જ્યારે ફિટનેસની વાત આવે છે, ત્યારે પહેલા બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કરીના કપૂર ખાનનું નામ યાદ આવે છે. પછી ભલે તે ઝીરો ફિગરની વાત હોય કે ગર્ભાવસ્થા પછી શેપમાં આવવાની, કરિના ટ્રેન્ડસેટરથી ઓછી નથી. આ સવાલ તમારા મગજમાં પણ આવશે કે આ 38 વર્ષીય અભિનેત્રીની ફીટ ફિગર અને ગ્લોઇંગ સ્કિનનું રહસ્ય શું છે? તો ચાલો જાણીએ કે કરીનાના આહાર અને તંદુરસ્તીના નિયમિતમાં શું શામેલ છે.

ફિટનેસ માટે વર્કઆઉટ :

Image Credit

ફિટનેસની દ્રષ્ટિએ કરીના કપૂર ખાન નવી પેઢીની અભિનેત્રીઓને પણ સ્પર્ધા આપી શકે છે. પોતાને ફીટ રાખવા માટે તે સીડી ઉપર અને નીચે ચડવા ઉતારવા થી લઈને  તે અઠવાડિયામાં થોડા દિવસ યોગ અને મેડિટેશન પણ કરે છે. કરીના અઠવાડિયામાં છ દિવસ કસરત કરે છે અને રવિવારનો આરામ લે છે.

મખાના ફેવરીટ સ્નેક :

Image Credit

જ્યારે પણ બેબો શૂટ કરે છે અથવા કામની બહાર જાય છે ત્યારે તે માખાને તેની સાથે બોક્સમાં રાખે છે. ફાઈબરમાં કેલરી વધુ હોય છે અને કેલરી ઓછી હોય છે અને તેને ખાવાથી લાંબા સમય સુધી ભૂખ નથી આવતી. મખાને મેગ્નેશિયમથી સમૃદ્ધ અને હૃદય માટે સારું માનવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત, તેમાં એન્ટી-એજિંગ એન્ઝાઇમ હોય છે. કરીનાને તેમાં મીઠું ઉમેરીને શેકવાનું પસંદ છે.

સમયસર કરે છે, બ્રેકફાસ્ટ, લંચ અને ડીનર :

Image Credit

કરીનાએ તેના દિવસની શરૂઆત ભીની બદામ અને કેળાથી કરી છે. તે જમ્યા પછી જ જીમમાં જાય છે. બેબો બપોરના 12 વાગ્યે તેનું બપોરનું ભોજન લેવાનું પસંદ કરે છે જેથી તે ખોરાકને સારી રીતે પચાવી શકે. શાકાહારી હોવાથી તે બપોરના ભોજનમાં દહીં-ભાત અને કઠોળ, શાકભાજી, રોટલી, કચુંબર ખાવાનું પસંદ કરે છે. તે બપોરે 2-3- વાગ્યે ફળો ખાઈ છે. કરીનાને ખાવા-પીવામાં ખૂબ શોખ છે, પરંતુ તે પોતાની ફિટનેસને ધ્યાનમાં રાખીને આહાર ખાય છે. રાત્રિભોજનમાં તે કેટલીકવાર પુલાઓ-રાયતા, પેપરમિન્ટ / પાલકની બ્રેડ અને દહીં અથવા તો ક્યારેક દાળ, શાકભાજી, રોટલી ખાય છે.

નથી પીતી ચા કે કોફી :

Image Credit

કરીના સાંજે ચા અથવા કોફીને બદલે મોસમી ફળોનો મિલ્કશેક પીવાનું પસંદ કરે છે. આ સાથે તે ક્યારેક-ક્યારેક ચિવડા પણ ખાય લે છે. જો કોઈ સારું મોસમી ફળ ન હોય તો, આને બદલે, તેઓ લીંબુનું શરબત, છાશ, લસ્સી અથવા નાળિયેર પાણી પીવે છે. તે તેમને દિવસભર હાઇડ્રેટેડ રહેવામાં મદદ કરે છે.

જરૂર પીવે છે હળદળ વાળું દૂધ :

Image Credit

રાત્રે સુતા પહેલા કરીના દૂધમાં હળદર અને એક ચપટી જાયફળ પીવે છે. આ તેમની પ્રતિરક્ષા મજબૂત બનાવે છે અને ચેપ સામે લડવાની ક્ષમતા વિકસાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *