સુશાંત સિંહ રાજપૂત કેસમાં સુશાંતસિંહ રાજપૂતની બહેનો અને દિલ્હીના એક ડોક્ટર વિરુદ્ધ મુંબઈ પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાઈ છે. આ કેસમાં બાંદ્રા પોલીસે બોમ્બે હાઈકોર્ટને એફિડેવિટ આપી છે. પોલીસનું કહેવું છે કે કોઈ ગુનો નોંધાયેલો ગુનો મળતાં તેની નોંધણી કરવી એ તેમની ફરજ હતી. પોલીસનું કહેવું છે કે પ્રિયંકાસિંઘે આપેલી ચિંતાતુર દવાને કારણે કદાચ તેની તબિયત બગડી હોય.

પોલીસે કહ્યું કેસ માં તપાસ જરૂરી :

Image Credit

અહેવાલો અનુસાર, એફિડેવિટમાં લખ્યું છે, બહેનો પર ગેરકાયદેસર ડ્રગ્સ આપવાનો આરોપ છે અને એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે સુશાંતનું મોત પાંચ દિવસ પછી થયું હતું. તેના મૃત્યુના કિસ્સામાં પણ આની તપાસ કરવી જરૂરી છે. આ એફિડેવિટ સુશાંતની બહેનોએ એફઆઈઆરને સમાપ્ત કરવા માટે આપેલી અરજીના જવાબમાં આપવામાં આવી છે.

મુંબઈ પોલીસે પ્રિસ્ક્રીપ્શનને જણાવ્યું ખોટું :

Image Credit

તે જણાવે છે કે તપાસ અથવા પરામર્શ વિના સાયકોટ્રોપિક દવાઓ આપવી ગેરકાનૂની છે. એવું પણ લખ્યું છે કે પ્રિસ્ક્રિપ્શન પણ નકલી છે કારણ કે તારીખની ઓપીડી દર્દી સુશાંતને કહેવામાં આવે છે આ સમયમાં તે દિલ્હીમાં નહોતો પણ મુંબઈમાં હતો. એફિડેવિટમાં લખ્યું છે કે સુશાંત તે દવાઓ લેતો હતો કે કેમ તેની તપાસ કરવી જરૂરી છે કે તેનાથી માનસિક સ્વાસ્થ્ય બગડ્યું છે અને તે મૃત્યુનું કારણ બની શકે છે.

સીબીઆઈ એ આપ્યો સુશાંત ની બહેનોને સાથ :

Image Credit

જોકે, સીબીઆઈએ આ કેસમાં સુશાંતની બહેનોની અરજીને ટેકો આપ્યો છે અને કહ્યું છે કે આ ફરિયાદ માત્ર રિયાની અટકળો પર આધારિત છે. આ આધારે એફઆઈઆર નોંધાવી શકાતી નથી. સીબીઆઈએ એ સવાલ પણ ઉઠાવ્યો છે કે મુંબઈ પોલીસે તેમને ફોરવર્ડ ન કરતાં ફરિયાદ કેમ દાખલ કરી?

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *