દીપાવલીના એક દિવસ પહેલા ધનતેરસનો દિવસ ઉજવવામાં આવે છે. આ વખતે દીપાવલી 14 નવેમ્બર અને ધનતેરસ 13 નવેમ્બરે છે. 5 દિવસ સુધી ચાલતા દિવાળી મહાર્પમાં ધનતેરસની પ્રથમ ઉજવણી કરવામાં આવે છે. જો આપણે હિન્દુ પૌરાણિક કથાઓ પર નજર કરીએ તો ભગવાન ધન્વંતરીનો જન્મ ધનતેરસના દિવસે થયો હતો. જો ધનતેરસના દિવસે ભગવાન ધનવંતરીની ઉપાસના કરવામાં આવે છે, તો વ્યક્તિને જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ મળે છે, એટલું જ નહીં પરંતુ સારું સ્વાસ્થ્ય પણ મળે છે. લોકો ધનતેરસના દિવસે ભારે ખરીદી કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે ખરીદી કરવી ખૂબ જ શુભ છે. ખાસ કરીને ધનતેરસના દિવસે સોના-ચાંદીના ઘરેણાં ખરીદવું શુભ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો ધનતેરસના દિવસે શુભ વસ્તુઓની ખરીદી થાય છે, તો તે 13 ગણી વધે છે અને દેવી લક્ષ્મીનો આશીર્વાદ પણ મેળવે છે.

ધનતેરસ પર કેટલીક ચીજોની ખરીદી કરવાથી વિશેષ ફળ મળે છે. આજે, તમને ધનતેરસ પર શું ખરીદવાનું શુભ છે? તેના વિશે માહિતી આપવા જઇ રહ્યો છે. જો તમે ધનતેરસ પર આ ચીજો ખરીદો છો, તો તે દેવી લક્ષ્મી દ્વારા આશીર્વાદ મેળવશે અને જીવનમાં પૈસાની કમી રહેશે નહીં.

ધનતેરસ પર આ વસ્તુઓ ખરીદવી માનવામાં આવે છે શુભ :

લક્ષ્મી-ગણેશ ની મૂર્તિ :

Image Credit

ધનતેરસના દિવસે લક્ષ્મી અને ભગવાન ગણેશની મૂર્તિની ખરીદી કરવી જોઈએ. દીપાવલીના 1 દિવસ પહેલા ધનતેરસના દિવસે લક્ષ્મી-ગણેશજીની મૂર્તિને ઘરે લાવવાની અને દીપાવલી પર કાયદેસરની પૂજા કરવાની પરંપરા છે.

સોના-ચાંદી ના સિક્કા જરૂર ખરીદવા :

Image Credit

ધનતેરસના દિવસે સોના-ચાંદીના ઝવેરાત, વાસણો વગેરે ખરીદવા જ જોઇએ. જો તમે ધનતેરસના દિવસે ખરીદી કરવા જઇ રહ્યા છો, તો તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે તમારે સોના-ચાંદીના સિક્કા ખરીદવા જોઈએ. જેના પર લક્ષ્મી-ગણેશજીની તસવીર બનાવવામાં આવી હોય અને દિવાળીના દિવસે તેની પૂજા કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજી પ્રસન્ન થાય છે અને ધન અને શુભતાનો આશીર્વાદ આપે છે.

ધાણાના બીજ :

Image Credit

જો તમે ધનતેરસ પર ધાણા બીજ ખરીદો છો અને તેનો દિવાળી પર દેવી લક્ષ્મીની પૂજામાં ઉપયોગ કરો છો, તો તમને શુભ ફળ મળે છે. લક્ષ્મી અને ગણેશજીની પૂજા દરમિયાન તમારે ધાણાના બીજ ચડાવવા જોઈએ, આ પછી તમે ધાણાના દાણા તિજોરીમાં રાખો છો, તેમાં ક્યારેય પૈસાની કમી નહીં રહે.

પારદ શ્રી યંત્ર :

Image Credit

જો તમે તમારા પર અને તમારા કુટુંબ પર દેવી લક્ષ્મીની કૃપા જાળવવા માંગતા હો, તો આ ધનતેરસ પર તમારે પરેડ શ્રી યંત્રની ખરીદી કરીને તેને તમારા ઘરે લાવવી જોઈએ. આ ઉપકરણ ખરીદીને જીવનમાં પૈસાની કમી નથી. વ્યક્તિ સુખ, સમૃદ્ધિ અને સમૃદ્ધિ પ્રાપ્ત કરે છે. તમે કોઈપણ પર્યાપ્ત પંડિત દ્વારા કોઈપણ ઘર, ઓફિસ અને લોકરમાં આ પરેડ શ્રી યંત્ર સ્થાપિત કરી શકો છો, વધુમાં, જો તમે ધનતેરસ પર શ્રી ધન વર્ષા યંત્ર, કુબેર યંત્ર અને મહાલક્ષ્મી યંત્ર ખરીદો છો, તો તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *