રીતે તેણીએ તેમના શ્વાસ લીધા વિના પણ તેમનો સાથ આપ્યો ન હતો. આ અભિનેત્રી શ્રીદેવી હતી, જેમણે ફિલ્મ જગતમાં ખૂબ પ્રસિદ્ધિ મેળવી અને તેના પરિવાર માટે લગભગ 247 કરોડની સંપત્તિ છોડી દીધી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *