બોલિવૂડના ઘણા કલાકારો તેમની કારકિર્દી અજમાવવા માટે બાળ કલાકારની ભૂમિકા ભજવે છે. જોકે તેમાંના કેટલાક આ ક્ષેત્રમાં સિક્કો મેળવે છે, પછી કેટલાક ખરાબ રીતે ફ્લોપ થાય છે અને ફિલ્મ ઉદ્યોગથી દૂર થઈ જાય છે. આજે અમે તમને આવા જ એક ચાઇલ્ડ આર્ટિસ્ટ વિશે યાદ અપાવી રહ્યા છીએ, જેમણે એક સમયે લાખો લોકોને તેમની પ્રેમભાવ માટે દિવાના બનાવ્યા હતા. આ અભિનેતા બીજું કોઈ નહીં પણ અલી હાજી છે જે મોટા થયા છે અને હજી પણ તેના ચાહકોના દિલમાં રહસ્યો ઉભું કરી રહ્યા છે.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે અલી હાજીએ 2006 ની ફિલ્મ ‘ફેમિલી’ સાથે બોલિવૂડની દુનિયામાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ ફિલ્મમાં તેમની સાથે અમિતાભ બચ્ચન અને અક્ષય કુમાર જોવા મળ્યા હતા. પરંતુ અલીને તેની વાસ્તવિક ઓળખ આમિર ખાન અને કાજોલ સ્ટારર ફિલ્મ ‘ફના’ થી મળી. આ ફિલ્મમાં તેણે કાજોલ અને આમિર ખાનના પુત્રની ભૂમિકા ભજવી હતી, જેને દર્શકોએ પણ પસંદ કરી હતી. ફિલ્મમાં તેની સુંદર અભિનય એ તે સમયે દરેકને પોતાના બનાવી દીધી હતી.

Image Credit

ફિલ્મ ‘ફના’ 2006 માં રિલીઝ થઈ હતી, જેમાં અલી હાજીએ રેહાન નામના છોકરાનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. આ નામ તેમને ફિલ્મમાં તેની માતા એટલે કે કાજોલ દ્વારા આપવામાં આવ્યું છે. આ ફિલ્મે અલી હાજીને માત્ર ફિલ્મ જગતમાં સમર્થન આપ્યું નથી, પરંતુ તે પોતાની અભિનયથી દરેક ઘરમાં પ્રખ્યાત પણ બન્યો છે.

Image Credit

આ ફિલ્મ પછી, અલી હાજીએ ક્યારેય પાછળ જોયું નહીં. ત્યારબાદ તેને સલમાન ખાન અને ગોવિંદાની ફિલ્મ પાર્ટનરની ભૂમિકાની ઓફર કરવામાં આવી હતી. આમાં તે લારા દત્તાનો પુત્ર રોહન રહ્યો, જે સલમાન ખાનને ખૂબ સતાવતો જોવા મળ્યો હતો. તેના અને સલમાન ખાનના નોકઝોક પ્રેક્ષકોને ખૂબ જ મનોરંજન આપતા હતા. આવી સ્થિતિમાં, લોકો આજે પણ ભૂલી શક્યા નથી.

Image Credit

પણ શું તમે જાણો છો કે નાનો અલી હાજી હવે મોટો થયો છે. એટલું જ નહીં, તે અલી હાજીએ હવે ખૂબ જ હેન્ડસમ પણ દેખાય છે. છોટે અલી હાજીએ એક સમયે ફિલ્મ નિર્માતા બનવાનું સપનું જોયું હતું અને હવે આખરે તેણે તે સપનું પૂરું કર્યું છે. અલી હાજી 21 વર્ષના થાય તે પહેલાં જ તે ફિલ્મ નિર્માતા બની ગયો છે, આ માટે તેણે હાલમાં જ સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ દ્વારા ચાહકોને માહિતી આપી હતી.

Image Credit

અલીએ કેપ્શનમાં લખ્યું છે કે, “જ્યારે હું 10 વર્ષનો હતો ત્યારે મેં નિર્ણય કર્યો હતો કે હું 21 વર્ષની વયે પહેલાં મારી ફીચર ફિલ્મ બનાવીશ.” આવી સ્થિતિમાં, સખત મહેનત અને ટીમના ટેકા પછી આખરે મેં મારી ફીચર ફિલ્મ બનાવી છે. ”

Image Credit

અમને જણાવી દઈએ કે અલી હાજી આ દિવસોમાં કેટલાક મ્યુઝિક વીડિયો પણ શૂટ કરી રહ્યો છે. આ અંગે તેમણે પોસ્ટ દ્વારા જણાવ્યું હતું. વર્કફ્રન્ટની વાત કરીએ તો છેલ્લી વખત તે રિતિક રોશનની ફિલ્મ ‘સુપર 30’ માં દેખાયો હતો. આ અગાઉ તે શહીદની ‘પાઠશાળા’ અને સૈફ અલી ખાનની ‘તા રા રમ પમ’ સાથે પણ દેખાઈ ચુક્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *